Hướng dẫn đăng bài tại box MÓN NGON DÂN DÃ

baby_plm

nông dân làm biếng
Viết một món ăn mới
1> Với mỗi món ăn hoặc với mỗi thành phần nguyên liệu chính, em nhờ mọi người viết thành một chủ đề riêng.
2> Tiêu đề bài viết nên có 1 cái tên hoặc nêu lên thành phần nguyên liệu.
3> Trong bài viết thì miêu tả cách thức chế biến. Người viết thấy món ăn mình nêu đơn giản nhưng có thể có nhiều người chưa biết hoặc không biết chế biến đúng cách. Thấy tên hoặc hình một món ăn ngon mà không biết cách tự làm để thưởng thức thì cũng ức chế lắm. Hihi
4> Nếu được thì cho em xin thêm cái hình cho nó sinh động.

Việc này sẽ giúp cho mọi người có thể dễ dàng tìm kiếm món ăn hoặc nguyên liệu phù hợp với những gì mình có sẵn trong tay thôi chứ chẵng phải em khó khăn gì đâu.

Trả lời bài viết
Món ăn, cách ăn mỗi vùng mỗi miền có sự khác biệt rất lớn. Vì thế, nếu có những món ăn mà người đọc thấy không thích hoặc không phù hợp với mình thì hãy dùng ngôn từ nhẹ nhàng. Tránh trường hợp sách mé, chửi bới nhau gây bất đồng vùng miền hoặc bất đồng cá nhân một cách không cần thiết.

Món ăn dân dã không chỉ đơn thuần là 1 món ăn mà nó còn gửi gắm rất nhiều thứ. Nó mang trong mình cái tình quê hương, cái tình của người chế biến, cái tình của người ăn. Thậm chí còn chất chứa hoài niệm của tuổi thơ, của một thuở hàn vi, của người thân yêu.
Vì thế, mong người đọc tôn trọng người viết!

Chống chỉ định:
Không nhận bài viết quảng cáo của các nhà hàng, khách sạn.

Back