• Xin tư vấn giúp về nuôi bò

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 30/1/16

1. Hoàng Thu

Hoàng Thu Nhà nông tập sự

Trên mạng nhiều lý thuyết lăm, quan trong la co mô hình nao tham quan truc tiếp là tốt nhất. Mình đang muốn phát triển trang trại bò sinh sản mà thấy căng quá. Ko pit học hỏi ai. Bạn đang làm mo hinh gi vậy

2. hammuonnuoibo

hammuonnuoibo Nhà nông tập sự

Nói thật hiện giờ mình chỉ đi tìm hiểu trên mạng đã, còn trc khi đi vào thực hiện thì chắc phải đi thực tế vài nơi đã. Kinh nghiệm chưa có nên mình chưa làm vội, phải tìm hiểu kĩ đã. Đam mê tự nhủ lòng phải cố gắng :)

3. Phạm Tuấn Tùng

Phạm Tuấn Tùng Nhà nông nghiệp dư

Kết nhất cái chuồng của bạn đó, xây rất khoa học. Nếu tiện có thể chụp cho mình xin toàn cảnh hoặc đo dùm kích thước để học tập xây được chứ?
      Cảm ơn Bạn nhiều!.

4. Kẻ chăn bò

Kẻ chăn bò Học làm nông dân

xin hỏi trang trại của ở đâu vậy? có nhận cung cấp bò cái giống và bò thịt ko ạ?

5. Gã chăn bò

Gã chăn bò Nhà nông tập sự

Trại mình ở Hưng Yên, có cấp giống bò nuôi thịt

6. Kẻ chăn bò

Kẻ chăn bò Học làm nông dân

Trại của a chuyên nuôi bò thịt ạ? e muốn nuôi thêm cả bò cái sinh sản nữa ạ? cho e hỏi chút là đồng cỏ va06 của a đang áp dụng hệ thống tưới gì ạ?
      --- @ 6/3/16, Original Post Date: 5/3/16 ---
      chào a, trước tiên cho e cảm ơn thông tin mà e vừa đọc được từ a. Tiếp theo a cho e hỏi rằng e đang muốn nuôi 5 con cái lai sind để sinh sản thì nên chọn loại mấy tháng ạ? và sau đó nên cho thụ tinh giống gì để sau này con đó có thể làm giống sỉnh sản được như con mẹ? hoặc nếu là còn đực thì nuôi theo hướng thịt. e đang rất băn khoăn, mong a cùng các tiền bối có kinh nghiệm nuôi bò sinh sản giúp e. Xin chân thành cảm ơn.

nguoi_lac_hau thích bài này.
    7. duytb1

duytb1 Guest

bạn ở chỗ nào của thái bình vậy?

8. SieuNhanSamSet

SieuNhanSamSet Học làm nông dân

nuoi bo hay day, minh cung moi mua 1 con ve nuoi. chu thot gio sao roi

9. Nongnghiepchanchinh

Nongnghiepchanchinh Học làm nông dân

Nuôi bò thì đất phải rộng xa khu dan cư, bạn mới nuôi thì mua bò đẻ được 2 lứa có chửa thì nhanh lên đàn tuy đắt nhưng chắc và dễ nuôi chứ nuôi từ bê con thì 2 năm mới có thu đấy là bò sinh sản ! tốt nhất bạn cứ phải đi tham quan thực tế mới biết chứ lý thuyết sách vở vứt đi ,
      --- @ 26/10/16 ---
      anh ở chỗ nào Hưng yên đấy , em cũng mới nuôi bò sinh sản cho em xin sdt em đến thăm quan , học hỏi có thể liên kết làm ăn !

10. trangtraitunglam

trangtraitunglam Nhà nông tập sự

bác ở đâu vậy, e hỏi tý

11. nguoi_lac_hau

nguoi_lac_hau Học làm nông dân

kết nhứt câu này of a...cách đây vài tháng e cũng xách xe rong ruổi khắp nơi để hox kt chăn nuôi nhưng ngậm nguồi lắm a ạk,đa số họ đều k cho vào xem hjxx,sau khj đầu tư nuôi gà hiện e đg còn lại gần 50tr,đg trồng cỏ tết xong là e bắt 2 bò ss về nuôi,từ từ oy rút kinh nghiệm cho bản thân,gja đình phản đối ghê lắm a ạk nhưng...."Đam mê tự nhủ lòng phải cố gắng" hjjj

Last edited: 7/11/16