TỚ HỎi TÍ

• Thread starter anh_kinkin
  • Ngày gửi
Tớ ở việt trì nên chả chỗ nào bán dung dịch trồng thủy kiểng cả, có bạn náo có cách trồng nào đơn giản hơn mà đảm bảo cây phát triển được hok chỉ giùm tớ với,( bán dung dịch chuyển phát nhanh chẳng hạn :D)

theo mình nghỉ bạn đang nói về phân nước...?
còn nếu muốn trồng 1 bể thủy sinh thì ko phải là dùng dung dịch mà là tạo nên 1 cái nền cách đơn giản nhất dể làm dc 1 nền trồng cây thủy sinh là bạn kiếm đất sét trộng với đất trồng trọt có bán sẳn tại các tiệm cây cảnh như tracatu .tribat , phân trùn quế nếu tốt thì cho thêm 1 gói DBO sau đó trộn đều hổn hợp và rải xuống hồ sao cho thành 1 lớp nền tối thiểu cao 3 cm sau đó bạn kiếm loại sỏi nhỏ hoặt sạn của các sông rửa thật sạch rải lên trên 1 lớp cũng 3 cm là có thể trồng cây thủy sinh
chú ý khi cho nước vào hồ phải lấy 1 cái bao lylon trải ra và cho nước chảy vào thật nhẹ tránh làm xáo nền lên trong vài ngày đầu nước sẽ bị dục nhưng vài hôm sao nước sẽ trong nhờ lọc nước
còn loại dung dịch lỏng bạn nói thì đó chỉ là chất phân nước bổ sung cho cây trồng sau 1 thời gian từ 3 đến 6 tháng
chúc bạn thành công

tớ cam un ban đã để ý đến bài của tớ, nhưng tớ muôn hỏi về dung dịch trồng thủy kiểng lá hoặc trồng rau thủy canh co*, nếu bạn ở gần phú thọ hoặc ở HN thì cho tớ 1 địa chỉ để tớ tìm mua, thank you nhìu nhìu ban ha!

cho em hỏi thăm chỗ nào bán cây kiểng lá thủy canh chỉ giùm em nhé , thanks

Back