Hỏi đáp Gà bị phù đầu.sưng mắt.khò khè.phân xanh,trắng.u rủ ăn ít.?

• Thread starter Lênam
  • Ngày gửi
Minh co bay ga 150 con.khoang 15 con co trieu chung nhu vay..hk biet co phai bi New k.ra tiem thuoc khai benh.chu tiem dua KT Gum uong.cua navetco..trieu chung tren minh thay k giong Gum lam.minh nen cho uong KT Gum-New dc k cac ban..nhung benh.so muoi truyen nhiem..Hen.ecoli.sao no giong nhau qua.lam minh nhuc dau may hom nay..nho cac ban giup do

H

H gà mình củng khỏe r chỉ còn so muoi chúx àk.mình cho nó uống thuốc tay luôn.hên wá
bạn có thể chia sẻ ko? để bà con có hướng chăn nuôi tốt.

Phù có 4 bệnh tiêu biểu: đậu gà, ilt , coryza, ort trong đó kháng sinh giảm triệu chứng ví dụ kháng đường hô hấp như tylo gentamycin. Gà chết là vì triệu chứng cấp tính nên khánh sinh chỉ làm giảm triệu chứng ở bệnh vi virus còn vi khuẩn có thể hết bệnh nếu đúng bài

bạn có thể chia sẻ ko? để bà con có hướng chăn nuôi tốt.mình có 2 loai nay nếu có điều kiện thì nên dùng..loai Cosumix plus..và Esp3..nhưng phải đúng hãng novatis thụy sỷ ák..esp3 trị cầu trùng số1 luôn..cosumix chi tốt nhat là gà từ 20 ngày trở lại thôi..mình đag sử dung esp3 k lo cau trung..và thuốc tây..vì mình khai bệnh nhu vay.nó bán loai theo cua ng vay thoi ak..

Bài viết có nội dung tương tự
  • benh o vit
    • Thread starter tamongthanh
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga ta tha vuon-van de ve sinh chuong trai
    • Thread starter Mauxanhaolinh
    • Ngày gửi
  • Mục Lục
    • Thread starter Trường Giang
    • Ngày gửi

• Back