Ai trồng cam canh hay cây có múi thì vào nhé

Nhamquytbg

Thành viên mới
Như tiêu đề , ai trồng cam hay cây có múi vào chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận, giúp đỡ nhau nhé !!
Ai có câu hỏi nào hay những kiến thức muốn chia sẻ thì nói nên nhé !!!
Mong ace ủng hộ !!!

Jerrychuot

Thành viên gắn bó
Như tiêu đề , ai trồng cam hay cây có múi vào chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận, giúp đỡ nhau nhé !!
Ai có câu hỏi nào hay những kiến thức muốn chia sẻ thì nói nên nhé !!!
Mong ace ủng hộ !!!
Mình trồng chanh không hạt, hiện tại mình đang quan tâm đến vấn đề rụng bông, rụng trái non. Ai có kinh nghiệm xin chia sẽ! Mỡ hàng chủ topic:D

Nha nong tap su py

Thành viên mới
Mình trồng chanh không hạt, hiện tại mình đang quan tâm đến vấn đề rụng bông, rụng trái non. Ai có kinh nghiệm xin chia sẽ! Mỡ hàng chủ topic:D
Chanh không hạt trồng trên đất đòi thì trồng cây ghép tốt hay trồng cây chiếc tốt vậy bạn

Nhamquytbg

Thành viên mới
Chanh không hạt trồng trên đất đòi thì trồng cây ghép tốt hay trồng cây chiếc tốt vậy bạn
Tuy mình không trồng chanh không hạt. nhưng ở chỗ mình họ trồng chanh đào ghép gốc là gốc bưởi dại , trồng trên đồi nên khá tốt. theo mình nghĩ gốc gép có rễ cọc nên sẽ nhanh. vả lại gốc bưởi dại lại khỏe

Jerrychuot

Thành viên gắn bó
Mình chỉ mới trồng thôi, kinh nghiệm cũng chưa nhiều, cần học hỏi thêm!

mrkubota

Nhanong.Com
toi cung dang trong chanh..thu nghiem khoang 100 goc thui ak...xen them cay du du..chanh thi khoang 5 thang tuoi...thay cung phat trien tot..nhung ngat moi sau ve bua hoanh hanh ba dao qua...hi

giongcayanhvan

Thành viên mới
Chanh ko hạt hay chanh đào là cây có múi rất dễ tính, ko mất nhiều công chăm sóc như cam canh mà rất năng
suất lại ko lo mất mùa, giá cả thì cũng khá cao và ổn định rất hợp với những vùng đồi núi với dt lớn. Các bạn cần tư vấn mình săn sàng chia sẻ

lamvuphong

Thành viên mới
Nhà mình trồng bửơi năm roi nhưng không biết cách chăm sóc giờ lá bị vàng cây bị đen hết rồi . anh chị em nào có cách phục hồi cho nó xanh tốt lại chỉ mình với

Last edited:

cam buoi

Thành viên mới
Mình là nông dân ít học nhưng qua nhiều năm trồng cây có múi mình có 1 cảm nhận :Trong các loại cây có múi từ cam chanh quýt bưởi chanh yên phật thủ vv Thì cây ngọt khó hơn cây chua ít nhất là 5 lần Và ngược lại Không biêt có phải vậy không Nhờ cacbác chỉ giáo ạ

Thoat Nong

Thành viên mới
toi cung dang trong chanh..thu nghiem khoang 100 goc thui ak...xen them cay du du..chanh thi khoang 5 thang tuoi...thay cung phat trien tot..nhung ngat moi sau ve bua hoanh hanh ba dao qua...hi
Mình cũng đang trồng chanh.Cũng chung nỗi khổ như bạn sâu vẽ bùa bá đạo luôn.Cùng mấy cây nhiễm ghẻ nữa.
[DOUBLEPOST=1444700516,1444700307][/DOUBLEPOST]
Cây bị đen do nấm bạn phun lưu huỳnh vs nc vôi trong sẽ sạch nhé, nếu không có thì phun dầu khoáng hoặc boocđô nha 15 ngày sau sạch ngay
Hay đấy

nếu để vàng lá rồi thì khó chữa lắm bạn ạ . vì vậy nếu cây nào bị nặng thì tốt nhất làm đem đi thiêu hủy và trồng cây khác

Cho e hỏi. Trồng cam canh lúc mới trồng e có thể trồng thêm rau cải vào để đỡ phí diện tích đất dc k ah