• Tư vấn Phong thủy nhà ở và trang trại miển phí..

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 15/7/15

1. taynguyen Sống là để cho đi

Tính tới nay em cũng tham gia diển đàn đc 5 năm rồi.. học hỏi đc rất nhiều điều.. vì là sinh viên nên không biết gì về nông nghiêp nên không thể giúp mọi người nhiều về nông nghiệp..Quy luật có mượn có trả , có biết chút ít về thuật phong thủy xem ngày, chọn tuổi,giả chừ trong phong thủy và thuật chọn hướng theo lí khí nên hôm nay em xin mở top này mong đóng góp thêm cho dd mình.. Mong mọi người quan tâm cùng thảo luận tháo gở nhưng điều mê tín đưa cách sử dụng phong thủy về đúng bản chất của nó.. tránh tiền mất tật mang.. điều gì ngoài khả năng chua em thì em sẻ nhờ Sư phụ em giả thích rồi truyền đạt lại cho mn.. em mở top không nhằm mục đích loqij dung hay truyền bá , vụ lợi ca nhân gì.. nên mọi điều em chia sẻ không hề gian dối.. ai có vấn đề gì về phong thủy cú Pm hoạc Ibox em sẻ tận tình trả lời.. cảm ơn mọi người đả quan tâm..

Làm trai đứng ở trong trời đất
      Phải có danh gì với núi sông.

Đang tải...
    2. tranthai222

tranthai222 Tôi yêu nông nghiệp

Nghề nghiệp:
      nông dân @
      Nhà mình hướng Nam, mình có 1 cái giếng khoan hướng Tây Bắc.
      15 năm nay giếng đủ nước tưới nhưng lúc cuối mùa nắng vừa qua có biểu hiện thiếu nước, cũng may là giờ đã vào mùa mưa nên mình không tưới nhiều nữa (vẫn tưới 1 ít bổ sung khi trời nắng).
      Mình định khoan 1 giếng khác nhưng chưa định được vị trí/ hướng. Bạn tư vấn cho mình nhé. Cảm ơn bạn.

taynguyen thích bài này.
    3. taynguyen

taynguyen Sống là để cho đi

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      anh cho em xin tuổi của anh.. bản đồ khu đất.. nếu có hình ảnh càng tốt anh..

tranthai222 thích bài này.
    4. tranthai222

Nghề nghiệp:
      nông dân @
      Đất của ba mình, ba mình sinh năm 1942, mình xây nhà lên, mình sinh 1975. vậy lấy tuổi của ai đây? Đất phía trước 50m ngang, phía sau 55 m ngang, chiều dài 120m. đất bằng phẳng, trời mưa nước sẽ chảy từ trước ra sau nhưng đất không dốc lắm. Nhà mình xây phía trước, giếng ngay sau nhà. Do đất hơi dốc xuống nên khi tưới cuối vườn nước vẫn mạnh.
      --- @ 15/7/15 ---
      ba mình và mình và ... ở chung nhé.

taynguyen thích bài này.
    5. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      ai đứng tên khi cúng thì người đó làm chủ anh..anh cho em hỏi là hướng nhà chính nam luôn hả anh?

6. tranthai222

Nghề nghiệp:
      nông dân @
      Vâng, mình cúng. Chính Nam nhưng chếch qua hướng Đông 1 tí, nhưng không phải Đông Nam

taynguyen thích bài này.
    7. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      là nhà nào anh..em nhìn trong hình không rỏ.. anh vẻ 1 cái bản đồ gồm khu đất + hướng tọa của nhà + tuổi chủ nhà và đánh dấu vị trí các cây và giống đc không ạ..

haichono thích bài này.
    8. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Anh thuộc tây tư mệnh .. nhà ở hướng nam (thuộc đông tư mệnh không hơp).
      1. nói về cái giếng củ năm thướng tây bắc là hướng sinh khí của anh chưa nói về sự ảnh hưởng của cung mệnh, riêng giếng nằm hướng tây bắc thì người nhà hay bị bệnh về chân tay(có trường phái cho rằng tây bắc thuộc thủy nên đặt vật thủy ở đây sẻ giảm tác hại xấu, tuy nhiên nó không phảo là giếng nước tuy năm nay là năm tốt của anh (thủy gặp kim sinh tài) nhưng vì điều này may mắn và tài lộc chưa tới vs anh(chưa kể giếng nằm vào vị trí sinh khi của anh nên tài lộc tiêu hao "vượng khí rơi xuống giếng")..(về việc hướng nhà không hợp tuổi tức hướng nam hiện giờ nếu anh có nhu cầu em bày cách hóa giải cho, dựa vào lý luận vsf kinh nghiệm của 'Dương trạch tam yếu')... hiện tại anh có thể nhận thấy sự ảnh hưởng này nếu như nhà hay mất trộm, bệnh tất trong nhà 'bệnh nặng'.. hay lo nghỉ buồn phiền, tình duyên con cái trong nhà lận đận.. anh cho em biết về huwowng tọa của bếp thì em sẻ nói rỏ hơn..
      2. Theo yêu cầu của anh nếu đào giêngs anh có thể đào vào hướng Đông bắc của căn nhà hiện giờ.
      nếu có la bàn thì sẻ chính xác hơn anh.
      --- @ 15/7/15 ---
      mổi vùng miền có cach thắp khác nhau.. theo em biết thì anh là người Huế.. người Huế rất chúi trọng tới phong tục thờ cúng.. theo em biết thì ngay bình thương thắp 1 cây nhang.. ngày dằm + mùng 1 hày lể, ngày húy thì thắp 3 cây nhang.. riêng ban ông thần tài thắp 5 cây nhang theo 4 hướng và trung tâm, khi thắp nhang cây nhang phải đứng thẳng không xiên vẹo.. bát hương không nghgieeng lệch.. sử dụng cat sông làm vật giử chân nhang..còn về nhà anh hỏi thì để em xem cái hình đả.. Thân anh.
      (em nghỉ anh đăng thử em, vì em củng theo dỏi nhìu bài viết của anh lắm, em không tin là anh không biết gì về vụ này).. năm nay 50 tuổi thì đâu phải tuổi con gà anh.

Last edited: 15/7/15
      tranthai222 thích bài này.
    9. longphone

longphone Học làm nông dân

đây rồi, chờ topic này mãi :D, nhờ anh tư vấn giúp em với

taynguyen thích bài này.
    10. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      phòng ngủ 2 nằm trên phòng khách + phòng thờ phải không anh.. anh định làm phòng này cho ai và tuổi bao nhiêu ạ.

longphone thích bài này.
    11. tranthai222

Nghề nghiệp:
      nông dân @
      Chắc là "vượng khí rơi xuống giếng" thật rồi. Nghe có vẻ mê tín nhưng mình thấy bạn nói đúng.
      Nhà mình phải quay về hướng Nam vì nhà mặt tiền không thể quay hướng khác được. Bạn chỉ cách mình hóa giải nhé. Hướng bếp của mình khi nấu ăn, mình quay mặt về hướng đông.

taynguyen thích bài này.