An Giang Tham Quan Mô Hình Nuôi Rắn Hổ Hèo Trần Hữu Hậu

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
chu oi chau moi nuoi ran ho mang nhung kho wa .ran nha chau no cu k an lai cin k them chui vao hang nguoi ta bao no bi than kinh .neu ran bi the thi chua dc k ha bac ?

Cháu Gặp Bác Hoàng Vũ đang nuôi 3 loại rắn cực độc ( hổ mang đất , hổ mang chúa , hổ mèo còn gọi hổ mối ) DĐ : 0972 . 282 . 285 --- 0944 . 117 . 989

Last edited by a moderator:
Vậy nhái đã hình thành thị trường tiêu thụ ở quê bác lâu rồi hả bác? Quê em bây giờ lúa đã lớn nên soi cũng khó. Đang nuôi ếch con mua giống 1 ngàn đồng/ con tính ra đi mua nhái như chú tiện lợi hơn luôn khỏi cần nuôi mắc công. hiii, ếch chú cũng trụn nước sôi nữa hả chú?
Hình như bác nuôi toàn bộ bằng xi măng hết hả bác, dưới nền bác có rãi cát hay đắp đất không?

Chào Anh TranTTuan . Thị trường nhái quê mình 20 năm rồi ngày trước thì bán nhái mồi cặm câu , ếch và nhái đều trụn sơ nước sôi để diệt sên nằm dưới bắp đùi nhái , rắn ăn rất mau tiêu không bị ói sình bụng và tiêu chảy nói chung là rất nhiều cái hây . Chuồng thì tráng xi măng láng nghiên 5 độ về hướng thoát nước , còn khu nuôi rắn con mình có khu riêng nuôi bằng chuồng lưới 6 tháng tuổi nặng 600rgam >1 kg leo lên vĩ tre được mới bắt vào chuồng xi măng . Chào Bạn

Bác tranTTuan mua 10 cặp ếch bố mẹ khoảng 1.500 về cho sinh sản nuôi cho ăn chứ mua ếch con mà 1000 rồi mắc nuôi nữa sao cho phỉ . trời ơi mua 1000/1 con mạc luôn chứ lời lớm gì ? làm đi dể còn hơn ăn cơm nữa

Chào a Hậu

Có người bạn chào bán 10 con rắn cái đã 8tháng tuổi giá 1t2/con ,giá đó hợp lý ko anh?

Chào SongDu . rắn có thuần không ? nặng bao nhiêu ? bảo đãm rắn cái hết phải không ? coi chừng trộn rắn hoang vào là chết , muốn gì điện trực tiếp với mình . Đừng mua ẩu nhe

Cám ơn anh, chứ em đi mua ếch như vậy thấy mình tốn công mà chẳng thấy lời, hiii,

Rắn 8 tháng tuổi là khoảng 1 kg bóng mượt tròn mập , không bị dẹp , rắn ốm nhơm dài nhằng bụng xép khô là rắn đẹc , còn rắn hoang hây rắn dạt rộng lâu rắn không ăn bán không được da mốc xì ốm nhơm đưa tay vào táp chát chát loại nầy biết nuôi thì trùm kính chuồng lại và tập cho ăn từ từ còn không biết thì chết không còn một con . Chào Em

Em dang phan van: Rắc rối là ở cái nền, làm mình khó trong cho ăn và vệ sinh, chắc do anh tập rắn con ăn mồi chết từ nhỏ nên không gặp rắc rối như em? Chuyện là như thế này: em ươn rắn con bằng nền đất hoặc nền cây, mà như vậy thì phân rắn nhiều nên dơ, khi em cho rắn con ăn nhái thì 1 là em bỏ vô thùng 5 lít cho ăn mà như vậy thì rắn nhỏ chưa quen ăn ít nên có nhiều con không lớn, hoặc em bỏ nhái ngoài nền đất (hoặc cây ) thì nhái dơ quá không tốt? Lần này em định làm chuồng lưới thì sợ khó khăn khi cho ăn? Còn lúc nhỏ em có tập ăn mồi chết thì rắn cũng ít ăn nữa và rất lâu mới chịu ăn nên hơi mắc công quá. hiii, đôi lời mong hồi âm của anh! Cám ơn anh!

Link: http://agriviet.com/home/threads/91858-Mo-hinh-nuoi-ran-Long-Thua-Rao-Trau-Hay-ho-Heo-#ixzz1x4xEjB5r

Em đã hỏi bên topic kia! Mà không thấy anh trả lời nên em xin phép chuyển vào topic của anh cho tiện!hii

Cứ làm chuồng lưới mà nuôi sạch hơn thoáng hơn mau lớn hơn . Sao mà khó cho ăn , vệ sinh ? nếu nuôi mồi sống thì con mồi ít dính phân rắn chứ . Nói túm lại là ( Nuôi rắn con là phải có chuồng lưới )

Cám ơn bác! Nếu có thời gian, Up thêm hình chuồng đang ươn của bác luôn đi bác hen!

Để rảnh mình úp khu nuôi rắn con cho Anh Em xem

Thanks anh. Đối với em khâu đó là mất của em nhiều tiền nhất đó. hii, bây giờ nuôi cũng lớn rồi, nhưng chưa có phương án nào tốt hơn. Em hỏi từ từ chuẩn bị để sau này ươn tốt hơn xíu!

Chuồng loại nầy sử dụng không biết tới lúc nào mới hư lưới INOX TOL 3 ly một cái khoảng 3.500.000

Xung quanh bằng lưới Inox, còn dưới đáy thì bằng lưới sắt hả bác? rồi bác cho ăn nhái bác cứ bỏ xuống đáy chuồng luôn hả bác? rắn cứ bắt nhái thế mà ăn hả bác. Nhìn mà muốn xuống bác 1 chuyến. Nhưng hơi xa xíu! hii, thấy bác làm chắc cú quá!

Đừng nên bao lưới INOX hết , xung quanh và trên làm tol 3 ly khoan lổ như vậy con rắn nó dạn ăn hơn làm toàn lưới

--------

Làm lưới INOX 300>350 ngàn 1 mét vuông đừng hà tiện làm lưới chì bị mục không hây rắn xổng chuồng đi hết . làm lưới INOX 20 năm chưa hư

+Vâng em hiểu. Rắn lúc nào cũng nhát, càng lớn thì bớt dần đi, có 1 điều làm em suy nghĩ hoài, do em chưa làm đáy chuồng giống bác. Nên cứ nghĩ mà e sợ là rắn mổ ăn con nhái trúng kẽm sắt inox hoài. Có khi nào anh bị trường hợp đó chưa?

+Với lại anh thấy anh chế tạo nhiều dụng cụ bắt nhái quá anh ha? bắt hiệu quả không anh!

Rắn không bao giờ cắn nhằm lưới đâu , và rất ... rất sạch và thoáng mát mau lớn 6 tháng 8 gram . 5 thằng đi bắt khoảng 10 kg không đủ nó xĩa răng nữa mua thêm mỗi lần 15>20 kg thì mới no , đi bắt là thể dục chơi thôi

Cám ơn anh nhiều! sáng giờ anh trả lời hơi nhiều. Để hôm khác có rắc rối thì hỏi anh tiếp. hiii, chào anh. Chúc anh thành công hơn!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Bài viết có nội dung tương tự

Back