• Xin tư vấn về máy ấp trứng bằng thùng xốp.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 10/11/14

1. hailuabtre Nhà nông tập sự

[​IMG] [​IMG]
      Sau 1 thời gian tìm hiểu thì minh cũng làm xong 1 máy ấp, nhưng còn 1 số vấn để mình chưa rõ lắm mong các bạn giải đáp dùm mình.
      1. Mình sử dụng quạt 220v để hút gió vào (có một số ý kiến là nên hút không khí ra, ko biết ý kiến nào là đúng) thùng ấp mình thấy luồng gió mạnh ko biết có ảnh hưởng đến trứng hay ko.
      2. Sau khi điều chỉnh thì mình thấy nhiệt độ tương đối ổn định nhưng độ ẩm lại có vấn đề, khoảng 40 đến 45 % thui, ko biết mình bố trí khai nước đúng ko.
      3. Mình chỉ để 4 lổ thoát khí như vậy có phù hợp ko?
      --- @ 10/11/14 ---
      Hic, ko có ai giúp dc sao?

Đang tải...
    2. binh_dan

binh_dan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      Bạn tham khảo video này

hailuabtre thích bài này.
    3. hailuabtre

hailuabtre Nhà nông tập sự

Thank bạn, bạn cho mình hỏi theo bố trí máy ấp mình đã thiết kế thì trứng sẽ nở tốt hay ko?

4. mannhuapvc_meci

mannhuapvc_meci Ngọc Hân

Nghề nghiệp:
      IT & Marketing Online
      Mình có thử 1 lần. Nhưng ko biết lỗi ở đâu mà tỉ lệ nở tương đối thấp. Ko biết có phải do chọn trứng ko nữa :(

5. hailuabtre

hailuabtre Nhà nông tập sự

Có một số thông là nên lắp quạt hút gió ra chứ ko phải thổi gió vào, không biết đúng ko nữa, bạn nào cho ý kiến với.

6. dangnguyenbn

dangnguyenbn Nhà nông chính hiệu

Mình đã làm và thành công tỷ lệ >90% mình để quạt thổi vào

hailuabtre thích bài này.
    7. Thong ban

Thong ban Nhà nông tập sự

Theo minh nghj thi quat thoi vao de tao do am neu thoi ra thi lay gi co do am . Cac Bac nghj sao

8. Mẫn Nguyễn

Mẫn Nguyễn Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Cầm CÁN và đi BỘ
      Có bác nào dùng thử máy ấp trứng Ánh Dương chưa nhĩ. Cái cục cảm biến nhiệt ak. Cho mình xin ít ý kiến đi, để sắm 1 em về nữa hì.

9. Hùng0391

Hùng0391 Guest

Mình có đặt 2 bộ bên Ánh Dương, tỉ lệ nở khá tốt, trên 90%. Tất nhiên để đạt được tỉ lệ này cần phải có thêm chút kinh nghiệm ấp trứng nữa. Sản phẩm này khá phù hợp với ae chăn nuôi, rẻ hơn fox 1004 nhiều

Mẫn Nguyễn thích bài này.
    10. Mẫn Nguyễn

Mẫn Nguyễn Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Cầm CÁN và đi BỘ
      Hì thank bác đã cho ý kiến. Mình có thằng bạn cho mượn cái fox xài thử. Nhưng giờ có vấn đề này hơi nhức đầu bác giúp với. Mình có những thứ có thể đo nhiệt như: Fox 1004 (sai nhiệt khoảng 6 độ), 2 nhiệt kế ẩm, 2 nhiệt kế thủy ngân. Vấn đề mình gặp như sau: Vì fox sai 6 độ nên mình điều chỉnh độ để tắt của fox giao động trong khoảng 32,1 -> 32,9. 2 Cái nhiệt kế ẩm thì nó báo cũng trong khoảng đó cùng lắm lên 38độ hơn xí. Còn cái nhiệt kế thủy ngân thì nó lên gần 40độ luôn (kinh thật).

11. locphat2020

locphat2020 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Điện tử
      Hy vọng giúp ích cho bạn.
      Các link video hướng dẫn làm máy và sử dụng máy ấp trứng:
      Phần 1: Bộ điều khiển máy ấp trứng gia cầm chất lượng - tích hợp đầy đủ tính năng tự động cao cấp
      Phần 2: Hướng dẫn sử dụng bộ điều khiển máy ấp trứng: Cài nhiệt độ, độ ẩm, tắt mở đảo trứng tự động thật đơn giản và cách cài sâu bộ điều khiển.
      Phần 3: Toàn tập hướng dẫn chi tiết làm máy ấp trứng mini đúng tiêu chuẩn: phân tích và hướng dẫn rõ ràng.
      facebook: https://www.facebook.com/mayaptrunghaiduong