• bồ câu không đẻ

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 12/1/16

1. truong thoai

Các bác cho cháu hỏi là một cặp bồ câu nhà cháu không đẻ mà cứ ấp suốt cả ngày lẩn đêm cả trống và mái cứ thay phiên nhau vào ấp giống như là đang có trứng trong ấy vậy thấy bực mình cháu lấy ổ đẻ ra rồi 2-3 ngày để vào chúng củng vào quần ổ như những cặp bồ câu khác nhưng cứ 7 ngày sau là lại vào nằm ấp giống như là có trứng vậy xin hỏi có cao nhân nào biết giúp dùm cháu với.

Đang tải...
    2. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Kinh doanh lưới thép hàn, hàng rào mạ kẽm
      Bạn có chắc 2 con đó là trống mái k hay là 1 cặp chim trống ? Nếu đúng là 1 cặp trống mái thì bạn cứ bình tĩnh , trước mình có cặp bc gà từ khi nó biết nằm ổ đến khi đẻ mà gần 2 tháng

3. truong thoai

truong thoai

K
      1 trống 1 mái bạn ơi đạp mái suốt ngày nhưng tới ngày đẻ thì nó không đẻ

4. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      vậy cứ bình tĩnh , con trống có khi trưởng thành sinh sản cách con mái 2 tháng . Nghĩa là trống 4 tháng đạp mái tốt , nhưng mái thì 6 tháng mới đẻ , vậy là chuyện bình thường như quan hệ trong trường mà 1 kẻ phá thai , 1 đứa đi tù vì quan hệ với trẻ em

5. truong thoai

truong thoai

Kh
      Không cặp chim này mình mua của người quen đã được 1 năm tuổi rồi mình mớivmua về nhưng đem về nuôi thì nó lại bị vậy không biết tại sao

6. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Bạn kiểm tra lại chế độ dinh dưỡng cho chim , nếu cần thì bổ sung thêm canxi , mua vitamin cho nó uống ( loại Bio VitaSol ). Hoặc như chim đang thay lông mà chế độ dinh dưỡng không đầy đủ nó cũng chậm đẻ

7. truong thoai

truong thoai

Không đẻ thì không vào nằm ổ lúc ban đêm chứ còn đàn này nó nằm trong ổ cả ngày lẩn đêm luôn chỉ trừ lúc ăn thôi

8. HoangThanh

HoangThanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nong Dan
      tôi nghĩ bạn nên đổi lòng nó thử xem sau

9. Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội Nhà nông chính hiệu

A, chúc mừng bạn nhé, bởi vì đây là cặp BC rất khôn đó, nó tập dượt làm bố mẹ thật kỹ rồi mới quyết định đẻ để có thể nuôi con tốt nhất đó bạn. Hi
      Theo tôi bạn cứ bỏ 2 quả trứng của đôi khác vào cho nó, nó thấy trứng thì sẽ kích thích nó đẻ sớm hơn, và có thể nó vẫn ấp, cứ cho nó nuôi con khi trứng đó nở, lần sau nó vào ấp mà ko thấy trứng như lần trước thì nó sẽ biết nó phải làm gì mà.
      Tôi cũng hay gặp như bạn, nuôi nhiều thì nhiều chuyện vui lắm bạn à.

10. hoanghai92

hoanghai92 Nông dân nghèo

Nhà có 2 cặp cũng bị vậy, đang đẻ đều tư nhiên bị thế 1 tháng nay rồi. Cũng chưa biết làm sao.

11. thanhtoan

thanhtoan

Nghề nghiệp:
      GPBank; Thích nuôi bồ câu
      Bạn nuôi thời gian dài như vậy mà nó vẫn ko đẻ thì theo mình bạn nên đổi trống mái cho cặp khác, cho uống ADE, can xi , bồ câu nhà minh nuôi 5 - 6 tháng là đã đẻ ấp rồi, mình thường loại bỏ những cặp ko biết nuôi con, đẻ 01 trứng... vì ko hiệu quả.