• Dismiss Notice

Xin thông tin và xin tư vấn về giá trị con Cào Cào ở TPHCM ạ!

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 7/8/14

1. Quang Hiệp Nhà nông nghiệp dư

Xin chào các Anh/Chị Agriviet,
      Em là mem mới gia nhập, còn nhiều bở ngở, sai xót, mong các anh/chi có gì bỏ qua cho em nhé ^^!

Chuyện là vậy!

Em hiện đã học xong và làm nhân viên văn phòng tại TPHCM ( Quê em miền tây sông nước Trà Vinh ạ!), em thường đi làm ngan những chổ bán Cào cào, dế .v.v. thấy khá tấp nập.

Nên em có ý định cho Bố em và bác em ở quê nuôi thử con này. Nhưng trước hết kỷ thuật tạm để đó sau, em muốn giải 1 số khuất mắt trong lòng là:

1. Cào cào giá hiện nay khoảng bao nhiêu tiền/kg?
      2. Thị trường ở TPHCM có còn chổ đứng cho những người bỏ mối như em sau này hay ko? ( vì đọc thấy khá nhiều báo nói về có nhiều người vợt cào cào thu nhập cao ở tphcm và tỉnh lân cận! )
      3. Thắc mắt lớn nhất là cách vận chuyển Cào cào đường dài mà giảm thiểu mất mát, vì từ quê lên TPHCM xe khách đi mất 4 tiếng ạ. Em nghe 1 số bài viết là cào cào mà ko đc cho vào ngăn mát tủ lạnh là tỉ lệ chết rất cao => bỏ vào thùng => để trong hầm xe khách => sau 4h đi xe chắc nó chầu ông bà hết ạ! :(

Vài điều trăn trở, mong các anh/chị chỉ dạy, em xin tiếp thu ạ!

Cuối cùng xin chúc Anh/Chị 1 buổi tối vui vẻ bên người thân, gia đình, kinh chúc sức khỏe!

Thân ái và quyết thắng ^^

p/s: Nếu có sai nội qui post mong mode rộng lượng bỏ qua cho em, và chuyển qua box phù hợp nhé :( em tim mãi ko ra mục Côn trùng ạ
      --- @ 13/8/14 ---
      update ạ

Last edited: 13/8/14
      Đang tải...
    2. mrhai

mrhai Không nên bỏ tất cả các quả trứng vào một rổ

Nghề nghiệp:
      IT
      oh cái này thấy mới lạ đó nha!,nuôi như thế nào nhỉ ?con này chủ yếu làm thức ăn cho chim.Chúc bác sớm thành công