anh em nao nuoi ga j dabaco vao day chia se chut kinh nghiem nhe

• Thread starter khanhdenbk
  • Ngày gửi
tinh hinh la em chuan bi nuoi 500 con ga j dabaco, co bao nao da tung nuoi giong ga nay co the chia se cho anh em it kinh nghiem duoc khong? thoi gian nuoi, tieu ton thuc an, cac benh thuong gap va gia ca ra sao....

Trộn thêm hèm bia với bã đậu cho đỡ tốn kém đi bn.
Gà này nó cắn nhau nhiều kohler bn
mình nghe nói về hèm bia và bã đậu này nhiều nhưng chưa biết cách trộn như thế nào, và cũng không biết mua nó ở đâu nữa. gà này người ta nói nó cắn nhau nhiều nhưng thực tế nuôi thì thấy nó hiền lắm, không cắn nhau đâu. mình tính mua gà phùng dầu sơn về nuôi thử xem sao nè. không biết giống nay thế nào nữa. Gà bạn mỗi lần bán nhu thế nào? người ta mua nguyên đàn hay là mua 1 lần 1 ít vây?

Trời nóng trộn bã đậu ăn gà mát lắm nó ăn tợn lắm. Còn hèm thì gà mình ăn ké của heo mà nóng lắm với có mùi hôi nữa. Do bã đậu kohler đủ cung cấp cho nó ăn thôi
Mih nuôi gà kiến nên ko đồng đều dc . bán nhiều lần. Gà hn giá 100 nên mih đợi hết tháng bán.
Gà pds nghe cũng dc. Bạn có nguồn giống chưa. Mình cũng muốn thử 300 em nếu mua giống cho mình ké luôn.

Mình tính như này các bạn cho ý kiến nhé
Nuôi 500 con gà lợi nhuận như sau:
Giống 18k/1con x 500=9tr ( thời điểm ngày 10/8/2014)
thức ăn: 500 x 3kgx 1.8x 12000 = 32 400 000
tiền thuốc 500x 5000= 2tr500
chi phí khác 1tr
Tổng chi= 44 900 000
Nếu tỉ lệ hao hụt là 10% thì ta có:
500x 90%x1.8= 810 kg
810x 70 000= 56 700 000( Với giá thấp nhất là 70k/ 1kg)
Thu - Chi= 56 700 000- 44 900 000= 11 800 000
Mong các bạn đóng góp ý kiến

gà thả vườn đúng k bạn ! Giá 70.000 theo mình chỉ có ở Khu vực Miền Nam thôi !

Bn tính toán khá chi tiết.
Lãi có thể trên 11tr nhưng thực tế nuôi kohler phai vay

Đã gọi là gà nuôi thả vườn thì sao tính lượng thức ăn quy ra kg thịt dc. Thả vườn thì cho ăn độn thêm rau chuối bắp cám lúa gạo. Chứ ăn toàn bột viên thì nuôi nhốt cho khỏe500 con 1 ngày ăn 2 bao cám viên nhìn xót lắm. Ko độn thêm thì chết

Trời nóng trộn bã đậu ăn gà mát lắm nó ăn tợn lắm. Còn hèm thì gà mình ăn ké của heo mà nóng lắm với có mùi hôi nữa. Do bã đậu kohler đủ cung cấp cho nó ăn thôi
Mih nuôi gà kiến nên ko đồng đều dc . bán nhiều lần. Gà hn giá 100 nên mih đợi hết tháng bán.
Gà pds nghe cũng dc. Bạn có nguồn giống chưa. Mình cũng muốn thử 300 em nếu mua giống cho mình ké luôn
gà mình giờ được 1kg3 rồi nên mình đang tính bán đây. bạn có thể cho mình sdt người mua được không? để lúc nào mình post ảnh gà mình lên cho bạn xem
Gà pds nghe cũng dc. Bạn có nguồn giống chưa. Mình cũng muốn thử 300 em nếu mua giống cho mình ké luôn.
10622793_483439671793644_2620527558757974972_n.jpg 10615335_483439675126977_3829719239838100903_n.jpg đây là hình ảnh gà của mình nè. thấy được không?

Sau 1 lứa gà 150 con chết 97 con...hjhjhj mình đúc ra kinh nghiệm thế này nhé bạn.
Đầu tiên bạn phải quan tâm là vaccine.
Tiêm chủng hay nhỏ các loại vaccine trước khi gà đạt 21 ngày tuổi, theo quy trình làm vaccine đó. (cái này chắc không khó tìm).
Dùng đệm lót Banasa N01, trộn mùn cưa là ok nhất nhé. Cái này quan trọng đấy bạn.
Trong giai đoạn làm vaccine + với 9 ngày tiếp theo, tức giai đoạn trước 30 ngày tuổi bạn phải phun thuốc sát trùng và trải đệm lót Banasa tốt vào và... không dùng bất kỳ loại thuốc nào cho gà, trừ thuốc úm, thuốc úm dùng 5 ngày đầu thôi nhé.
Giải thích việc trên: Bởi trong giai đoạn làm vaccine bạn dùng thuốc, trong thuốc có chứa kháng sinh sẽ triệt tiêu vaccine, vì vậy mà tại sao nhiều người làm vaccine rồi mà gà vẫn bị.

GIai đoạn sau 30 ngày tuổi, 1 tuần uống 3 ngày thuốc, bạn phải thay đổi luân phiên các loại thuốc, khoảng 2 tuần 1 lần, nên là thuốc tổng hợp, thuốc đó phối ít nhất 2 loại kháng sinh để phòng được nhiều bệnh hơn. Mua thuốc của cty thuốc thú y uy tín, như Hanvet, hay gì đó mà bạn biết.
Giải thích luôn cho bạn vấn đề trên: 1 tuần 3 ngày thuốc bởi sao, bởi kháng sinh chỉ tác dụng mạnh nhất trong con gà là 3 ngày, sang ngày tiếp là nó yếu rồi và thường 7 ngày hết.
Dùng luân phiên các loại thuốc để tránh hiện tượng nhờn thuốc ok.

Với bệnh đậu có lẽ k cần vaccine, bởi bạn phun nước tỏi với nồng độ cao (100g tỏi pha 3-5 lít nước) là sẽ ok với bệnh đậu gần = vaccine.

Mặc dù mình biết vậy nhưng mình k thích nuôi gà nữa, bởi nuôi gà như vậy mới đảm bảo về bệnh, mà như vậy gà sẽ tồn dư nhiều kháng sinh, không tốt cho người ăn, nhưng k làm vậy thì sẽ tốn rất nhiều tiền để lắp điều hòa nhiệt độ và xây quy mô khép kín :(

mình cho ăn cám viên trong khoang 25 ngày đầu. sau đó mình tự trộn thức ăn, lần này nuôi vậy là nó nhanh lớn rồi đó. mình tính cho nó ăn đến 100 ngày đạt 1kg5 thôi. ở mình gà bán khó lắm, phải đúng tháng mới bán gà được và gà to quá cung không ai dám mua nữa. nên khi nuôi mình phải tính cho nó ăn sao để 100 ngày đạt 1kg4 là ok

mình cho ăn cám viên trong khoang 25 ngày đầu. sau đó mình tự trộn thức ăn, lần này nuôi vậy là nó nhanh lớn rồi đó. mình tính cho nó ăn đến 100 ngày đạt 1kg5 thôi. ở mình gà bán khó lắm, phải đúng tháng mới bán gà được và gà to quá cung không ai dám mua nữa. nên khi nuôi mình phải tính cho nó ăn sao để 100 ngày đạt 1kg4 là ok
Đây cũng là điều mình lắng. Nếu nuôi đúng như gà ở công kh ty thì 4 tháng là xuất chuồng, cân nặng khoảng từ hơn 2kg trở lên. Nếu như vậy thì gà sẽ khó bán đúng bạn. Theo mình biết thì ở nước ngoài họ nuôi to rồi ép cân xuống cho gà dai ngon, ở VN m thì làm ngược lại. Chúc bạn nuôi gà thành công. fb của mình: Khánh Đặng. Có gì vào fb chia sẻ kinh nghiệm nhé

Đây cũng là điều mình lắng. Nếu nuôi đúng như gà ở công kh ty thì 4 tháng là xuất chuồng, cân nặng khoảng từ hơn 2kg trở lên. Nếu như vậy thì gà sẽ khó bán đúng bạn. Theo mình biết thì ở nước ngoài họ nuôi to rồi ép cân xuống cho gà dai ngon, ở VN m thì làm ngược lại. Chúc bạn nuôi gà thành công. fb của mình: Khánh Đặng. Có gì vào fb chia sẻ kinh nghiệm nhé
mình cũng nghĩ nuôi to rồi ép xuống sẽ ngon hơn nhiều. hjhj, chúc bạn thành công. fb bạn ở đâu chứ chỉ có cái tên thì không tìm ra được,

mình cũng nghĩ nuôi to rồi ép xuống sẽ ngon hơn nhiều. hjhj, chúc bạn thành công. fb bạn ở đâu chứ chỉ có cái tên thì không tìm ra được,[/QUOTE
mình cũng nghĩ nuôi to rồi ép xuống sẽ ngon hơn nhiều. hjhj, chúc bạn thành công. fb bạn ở đâu chứ chỉ có cái tên thì không tìm ra được,
Bạn vào fb tìm kiếm rồi đánh tên mail của mình: dangquockhanh1988@gmail.com

hôm wa về nhà uống thêm 5 chai nữa thì đi ngủ luôn. hehe. nhở hỏi giup tài cái vụ giá gà nhé
Uh. Để gà đạt 1.5kg bán vừa dễ bán vừa có t nữa. Ít bữa mình gọi thì bn chở lên bán thử là biết liền mà

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuoi ga va chia se kinh nghiem nuoi
    • Thread starter Khac mao
    • Ngày gửi
  • Mong ae co tham nien nghe nuoi ga jup đơ
    • Thread starter Dung komina
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • nho vacxin cho ga
    • Thread starter khanhdenbk