• Dismiss Notice

Bà con chia sẽ kinh nghiệm nuôi bồ câu đi

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 20/3/14

1. duong11a9 Nhà nông nghiệp dư

em moi vao nghe mong a.e giup do

Đang tải...
    2. amythanh

amythanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nha nong
      mới vào thì rút ra còn kịp:7^:

oicucocdoi thích bài này.
    3. Khởi Sự Chăn Nu

Khởi Sự Chăn Nu BoCauThanhHong

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Bác chắc k? Nói như bác thì trong vòng 2 năm nữa k còn con Bồ câu nào trên đất nước VN này :)) !
      Dù thì trường có èo uột đến đâu thì vẫn sẽ có lối ra cho sản phẩm, đơn giản là vì nhu cầu của con người không bao giờ tận. Ví như con gà con vịt bây giờ cũng vậy ! Chỉ khác là con Bồ câu cũng giống con nhím, con trăn... Lúc đầu phong trào thì sản phẩm Hot và được bán với giá ngất trời, và rồi theo quy luật tất yếu, như mọi sp khác, nó cũng sẽ bão hòa ( bão hòa không có nghĩa là k có người dùng , mà chỉ là tốc độ tăng trưởng tiêu thụ chậm lại...) và kéo theo đó giá cả sẽ giảm dần để lui về gần hơn với giá trị thực của nó ! Và dĩ nhiên, những người đi đầu đã được hưởng lợi từ việc bán giống, còn những người vào sau sẽ chịu thiệt hơn ! Tuy nhiên, Ở thời điểm hiện tại, giá con giống cũng đã ở mức khá thấp, còn việc giá sản phẩm BC ra ràng trong chỗ bác quá thấp thì có thể tạm hiểu đó là tình trạng chung của thị trường gia cầm hiện nay và chúng ta có thể hy vọng vào sự phục hồi trong tương lai gần.
      Chỉ khó khăn cho những người mua phải giống trong lúc đang sốt giá, và những người đó chắc cũng hy vọng bán được giống...nên mới nhảy vào !
      Như bác Thức BC Ngọc điền đã nói, Mục tiêu bán giống chỉ là mục tiêu mang tính thời điểm vì chắc chắn sẽ có lúc thị trường bão hòa và giá con BC giống sẽ lùi về mức hợp lý, còn về lâu dài thì sản phẩm BC ra ràng mời là giải pháp cốt lõi cho nghề nuôi BC.
      Vì vậy việc nên hay k nên nhảy vào thị trường trong thời điểm này là tùy vào sự suy tính của mỗi người thôi, Nhưng có 1 điều chắc chắn ! Chỉ sợ mình bỏ nghề chứ k sợ nghề phụ mình ....

4. duong11a9

duong11a9 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      học sinh
      abc

bác ấy nói đúng đấy cho dù thị trường èo uộc tới đâu đi nữa, chỉ cần có đam mê và kiên trì sẽ thành công thôi

1 person likes this.
    5. phamninhbn86

phamninhbn86 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Nuôi BC váng đầu thật đấy

P/s: Ai cho hỏi nút thanks ở đâu được không? cám ơn nhiều @@

6. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      :)), hình như tùy comment bác ạ ! Có lúc có, có lúc không có, nhưng nếu có thì là ở ngay phía dưới bên tay trái của chính comment đó

xitrum_007thanhkinhcm thích bài này.
    7. doanhatinh91

doanhatinh91 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      lai o to
      Bác có thể cho e biết doanh thu hảng thảng của bác không? Doanh thu của bác từ tiền bán giống hay chim ra ràng? 1 cặp ra ràng bác bán bao nhiêu? Nêu như bác không thể trả lời nhũng câu hỏi ở trên thì bác có thể cho e biết là 1 cặp ra ràng bán bao nhiêu thì nông dan mới có lời? E xin cảm ơn

8. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      viết trên 10 bài viết mới hiện nút thanks bạn nhé( hiện tại bạn có 8 bài).

2 thành viên thích bài này.
    9. bao ngoc

bao ngoc Guest

Mình ko nuôi nên ko dám góp ý chỉ có điều là mình thích ăn bc lắm, mà giá bc ở SG ko hề rẻ, khoảng 80k/1 con. -_- Nên mong ngành chăn nuôi bc sẽ phát triển để người tiêu dùng bình dân như mình có điều kiện ăn con này nhiều hơn B)

10. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do

1 person likes this.
    11. doanhatinh91

doanhatinh91 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      lai o to
      Vậy ạ. Thế bác nuôi nhiêu không ? Mà bc nó ăn tốn không bác? E xin cảm ơn