Bạn em bị lừa.

taynguyen

Sống là để cho đi
cách đây 10 ngày bạn em mua 700 con gà, được người ta giới thiệu là là ta chân vàng..nhưng khi lớn lên lông nó mọc mầu trắng như trong hình, bây giờ không biết nó là gà gì nữa..kính mong anh,chị,cô,dì,chú,bác trên diễn đàn giúp cho bạn em với.em xin chân thành cảm ơn.

Attachments

kutyhn

Lão nông
Bạn đừng lo. Theo mình có thể gà ta thật mặc dù chưa quan sát đc tất cả đàn và chân tay. Nhưng xưa nhà mình nuôi gà ta nó cũng hay như này. 10 hum là bắt đầu rúm đuôi ri. Còn nếu gà đểu nhuộm lông thì chịu thật. Nhưng 90% là thật đó bạn ak. Yên tâm chăm sóc tiếp nhìn gà hơi thiếu nhiệt. 10 hum nhu này là kém nhìn như gà so

taynguyen

Sống là để cho đi
Bạn đừng lo. Theo mình có thể gà ta thật mặc dù chưa quan sát đc tất cả đàn và chân tay. Nhưng xưa nhà mình nuôi gà ta nó cũng hay như này. 10 hum là bắt đầu rúm đuôi ri. Còn nếu gà đểu nhuộm lông thì chịu thật. Nhưng 90% là thật đó bạn ak. Yên tâm chăm sóc tiếp nhìn gà hơi thiếu nhiệt. 10 hum nhu này là kém nhìn như gà so
em cảm ơn bac nhiều, hiện tại thì tụi nó đăng rúm lông đuôi bác ạ, nhưng gà có vẻ hơi yếu..e sẻ up thêm hình mong bác và mọi người chỉ dạy thêm..đây là lứa ga đầu tiên của nó..nghỉ lại thấy nó liều quá.

9xkhoinghiep

Nhà nông chuyên nghiệp
Hôm bữa em có gặp bầy gà lúc nhỏ lông củng trắng như vầy mà khj lớn lên thì là gà ta. Quên mất nó là gjống gà gì.

Bác chụp toàn đàn đi chứ chơi gì lựa vài con lông trắng rồi chụp.

kutyhn

Lão nông
em cảm ơn bac nhiều, hiện tại thì tụi nó đăng rúm lông đuôi bác ạ, nhưng gà có vẻ hơi yếu..e sẻ up thêm hình mong bác và mọi người chỉ dạy thêm..đây là lứa ga đầu tiên của nó..nghỉ lại thấy nó liều quá.
Cứ yên tâm. Nhưng 10 ngày nhìn như này thì đàn này dính gà so là có thể. Cho đủ nhiệt và thêm vitamin cho nó khỏe gà. Thân!

tiengdan_codoi

Nhà nông chuyên nghiệp
Keke.con nay nuoi an thit ngon lanh rui nhug no ko phai ga ta nhug chsm lon nhu ga ta ban ah. No la ga trong sieu trung do lo ap loai ra. 100% ga trong luon gia tai trai la 800d/con

LongJump

Nhà nông tập sự
Có khả năng là gà Ross 308( gà siêu thịt). Bạn thử cho nó ăn thoải mái trong 1 ngày xem tiêu tốn bao nhiêu thức ăn? Nếu đúng là giống gà Ross thì phát triển rất nhanh, 45 ngày đạt 2,2-2,3kg nhưng chất lượng thịt không ngon, giá bán thị trường ~30k/1kg. Nếu đúng là giống gà này thì bạn không cần làm nhiều vacxin, chỉ cẩn làm 2 mũi gum và niu vào 7 ngày tuổi, 10ngày tuổi và 21 ngày tuổi.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH