• Dismiss Notice

Vấn đề về gia xúc, gia cầm - nhờ các cao thủ chỉ giúp

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 9/4/14

1. lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Vấn đề như zầy - mong ae cao thủ nông dân chỉ giúp
      Con chó nhà em nó ăn trứng gà - em muốn nó ko tồn tại - em vứt nó xuống sông - nhưng nó vẩn bơi vào được - mà em chưa từng thấy nó học bơi bao giờ - em thấy lạ quá em vứt thử con mèo xuống sông nó vẩn bơi vào - em chẳng tin - nên vứt thử con gà xuống sông nó vẩn bơi vào.

Em cứ nghĩ bọn này lén học bơi - nên biết bơi - mà mình ko để ý - Nên em quyết định quăng con heo xuống sông là nó chết chắc - vì nó ở trong chuồng từ nhỏ đến giờ - Ai nhè nó cũng bơi vào được luôn các bác à

Vậy mà em quăng thằng em xuống sông - nó lại chìm - mà ko tự bơi vào được - Làm hại em phải vớt nó lên - bị người lớn chửi quá trời

Vậy kính nhờ các bác nông dân - giải thích rõ - cho em mát cái bụng - thông cái não của em - là :
      Vì sao con vật ko học bơi mà nó tự bơi được - Ngược lại con người ko học bơi là ngủm dưới sông sâu

Định hỏi các bác thú y - nhưng hỏi toàn bộ ae cao thủ nông dân cho có câu trả lời hay nhất .

Mong được thông não ! - các bác giúp em nhé !

Đang tải...
    2. anhutmietvuon

anhutmietvuon Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân tập sự
      Nó sắp chết, thì đơn nhiên nó cố gắn bơi vào để tìm sự sống, nhằm con chó quăng xuống sông cũng chết bình thường.

3. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Em củng thắc mắc là tại sao người biết bơi nhảy xuống sông Không Cần Bơi củng tự nổi lên được, còn người không biết bơi nhảy xuống sông thì lại chìm luôn.
      Chả nhẽ bắt nguồn từ phổi

4. Nguyễn Ngọc Chí

Nguyễn Ngọc Chí Bác sỹ thú y AgriViet

Nghề nghiệp:
      Bác sỹ Thú Y. Chuyên viên ngành chăn nuôi Thú Y
      He...he....Dễ ợt...!
      Chú em mày chơi đố "mẹo", do chú chưa đọc kĩ bài "Cơ chế Kháng nguyên_Kháng thể..." của tôi viết ra đó thôi..!
      _ Giải thích:
      Vì loài người & động vật mới sinh ra đều có khả năng biết bơi như nhau ( đó là khả năng trời cho), nhưng khi lớn lên, loài người đã ăn thịt động vật quá nhiều, do đó trong cơ thể của người đã sinh sản ra Kháng thể chống lại (biết bơi của động vật).
      Vậy nên cơ chế biết bơi tự nhiên của con người mất đi..!
      Nếu không tin chú em cứ tìm 1 em bé mới sinh ra chưa bú sữa mẹ, đem quẳng ra giữa sông...thì vài ngày sau chú tự bơi vào bờ...!
      (nhớ là em bé chưa bú sữa mẹ nhé, vì bú sữa của bà mẹ đã ăn thịt động vật rồi...thì mất ngay khả năng tự có ban đầu..!!!).
      _ Vậy con người muốn tồn tại được bản năng biết bơi tự có ban đầu, thì khi sinh ra nên bú sữa của "Ni-cô" tại chùa, chính cái sữa "Trinh nguyên" đó mới giúp cho con người tồn tại mãi cái khả năng tự có (biết bơi) ban đầu...!
      _ Sao thõa mãn chưa bạn...?

5. vu_tuan

vu_tuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Hoan hô bác Chí. Câu trả lời của bác rất hay.

Nguyễn Ngọc Chí thích bài này.
    6. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Em chẳng thông bác à !
      Nếu giải thích như bác - liệu 1 em bé sinh ra uống nước cơm pha đường - ăn chai tới lớn là tự bơi được sao ?
      Con chó - bẹc ghê - cho nó ăn toàn thịt - chưa kể thịt sống - chẳng lẻ nó ko tự bơi được sao ?

Con thỏ ở rừng thì nó bơi được - chưa chắc thỏ nuôi bơi được đâu bác

Vấn đề là em muốn mọi người bàn luận cái lý giải ko bằng chứng - " ăn động vật nhiều thì ko thể tự bơi "

Con sâu ăn lá cây - rơi xuống sông vẩn ngủm thôi bác à

Em bé - chưa bú - quăng giửa sông - vài ngày - tự bơi vào bờ - em còn biết bơi nằm sấp là em bé trai - bơi bằng chóp đầu là em bé gái nữa - còn em thì tự bơi vào nhà đá bác ạ - bác xuối dại kinh quá !
      Sữa Ni Cô - hiếm lắm bác à - viện nghiêng cứu VN còn chưa mua nổi 1 giọt bác à - thằng bé nào bú sữa Ni cô sống được - chắc chị em phụ nử VN vú to vĩ đại bác nhỉ ( vì cố vắt sữa cho nó bú )

Em nghĩ bác chơi trò lá diêu bông với em à ! - Đi tìm cái không thể, cái không thật để minh chứng 1 vấn đề à - Cũng như người lớn thường trả lời câu hỏi của trẻ nhỏ " vì sao người đàn bà có bầu " vẩn là câu trả lời " do ngủ chung với ai đó khác giới " - Nhưng sự thật ngũ chung thôi thì làm sao tinh trùng di chuyển xuyên cái quần được phải ko bác - bác nói zậy thì em nghe zậy - có thể nhiều người cứ cho là như zậy - ko cần bàn cải - nhưng ko thuyết phục được em bác à

Nếu như bác nói thì con người ko thể nào tự bơi được vì có kháng thể - Phải tập bơi - vậy bác trả lời 9xkhoinghiep giúp em nó nhé - lúc này ko liên quan gì kháng thể rùi bác nhé !

Sẳng đây bác trả lời hộ em vì sao con chó ăn xương vẩn ỉa ra phân - ăn cơm ỉa ra phân - nhưng ăn gạo sống lại ỉa ra gạo - bác nhỉ ?

Con vượn thì mấy tỷ năm nó cũng là con vượn thôi - con người mấy tỷ năm vẩn là con người - con vượn tiến hóa thành con người - con người tiến hóa thành con gì ae nhỉ ???

- xin đừng lý giải mơ hồ áp đặt cho phần đông nhân loại sống trên trái đất này -
      Thân chào tất cả !

Last edited: 9/4/14
      maivăndiệnNguyễn Ngọc Chí thích bài này.
    7. tuoiconrong

tuoiconrong Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thất nghiệp
      Thất bại của tạo hóa, gia môn bất hạnh.
      Haizz... học thêm chính tả rồi hãy lên đây hỏi tiếp nha bạn. Chào thân ái và quyết thắng

GaLongAn174Nguyễn Ngọc Chí thích bài này.
    8. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Nụ cười " ý vị " tui xin giành tặng bạn !

9. trantucong

trantucong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      hài và vui nhưng bác chí chém ghê quá .....

Nguyễn Ngọc Chí thích bài này.
    10. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      giờ bác lecongtuananh cứ kiếm cái đũa, vót cho nhọn 1 đầu
      sau đó chọc đầu nhọn vào lỗ mũi hoặc lỗ tai.
      Có thể tự làm, hoặc sợ thì nhờ ai đó, vỗ cho 1 cái vào đầu còn lại
      tự nhiên nó thông tới não thì sẽ được thông não, thông minh hẳn cmn ra
      bớt hỏi o_O

trantucong, Nguyễn Ngọc Chíkutyhn thích bài này.
    11. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Câu trả nhời hay quá. Like mạnh

trantucong, skaterboiNguyễn Ngọc Chí thích bài này.