BÁn : Giống tiêu mới kháng bệnh

• Thread starter tungxuandong
  • Ngày gửi
thí nghiệm để cho kết quả thực sự

Để biết tiêu có kháng được bệnh hay không bác cần làm thí nghiệm khác chứ bác không thể mang tiêu mà ghep vào cây khác nói là kháng bệnh được! để biết kháng được hay không, mức độ kháng như thế nào bác cần nghiên cứu cả trong phòng thí nghiệm, nhà lưới và ngoài đồng thì mới đánh giá được. Kháng bệnh thì kháng loại bệnh nào tác nhân do loài nào gây ra! ví dụ bác muốn kiểm chứng cây tiêu của bác kháng được bệnh chết nhanh thì bác phải bắt được con Phytophthora.sp sau đó bác ghép tiêu và thử thả con này vào xem nó như thế nào?? "mà để bắt được con này với bác tôi nghĩ là không thể"! sau 5 - 10 ngày xem các cây sống hay chết? sống thì tỷ lệ là bao nhiêu, chết thì bao nhiêu? thì sơ sơ mới có cơ sở để phát ngôn được tiêu có thể kháng được hay không? kháng mạnh hay yếu! nói chung bác cần phải nghiên cứu đã nhé! hy vọng tiêu của bác ở mức độ kháng bệnh chết nhanh được cao để cứu bà con! g luck!! À khi nào có kết quả chính xác hình bóng cây sau khi bác chủng nấm gây bệnh mà cây không chết thì cho em biết nhé! em sẽ đặt hàng bác số lượng khủng! chao!

bạn cho hỏi là giống mới này ngọn ghép là giống tiêu gì? kháng bênh nhưng là kháng đc những bệnh nào hay tất cả các bệnh. năng suất tối đa là bao nhiêu và giá cả như thế nào. bạn có thể nêu ra những thực tế về nó thì sẽ thu hút đc nhiều người quan tâm hơn. chúc bạn vui và thành công

Back