Xin giúp em về chuồng nuôi gà

Xin chào các anh chị
Em hiện nay đang tập nuôi gà ta thả vườn,em nuôi thử 500 con gà em hiện nay được 50 ngày tuổi,vấn đề thuốc men vacxin thì em tạm ổn nhưng em còn đang vướn về chuồn nuôi
Em nuôi gà trên nền ximăng đổ trấu,10 ngày em thay trấu 1 lần,nhưng chuồng hôi rất lẹ và ẩm. Em cảm giác đó là lý do làm cho gà em hay bị bệnh.Chuồng của em 2 vách thì dừng kính (do hướng gió) còn 2 vách em để trống
Xin các anh chị các chú các bác cho em một hướng dẩn cụ thể rỏ ràng để giúp em cải thiện vấn đề trên.Em chân thành cảm ơn

Sử dụng trấu làm chất độn chuồng là ok nhất. Diện tích mặt chuồng 100m2 nuôi 1000 gà mỗi tuần thay 15 bao trấu là ok. Nếu thay được chất độn thường xuyên như vậy thì các bác ko phải lo bệnh nấm diều hoặc nấm phổi. Vã lại chất độn chuồng khi thay ra bán lại mắc tiền hơn trấu mới mua về (dại gì ko làm cho gà mình khỏe!?!?).
Xung quanh 4 mặt chuồng gà phải thoáng để gió vào thoãi mái. Chỉ kéo bạt che lại hướng gió lùa vào buổi tối hoặc lúc giông gió mưa thôi!
Vài ý kiến trao đổi, chúc bác thành công!!!:bang::bang:

em thấy như thể chỉ bình thường thôi ạ nhưng còn tùy theo loại gà nhưng thường thì mỗi thàng tốc độ tăng trưởng của gà là 500rg / tháng tuổi
Gà nhà em 7 tuần tuổi mà được 4 lạng ah :(( Đang bệnh nữa chứ.

Xin chào các anh chị
Em hiện nay đang tập nuôi gà ta thả vườn,em nuôi thử 500 con gà em hiện nay được 50 ngày tuổi,vấn đề thuốc men vacxin thì em tạm ổn nhưng em còn đang vướn về chuồn nuôi
Em nuôi gà trên nền ximăng đổ trấu,10 ngày em thay trấu 1 lần,nhưng chuồng hôi rất lẹ và ẩm. Em cảm giác đó là lý do làm cho gà em hay bị bệnh.Chuồng của em 2 vách thì dừng kính (do hướng gió) còn 2 vách em để trống
Xin các anh chị các chú các bác cho em một hướng dẩn cụ thể rỏ ràng để giúp em cải thiện vấn đề trên.Em chân thành cảm ơn
cho mình hỏi bạn đã nuôi gà ta bao giờ chưa .
hiện nay bạn nuôi gà ta thả vườn mà bạn nuôi 500con/30m2 với nền xi măng
theo mình bạn nuôi như vậy gà sẽ chậm lớn và hay bị bệnh .
với diện tích như vậy bạn phải làm 1 sân vườn = diện tích như vậy để gà chơi nữa chứ

theo mình nghĩ thì nên dùng chế phẩm sinh học , để giảm mùi hôi trên phân gà , đồng thời sẽ tốt hơn trong quá trình tiêu hóa.

theo mình nghĩ thì nên dùng chế phẩm sinh học , để giảm mùi hôi trên phân gà , đồng thời sẽ tốt hơn trong quá trình tiêu hóa.
xao mà anh nói núc nào cũng đúng vậy mà toàn đi trước em thôi em cứ định nói thì anh nói rồi hihihi

xao mà anh nói núc nào cũng đúng vậy mà toàn đi trước em thôi em cứ định nói thì anh nói rồi hihihi
thì cũng là dân nuôi gà với nhau mà em. kiến thức cơ bản thì cũng có y vậy thôi. Nhưng quan trọng là chúng ta nên dùng loại nào, của hãng nào? Anh thì mù mờ về những hiệu thuốc lắm. CHỉ biết ra tiệm kêu người ta bán thì họ đưa sao thì lấy vậy. Riêng ý kiến của em, thì trại gà em chuộng hãng nào. EM có thể tư vấn cho anh và bà con nha.

Cac anh oi cho em hoi.em moi nuoi ti le song cung ca nhung em nuoi 3thang15ngay nhung sao no van ko dat 1.5kg vay may anh em van cho an deo va tac nhung con khong dong deo ra de nuoi con lon nhat chi dat co 1.4kg mong cac anh chi giup em tinh nuoi tiep 800c nhung rat ngai ve van de nay em o quang nam em dang nuoi gioing ga kien hung ha noi yahoo cua em la phanvantai0001@yahoo.com sdt 01222516665 mong cac anh chi dum em
Bác đang ở đâu? Nói rõ hơn chút về đàn gà bác nuôi như thế nào, sử dụng thức ăn gì cho gà ăn, trong quá trình nuôi có bệnh gì không?
Hẹn gặp lại bác!

thì cũng là dân nuôi gà với nhau mà em. kiến thức cơ bản thì cũng có y vậy thôi. Nhưng quan trọng là chúng ta nên dùng loại nào, của hãng nào? Anh thì mù mờ về những hiệu thuốc lắm. CHỉ biết ra tiệm kêu người ta bán thì họ đưa sao thì lấy vậy. Riêng ý kiến của em, thì trại gà em chuộng hãng nào. EM có thể tư vấn cho anh và bà con nha.
thật không giấu gì về hãng thuốc được nhiều nhười ưa chuộng và điều trị và phòng bệnh rất tốt đó là những hãng như ... hanvet , vemedim, bio.v.v. vacxin , hà lan và việt.nam là tốt nói chung em cũng không nhớ hết được vì có rất nhiều hãng đang mọc lên

Back