Ai trồng cam canh hay cây có múi thì vào nhé

Nhamquytbg

Nhà nông tập sự
Như tiêu đề , ai trồng cam hay cây có múi vào chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận, giúp đỡ nhau nhé !!
Ai có câu hỏi nào hay những kiến thức muốn chia sẻ thì nói nên nhé !!!
Mong ace ủng hộ !!!

Jerrychuot

Nhà nông chuyên nghiệp
Như tiêu đề , ai trồng cam hay cây có múi vào chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận, giúp đỡ nhau nhé !!
Ai có câu hỏi nào hay những kiến thức muốn chia sẻ thì nói nên nhé !!!
Mong ace ủng hộ !!!
Mình trồng chanh không hạt, hiện tại mình đang quan tâm đến vấn đề rụng bông, rụng trái non. Ai có kinh nghiệm xin chia sẽ! Mỡ hàng chủ topic:D

Nhamquytbg

Nhà nông tập sự
Chanh không hạt trồng trên đất đòi thì trồng cây ghép tốt hay trồng cây chiếc tốt vậy bạn
Tuy mình không trồng chanh không hạt. nhưng ở chỗ mình họ trồng chanh đào ghép gốc là gốc bưởi dại , trồng trên đồi nên khá tốt. theo mình nghĩ gốc gép có rễ cọc nên sẽ nhanh. vả lại gốc bưởi dại lại khỏe

mrkubota

Nhà nông nghiệp dư
toi cung dang trong chanh..thu nghiem khoang 100 goc thui ak...xen them cay du du..chanh thi khoang 5 thang tuoi...thay cung phat trien tot..nhung ngat moi sau ve bua hoanh hanh ba dao qua...hi

giongcayanhvan

Nhà nông tập sự
Chanh ko hạt hay chanh đào là cây có múi rất dễ tính, ko mất nhiều công chăm sóc như cam canh mà rất năng
suất lại ko lo mất mùa, giá cả thì cũng khá cao và ổn định rất hợp với những vùng đồi núi với dt lớn. Các bạn cần tư vấn mình săn sàng chia sẻ

lamvuphong

Nhà nông tập sự
Nhà mình trồng bửơi năm roi nhưng không biết cách chăm sóc giờ lá bị vàng cây bị đen hết rồi . anh chị em nào có cách phục hồi cho nó xanh tốt lại chỉ mình với

Last edited:

cam buoi

Nhà nông tập sự
Mình là nông dân ít học nhưng qua nhiều năm trồng cây có múi mình có 1 cảm nhận :Trong các loại cây có múi từ cam chanh quýt bưởi chanh yên phật thủ vv Thì cây ngọt khó hơn cây chua ít nhất là 5 lần Và ngược lại Không biêt có phải vậy không Nhờ cacbác chỉ giáo ạ

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH