An Giang Tham Quan Mô Hình Nuôi Rắn Hổ Hèo Trần Hữu Hậu

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Rắn lứa trong chuồng lưới đó 8 gram >1 Kg nó ăn ác hơn rắn 3 ký mấy nữa

Last edited by a moderator:
Hi không bao giờ dám mua rắn của anh Hậu.rắn ăn khũng quá nuôi nó nghèo chết..:blush:

Chào LyHien nó ăn riết mà mình ốm luôn đây nè

Nó mà đói vừa mở cữa chuồng bóc nhái thẩy vào mâm nó táp trên tay bị ra máu hoài

Rất cãm ơn Anh Em có lòng quan tâm có gì sai xót xin rộng lòng góp ý để khắc phục , chứ nuôi con vật nầy có ai hoàn hảo bao giờ . XIN CÃM ƠN

Bố ơi khoẻ không ?::approve:

--------

Rắn Bố nở chưa vậy yyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy ?

Vẩn khoẻ mới nở lai rai có mấy con hà !

Muốn học làm nông dân , cực lắm đó hihi !

Cho hỏi vài câu nhé anh Hậu
*
1 mình anh sao sử dụng được hết số ''vũ khí'' treo trên tường vậy.phải chăng có thêm vài huynh đệ đồng môn nữa.vủ khí nhìn cũng lợi hại zu hen.:lol:
*
Chuồng nuôi rắn lớn như vậy bên trên chỉ che tol phủ ra không có lưới phía trên đúng không anh
Còn mấy cái cal nhựa sao chọt lổ chi vậy anh?

Chào LyHien . Con mình 22 tuổi rồi , và Cháu bắt tiếp , mỗi chuồng 6 mét vuông lớn lắm làm lưới bất tiện , tốn kém và không an toàn , còn cal nhựa 30 lít đó khoét lổ cho nhái không chết , rất tiện hơn làm rộng , hành trang mỗi em mỗi cái đi hành quân .

Nhìn dàn vũ khí đó là chuyên nghiệp quá, tuần sau lên tậu về 1 bộ đồ nghề anh Hậu nha, tuần nầy bận cv phải về lại SG rùi. Đúng là đại gia An Giang thiệt ta nhìn thấy mắt ghiền .

Tuần sau lên alo trước 2 ngày mình điện thoại đặt cóc cho 30 nghìn /1 kg

Ok,
Rắn ỉa phân trắng thì trị thuốc gì cho khỏi vậy A Hậu
Rắn e có mấy con đực ko biết sao no sụt ký lừ đừ ko thấy nó ăn
Vậy mua thuốc gì cho nó ăn lại a Hậu

Lại điễm bán thức ăn gia súc mua bột men tiêu hoá loại 1kg , bột , vỏ màu xanh về pha một tí rồi lấy ống chích không kim bom vào , vì ăn mồi sống rất khó cho việc phòng trị trước . Ăn mồi chết thì trộn vào nhái rất dễ , và pha 1 ít vào nước uống ( bắt bỏ vào bao lưới đem phơi nắng sáng chừng nào nó nóng bò lung tung thì bắt vào . Đừng có sợ rắn bị nóng , rất tốt ) rồi nó ăn lại chứ có gì .

******************************************************************************************************************************

Ĩa phân trắng toàn nước , mà không có cục phân đen như thuốc tể , rất tanh hôi , là rắn bị tiêu chảy nhiều . bắt buộc phơi nắng nha

Lại điễm bán thức ăn gia súc mua bột men tiêu hoá loại 1kg , bột , vỏ màu xanh về pha một tí rồi lấy ống chích không kim bom vào , vì ăn mồi sống rất khó cho việc phòng trị trước . Ăn mồi chết thì trộn vào nhái rất dễ , và pha 1 ít vào nước uống ( bắt bỏ vào bao lưới đem phơi nắng sáng chừng nào nó nóng bò lung tung thì bắt vào . Đừng có sợ rắn bị nóng , rất tốt ) rồi nó ăn lại chứ có gì .******************************************************************************************************************************Ĩa phân trắng toàn nước , mà không có cục phân đen như thuốc tể , rất tanh hôi , là rắn bị tiêu chảy nhiều . bắt buộc phơi nắng nha
Ốm dần rùi chết vì ko ăn mổ bụng ra thì sên quá trời nó sống theo cộng be sườn rắn nhìn thấy ghê luôn .
Trước giờ em trị bệnh sên bằng thảo dược ko hà, hết tiệt luôn vì sên nó ăn guồn vào thịt luôn

chào a Hậu.em tính nuôi con này.mà ko biết có khó ko.có gì mong a giúp đỡ cho, khi nào e ghé qua thăm trang trai của a nha.thank a:lol:

Hơi bị gian nan, đau đầu đó bác! hii

chào a Hậu.em tính nuôi con này.mà ko biết có khó ko.có gì mong a giúp đỡ cho, khi nào e ghé qua thăm trang trai của a nha.thank a:lol:

Tìm hiểu thêm đi rồi quyết!

Bị sên kiểu đó thì sổ theo bài thuốc của Ngọc Phát , mua viên pucaca và mua thêm thuốc trị sán dây của cá trộn lại bom hoặc vào nước uống hay vào mồi .

--------

Cái gì mà đau đầu Anh đang phân vân chuyện gì cái gì cũng sẽ vượt qua mà thôi

--------

Bạn duthao cứ nuôi đi ngoài khả năng mình không biết mà thôi .

Bị sên kiểu đó mà rắn mới 1, 2 tháng thì bác tính sao bác hen! Em chỉ biết nhìn em nó ra đi mà đau lòng! hii, còn dùng thuốc xổ thì tính kỹ liều lượng mới được! Hay cho uống mỗi ngày 1 ít cho uống 3, 4 ngày tốt không nhỉ? Vì cơ chế theo cách dùng cho người thì chỉ dùng 1 lần duy nhất.

Có gì Anh TranTTuan . Cứ tâm sự với mình chỉ hết cách cho chứ đã vào cuộc rồi tìm cách mà làm chứ đau đầu thì không giải quyết vấn đề được gì cã ... Có thấy mình viết 4 câu thơ không ?

Cứ pha một ít không sao cã . Đó là hậu quã của ăn mồi sống . Tai hại của ăn mồi sống nó rất là khủng khiếp mình đã nói rất nhiều về vấn đề nầy ... vv ... không thành công , không nuôi được nhiều là chổ đấy Đấyyyyyyyyyyyyyyy ...

Thuốc Trị Bệnh Cho Rắn
Bệnh Viêm Phổi :

Pharamox Hoặc Ampi-col

Bệnh Giun Sán :

Pharcaris Hoặc Pharmectin

Bệnh Sán Dây :

Decto-phrm Hoặc Pharcado

Bệnh Tiêu Chảy :

Men tiêu hoá gia súc dạng bột Hoặc Chế Phẩm Nấm Phổi GVN . 1g/1kg

Nếu rắn bỏ ăn lâu ngày gầy ốm : Vitamin B2 Hoặc Rifampicin ( Thuốc nầy trị Lao

cho Người ) Bơm ,Trộn vào thức ăn nước uống cho rắn ... Nói chung tìm mọi cá

ch làm sao vào bụng rắn là được

Bệnh Miệng Rắn Chảy Nước Bọt Nhờn Có Mũ Màu Xanh :

Thuốc Tiêm : Enroseptyl-LA 1ml/10kg thể trọng rắn

VÀI ĐIỀU HỮU ÍCH , CHÂN TÌNH VỚI ANH EM GẶP KHÓ . NÔNG DÂN NGHÈO

MÀ PHÁ SẢN THÌ TỘI LẮM , NỢ NẦNG CHỒNG CHẤT LÀM SAO TRÃ NỎI .

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Bài viết có nội dung tương tự

Back