• Dismiss Notice

Ai đang nuôi bồ câu gặp trường hợp này chưa?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 23/4/14

1. truonghack Nhà nông chuyên nghiệp

là như thế này, cũng là chỗ e bắt cặp bồ câu của e lun, nhưng người khác bắt cặp khác đem về trước e và cặp đó nó cũng đẻ luôn rồi, nhưng có cái là như thế này, thông thường bồ câu chỉ đẻ 2 trứng là ấp, còn cái cặp này đợt trước đẻ 8 trứng không chịu ấp, đợt này đẻ 10 trứng cũng chẳng chịu ấp luôn, hôm qua ở nhà vợ qua nhà người đó chơi người đó nói và dẫn ra xem ổ trứng tối về vợ đt nói như thế, ai biết giải thích giúp e. thank!

Đang tải...
    2. cando2205

cando2205 Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      CNTT
      Đẻ 8-10 trứng 01 lần không chịu ấp hay sao bạn, bạn có thể nói rõ hơn được không. Chắc bồ câu bạn bị đột biến ->thịt :)

3. truonghack

truonghack Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      đi kiếp vốn
      y như mình nói đó bạn, tới đợt đẻ nó đẻ 8 trứng lun mà không chịu ấp, để chủ nhật này về chụp hình up lên, chưa gặp chỉ nghe vợ mình kể thôi, nghe nói đợt này cặp đó đẻ 10 trứng. vãi cả bồ câu, mình còn hên cặp mình mua chỉ đẻ có 2 trứng mà ko chịu ấp thôi.

4. quanghuy103102

quanghuy103102 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      o nha
      có khi nào là con gà chứ k phải bồ câu k, hay là bồ câu bồ câu made in china, mấy anh china giờ ghê lắm, hầu như cái gì cũng nhúng tay vào đc:mad:

5. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      có thể là hai con Mái .... bạn bảo họ nhốt riêng ra ... kiểm tra lại trống mái kỹ càng

Hoặc vui vui nhốt mỗi con một chuồng mới ... xem chúng nó đẻ mấy trứng/lần

Thông thường chỉ để 2 cùng lắm là 3 quả/chu kỳ đẻ ...nó sẽ đẻ trong vòng trên dưới 3 ngày ... như vậy bạn thử kiểm tra lại . Trong vòng 5 ngày nó đẻ được bao nhiêu quả/Một con

nó ko ấp vì hai con đều là mái ... thấy cái ổ đẻ cho vui ... mỗi con vài quả ... nếu ko để ý kỹ ... sau một thời gian trứng còn nhiều nữa ấy chứ ....

Kích thích gì thì cũng chỉ đẻ 2 - cùng lắm 3 quả trên lứa thôi bạn

Xuan Vu thích bài này.
    6. buicongkt

buicongkt nhân bất thập toàn

Nghề nghiệp:
      trồng trọt, chăn nuôi
      ủa qua ngày 1/4 lâu rồi mà ta.nói đùa cho vui thôi chứ chim của bạn như thế thì chắc ít quan tâm và thăm chúng và đôi đó là 2 con mái, khi đến kì đẻ thì chim mái vẫn đẻ bình thường dù ko có trống, và thời gian dài nên chim đẻ nhiều lần mà bạn ko biết đến khi xem thì thấy nhiều trứng thôi. nếu sự thật mà đẻ 1 lần như vậy thì bạn giàu to rồi vì mới phát hiện ra 1 loại giống chim bồ câu đột biến mới, biết đâu lại bán đc ghen cho cả thế giới!!!

Last edited: 23/4/14
      anhmytranXuan Vu thích bài này.
    7. truonghack

truonghack Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      đi kiếp vốn
      tui không ở ko đâu mà cá tháng tư, tui người việt nam nên ko biết có ngày cá tháng tư. t chỉ nghe vợ nói như thế và người bán bồ câu đó nói thôi.

8. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Chắc là 2 con mái rồi, ko có chuyện bồ câu đẻ 8-10 trứng đâu, em nuôi 1 năm rồi mà chưa thấy đẻ 3 bao giờ...
      2 con mái thay phiên đẻ thì được 4 quả, do mình ko thường xuyên kiểm tra nên nó đẻ tiếp mà mình ko biết...
      Hoặc là bạn bị vợ bạn triêu thôi....

9. wasino

wasino Tôi yêu VietNam

Nghề nghiệp:
      cơ khí chế tạo
      vụ này mới chủ thớt nhớ cập nhật thông tin thương xuyen cho ae nhé

10. minhlong0080

minhlong0080 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      CÔNG NHÂN,NÔNG DÂN
      cái này người ta gọi là bồ câu "siêu trứng" đó các bác.hjhj

11. taptanhchannuoidn

taptanhchannuoidn Nhà nông nghiệp dư

Vợ trêu chắc.Chắc là chồng lâu nay k về nhà đây mà.Lấy mấy chú bc ra nhử :Cuamay: