• Dismiss Notice

Xin giúp em về chuồng nuôi gà

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 30/8/11

1. mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Xin chào các anh chị
      Em hiện nay đang tập nuôi gà ta thả vườn,em nuôi thử 500 con gà em hiện nay được 50 ngày tuổi,vấn đề thuốc men vacxin thì em tạm ổn nhưng em còn đang vướn về chuồn nuôi
      Em nuôi gà trên nền ximăng đổ trấu,10 ngày em thay trấu 1 lần,nhưng chuồng hôi rất lẹ và ẩm. Em cảm giác đó là lý do làm cho gà em hay bị bệnh.Chuồng của em 2 vách thì dừng kính (do hướng gió) còn 2 vách em để trống
      Xin các anh chị các chú các bác cho em một hướng dẩn cụ thể rỏ ràng để giúp em cải thiện vấn đề trên.Em chân thành cảm ơn

Đang tải...
    2. toanthanghaiduong

toanthanghaiduong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      LAPTOP
      mình cũng nuôi như bạn.nhưng chỉ có 200 thôi.bị ẩm ướt là do không thoáng rồi. thức ăn công nghiệp phải không bạn.nếu đúng vậy thì rất hôi và ướt.chỉ có giải pháp rút ngắn thời gian dọn dẹp xuống hoặc có vườn thì ban ngày thả ra.không biết chuồng của bạn bao nhiêu m2

3. phanvantai

phanvantai Guest

Chan nuoi

Cac anh oi cho em hoi.em moi nuoi ti le song cung ca nhung em nuoi 3thang15ngay nhung sao no van ko dat 1.5kg vay may anh em van cho an deo va tac nhung con khong dong deo ra de nuoi con lon nhat chi dat co 1.4kg mong cac anh chi giup em tinh nuoi tiep 800c nhung rat ngai ve van de nay em o quang nam em dang nuoi gioing ga kien hung ha noi yahoo cua em la phanvantai0001@yahoo.com sdt 01222516665 mong cac anh chi dum em

4. mr_dangnguyen

mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Chuồng của em 30m2 em cho ăn thức ăn công nghiệp.lúc đầu nuôi 500 bị chết hết 100 còn 400

5. mr_dangnguyen

mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Cho em hỏi , các anh sử dụng chất độn chuồng gì, các anh có thay chất độn chuồng trong suốt quá trình nuôi hay không,vấn đề về thuốc thường 1 đợt gà các anh tốn khoảng bao nhiêu tiền thuốc (trường hợp gà không bệnh).xin giúp em chân thành cám ơn

6. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      mr_dangnguyen
      chất độn chuồng thì 2 năm mới thay con mỗi năm la phải rắc thêm men '' chất độn chuồng''
      còn dùng kháng sinh thì rất khó nói vì còn dựa vào loại thuốc đắt hay rẻ bình quân 3 ngày thì cho uống kháng sinh một lần

Last edited: 7/9/11
    7. truongvinh86

truongvinh86 Nhà nông nghiệp dư

môi trường chuồng nuôi ảnh hưởng rất lớn đến gà, vì gà sống nhiều trong đó. Theo cảm nghĩ của cá nhân anh nên làm thế này( anh có quyền làm hoặc không)
      - Có thể dọm vệ sinh thường xuyên, không nhất thiết 10 ngày (7 ngày chẳng hạn0
      - Sử dụng men tiêu hóa trộn cám giúp gà hấp thụ hết thức ăn -> lượng thải chứa cám không hấp thụ hết giảm đi đáng kể -> bớt hôi.
      - Giản mật độ gà trong chuồng ( nếu diện tích chăn thả đảm bảo)
      - Tiêu độc khử trùng thường xuyên.
      thân ái

Xin hỏi anh chất độn gì mà 2 năm thay lần, kháng sinh gì 3 ngày uống lần, sau này bán cho người ăn thì người ta ăn gà hay ăn kháng sinh. Người ta cần anh tư vấn thì hãy nói theo hiện trạng người ta đang gặp phải, đằng này anh lại đi nói vấn đề mình đang làm tốt, chắc gì tốt với anh đã tốt với người ta.

Last edited: 4/9/11
      2 thành viên thích bài này.
    8. di len lam giau

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      những gì tôi nói chỉ để tham khảo chứ tôi cũng chẳng làm theo gì hết tôi làm như thế nào thì tối nói vậy chứ không có ý gì , mọi người đóng góp ý kiến ai đúng thì bạn ấy nghe và làm theo , còn những gì tôi nói ở trên thì còn lô gích chưa cụ thể

9. truongvinh86

truongvinh86 Nhà nông nghiệp dư

nói như anh tôi nói cũng được

10. Gia Mẫn

Gia Mẫn Chuyên trồng và cung cấp hoa tươi Đà lạt

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      Muon tham gia cung moi nguoi qua ma may khong go duoc dau,may khong cai nen kho that,cac bac co phan mem nao ho tro giup em nhe

11. di len lam giau

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      xin lỗi mọi người mấy bài ở trên em nói hơi khó hiểu lên mọi dễ hiểu lầm bây giờ giả thích rõ hơn để mọi người hiểu

cái này em nói không rõ em '' chất độn chuồng'' là men sinh học làm chất độn chuồng , Cuối năm 2009, đầu năm 2010 công nghệ này đã được chuyển giao áp dụng rộng rãi .... còn chí tiết hon thì mọi người click vào link này sẽ hiểu http://agriviet.com/home/threads/38804-Nuoi-lon-khong-phan#axzz3pvtVxLF6
      men sinh học làm chất độn .loại này cũng được áp dụng chong chăn nuôi gà và nhiều loại đông vật khác nữa

cái này em sin nỗi vì nói không rõ dàng rành mạch , có lẽ vấn đế dùng thuốc em cũng không giám nói nữa ''' không dám múa dìu qua mắt thợ , kinh nhiêm vẫn còn non lớt cần học hỏi thêm

--------

cái này em đã up lên box Thông báo & Hướng dẫn sử dụng rồi mà đây nó đây bác chỉ click vào là ok và cài đăt là xong http://unikey.vn/vietnam/download/un...1101-win32.zip
      đây là link em đã up lên http://agriviet.com/home/threads/62...eng-viet-len-em-up-link-pha-mem#axzz3pvtVxLF6

Last edited: 7/9/11
      1 person likes this.