• Xin giúp em cách giệt chuột

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 16/5/13

1. vanlamdn Nhà nông nghiệp dư

Thật sự là em điên lắm rồi các anh ạ, em làm chuồng nuôi trĩ và chim cảnh , ngang 5m, dài 12m phân ô , bọc lưới mắt nhỏ bằng đốt ngón tay, xung quanh em đào xuống 30 phân trộn giá hạ và xi măng đổ lên cho chuột khỏi đào, vậy mà hàng đêm chúng cũng ngăm nghe tụ họp, em ở phố mà sao chuột dưới cống chui lên, con trên nhà bên cạnh bò qua, chúng tìm mọi cách chui vào ăn thức ăn và cắn phá chim con, điên không chịu nổi, nhiều lúc ban đêm rọi đèn pin xua chúng chạy, quan trọng là em rất sợ chuột, cứ thấy nó là em đứng như từ hải, nổi hết cả da gà, xin các anh các bác có kn chỉ bảo giúp em cách diệt chuột và đuổi chúng đi với , em lấy lồng bẩy thì sáng dính vào em ko dám tháo ra ko biết làm gì, còn bẫy kẹp thì ghê gớm hơn nữa em ko dám động, rãi thuốc thì em sợ gà và chó nhà em ăn nó chết, thực sự hết cách rồi, có các anh các bác nào có cách gì hay thương tình chỉ em với

Đang tải...
    2. kvandiep

kvandiep Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thất nghiệp
      bạn thử chuyển qua chăn nuôi mèo xem, đừng nói là cũng sợ mèo luôn nhé

3. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Đối với chuột nhà thì mèo có thể đuổi được, nhưng với chuột cống thì mèo không ăn thua đâu.

4. nongdan@nongdan

nongdan@nongdan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Vi tính
      Bạn thả 1 con mèo nhỏ vào mỗi lồng chim. Bảo đảm không có con chuột nào dám vào ăn chim non đâu.

5. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      pạn đã từng thấy mèo nhai thịt chim chưa.

6. vanlamdn

vanlamdn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      em xin í kiến thiệt mà sao mấy anh xúi bậy vậy, anh thì bảo chăn nuôi mèo, đã nói nhà em kị ko nuôi mèo được, còn anh thì bảo thả mèo vô lồng chim cho nó xơi chim luôn hả

1 person likes this.
    7. ngoctuan128

ngoctuan128 Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      Nuôi 1 con Mèo đi bạn, mình có nuôi 1 con giờ sạch bóng chuột chứ hồi trước nhiều lắm.

8. Su_Kit01

Su_Kit01 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Nghe bạn nói, có vẻ bạn là công tử. Sợ chuột thì "bó tay". Biết chỉ cách gì bây giờ.

9. vanlamdn

vanlamdn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      ko phải là công tử nhưng bẩm sinh mình sợ nó ghê lắm bạn, thấy nó ko là mình co giò chạy rồi

10. truonghack

truonghack Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      đi kiếp vốn
      hics pác chủ thớt ơi nhà pác có chó k? nếu có thì trời tối túm con chó xích vào chân chuồng chim of bạn, cho thì ít xua chim lắm, nếu nó xua cũng k sao đâu dùng vải bịt cái lòng chim of bạn lại, đừng hỏi cách bịt lại làm sao nhé, nhà t ở sài gòn cũng thế đó pác, t dùng cách này để đuổi chuột bò vào chuồng chim cúc lúc trước, dây xích dài sao cho con chó có thể đi quanh chuồng chim, con chó nằm đó cống nhum cũng k giám lại đừng nói cống với cống lan dưới cống.

11. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Còn 1 cách là kéo dây điện trần bên trong chuồn chim(cách mặt đất 5cm), chim thì có đậu lên cũng không bị giật, nhưng cách này phải có cảnh báo vào khóa của chuồn cẩn thận. Vì bạn cách nào cũng không giải quyết được, nên tui đành chỉ hạ sách này vậy.