xin hướng dẫn cách nuôi Ếch đẻ

• Thread starter tung
  • Ngày gửi
Anh em có ai nuôi ếch Thái đẻ,xin hãy tư vấn cho mình.
- nhận biết ếch đực,ếch cái ?
- diện tích nuôi như thế nào cho thích họp ?
khi ếch đẻ trứng đến khi thành nồng nọc ta phải chăm sóc như thế nào?
v v ....
Xin cảm ơn anh em trước

chào bạn longanquetoi .mình có dọc vài bày báo thấy họ viết là nòng nọc cho ăn lòng dỏ trứng gà ,ngũ cóc ,cá bâm nhỏ , trộn chung cho ăn ko biết cách dó có hiệu quả ko bạn vì chổ mình ko có cám cargill ban cho mình hỏi thêm là hòi còn nòng nọc thì dọ sâu mực nước là bao nhiêu vậy bạn
ở chổ em chỉ cho nòng nọc ăn cám thôi ko cần cho ăn thêm gì nữa hết. vì nuôi với số lượng nhiều mỗi tháng trên 300.000 ngàn con thì trứng đâu mà cho ăn đủ. Và con nòng nọc lúc nào cũng ăn nên chỉ có cám viên nổi mới đủ cho nó ăn thôi.
Anh lại mấy đại lí cám của Cargill mà hỏi là có hà.
Nòng nọc thì cho độ sâu mực nước khoản 1 gang tay.

------ 2 minutes:

chào longanquetoi bạn nuôi ếch lớn như vậy chắc có kinh nghiệm nhiều , cho mình hỏi về việc sản xuất giống ếch tháng nắng. nếu cho đẻ ếch trong tháng nắng thì vấn đề gì là khó khăn nhất vậy ?
Chỉ có vào những tháng lạnh thì nòng nọc và ếch con ăn ít nên chậm lớn thôi chứ ko có gì khó khăn đâu.

Last edited by a moderator:
Bạn longanquetoi cho mình hỏi về thức ăn của ếch:
1 tháng tuổi ăn thức ăn gì ? 2,3,4 tháng cho đến ếch đẻ ăn những thức ăn gì? xin cảm ơn

cảm ơn bạn longanquetoi nhiều. còn 1 vấn dề mình muốn hỏi là thi nuôi nòng nọc thường có giập nhưng bênh gì ko, niếu có thì cách trị như thế nào.

Bạn longanquetoi ơi ! hồi âm cho mình đi.mới tập sự mua về 2 cập ếch đẻ ra nồng nọc,nuôi được 10 ngày rồi cho ăn cám.Nhưng sau 1 tháng đến 2,3,4 tháng ko biết cho nó ăn gì ?nhờ bạn tư vấn.xin cảm ơn

Bạn longanquetoi cho mình hỏi về thức ăn của ếch:
1 tháng tuổi ăn thức ăn gì ? 2,3,4 tháng cho đến ếch đẻ ăn những thức ăn gì? xin cảm ơn
Cho ăn thức ăn viên nổi của cá đó anh.

(---Bổ sung sau 4 minutes)

cảm ơn bạn longanquetoi nhiều. còn 1 vấn dề mình muốn hỏi là thi nuôi nòng nọc thường có giập nhưng bênh gì ko, niếu có thì cách trị như thế nào.

Nòng nọc thường bị chết là do nước bị ô nhiễm. Nếu giữ nước sạch thì ko có bệnh gì hết

Last edited by a moderator:
nuôi ếch

chào bạn longanquetoi bạn có thể nói rõ hơn là với diện tich 21 m2 ban cho khỏan 40 cặp vậy ếch dẻ khoản bao nhiêu trứng và tới thi thành ếch thì còn bao nhiêu con. sau thi trứng nở 4 ngày thì cho ăn cám gì, dọ dạm là bao nhiêu ? thay nước như thế nào, thay hết hoàn toàn hay chỉ vài % mông bạn chỉ dẫn thêm.
xin cho mình biết thêm :chuồng hoăc khu nuôi ếch thịt thì thiết kế thế nào cho phù hợp và tiết kiệm ? cách cho ếch thitf ăn thế nào ? nhờ mọi người tư vấn ,giúp đỡ ??/ xin cảm ơn

tháng nắng còn gọi là mùa nắng đó bạn,ở miền nam có 2 mùa , mùa nắng và mùa mưa ,mùa nắng là từ đầu tháng 12 cho đến tháng 5 năm sau.bạn ở miền tây sao hỏi lạ vậy .?

tôi rất đáng quan tâm về nuôi ếch thịt và sinh sản này nek, ngồi hóng mấy pro...

nuôi ếch

xin cho mình biết thêm :chuồng hoăc khu nuôi ếch thịt thì thiết kế thế nào cho phù hợp và tiết kiệm ? cách cho ếch thitf ăn thế nào ? nhờ mọi người tư vấn ,giúp đỡ ??/ xin cảm ơn
Chuong nuôi ếch thịt thi phu thuộc địa hình va điêu kiên kinh tế của mỗi ngươi.Bạn có thể nuôi trên bạt.hay nuôi dưới vèo.có điều kiện thi xây bể xi măng nuôi.mật độ 1mét nuôi tư 100 đến 150 con.về chế độ ăn tùy thuộc vào độ tuổi của ếch mà cho an.loại cắm cho phù hợp.ngay an ba buổi.sáng chưa và tối.ếch nuôi mà cho ăn buổi tối nhanh lớn.

Back