Trồng gòn có kinh tế không?

• Thread starter KsPTN
  • Ngày gửi
Nếu ko tính cái vụ trồng gòn làm nọc tiêu, chủ yếu trồng để bán mủ, lá và bông thì có kinh tế khả quan ko các mems?

mình cũng tò mò vụ này, có bạn nào nhìn thấy có ai trồng số lượng lớn cây này mà không phải để làm trụ tiêu không

mủ và lá thì tôi chưa biết bán cho ai. Nhưng nếu trồng để bán bông thì không kinh tế đâu. Hồi lâu tôi có xem video về vườn bông ở bên Cam. Họ trồng chuyên để bán bông.
---------
sao cái editor mới của diễn đàn nó hay bị đơ vậy admin @khucthuydu.

Cây gòn ít có ai để ý đến, nếu trồng nó sẽ ko bị theo phong trào. Tính toán theo hướng chuyên thu mủ và lá ko chừng ngon. Cây này cũng nhanh lớn mà rất ít chăm sóc thì vốn đầu tư sẽ ít.

Hôm nay không bị đơ nữa admin @khucthuydu ạ. Tôi lên bằng máy bàn trình duyệt Firefox mới nhất.
---------
Bông gòn tên thế giới quen gọi là Kapok. Bác @KsPTN có quan tâm thì cứ tìm hiểu theo từ khóa ấy là ra tất ! Tôi cũng bỏ nhiều thời gian nghiên cứu nhưng thấy phải đầu tư lớn, lập công ty may ra mới "đấu" được !

Bác nào có hạt giống thì cho em xin ít được không ạ!

Hay là nghiên cứu lấy võ gòn làm dây. dệt bao giống như cây đay nhỉ. Mình thấy lớp vỏ của cây gòn cũng rất chắc chắn. Biết đâu lác này cây gòn lại lên ngôi. ^^

Back