• Cách cho ếch sinh sản nghịch mùa

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 3/1/14

1. hamster Nhà nông chính hiệu

Sau bao ngày tìm tòi học cách cho ếch đẻ nhưng khong ai chỉ tình cờ biết được loại thuốc kích dục tố để chích cho ếch sinh sản có 2 loại mà mình ko biết loại nào tốt HCG và LRH-A2 có ai biết về 2 loại thuốc này ko chỉ mình với. Và cho mình hỏi nếu chích cho ếch thì chích bộ phận nào của ếch , và thể trạng của ếch như thế nào mới chích được , ai đã cho ếch dinh sản thành công bằng cách này cho mình xin ít kinh nghiệm , cảm ơn nhiều.

Đang tải...
    2. hiepTG

hiepTG Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      ban tho giong 01649149672
      loai LRH_A2 pha them 2 vien thuoc ...... . 1 ong tiem 5 cap , tiem o dui sau . va nhieu van de phuc tap nua . ban can biet thi dt minh chi cho . minh viet k bo dau duoc kho doc .

3. thanhnienlamkinhte

thanhnienlamkinhte Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      lap nghiep
      than men chao ban

minh o Binh Duong neu ban khong ngai co the cho minh sdt duoc khong. cam on ban

4. thanhnienlamkinhte

thanhnienlamkinhte Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      lap nghiep
      chao buoi sáng

bạn có thể cho mình xin sđt được không

5. levinh150

levinh150 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhà Nông @
      Chích thuốc ở đùi và nách ở chi trước điều được. lều ếch đực = 1/2 lều ếch cái. thử vài lần sẽ có kinh nghiệm. cái khó là ương nuôi nòng nọc thành ếch con.đôi dòng gửi bạn , chúc bạn thành công.

6. echcon1

echcon1 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Có ai biết ở Quảng Nam có trang trại nào đang nuôi ếch không, mình muốn hoc hỏi kinh nghiệm tý.

7. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Hôm qua mình lựa đc 10 con ếch cái bụng thấy nhám , mình tiêm thuốc vào nách ếch cái lúc 3 giờ , ếch đực mình ko tiêm , rồi thả vô hồ đến 4 giờ mình gây mưa , và 6h mình gây mưa thêm lần nửa thì 7 giờ mấy thì thấy 3 con ếch đực bắt cặp 3 con ếch cái còn lại ko thấy bắt cặp , khoảng 9 h mình làm mưa lần nửa rồi di ngủ sáng ra thấy nó đẻ qua trời quá đất luôn, trứng trắng trứng đen gì nó đẻ sạch, nhưng ko biết có nở ko nửa , mới thử lần đầu mà thấy đẻ quá trời.

DuimocLAMTUNG™ thích bài này.
    8. echcon1

echcon1 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Bạn hamter đang nuôi ếch ở đâu vậy?
      Có ai ở Quảng Nam nuôi không vậy. Mình muốn nuôi mà không biết mua con giống ở đâu, các bạn có ai biết ở Quảng Nam chỗ nào cung cấp thì cho mình biết với nha.

9. cuonglongttttt

cuonglongttttt Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sv
      Bạn có thể nói rõ cách pha thuốc không? 1ống chích cho cá thì khoảng 6-8kg nhưng chích cho ếch thì 1 ống cho mấy kg ếch? pha thuốc tiêm cho 1 con là mấy cc? tiêm dưới da ếch hay tiêm vào cơ ếch vạy bạn?

10. anhmytran

anhmytran Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Về hưu
      Bạn Hamster thật là cao thủ. Vừa mới học hỏi đã thành công ngay.

Xin bạn cho biết cụ thể cách làm mưa nữa nhé. Cho xin mấy cái ảnh đi.
      *

11. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Cao thủ gì đâu bạn ơi chịu khó tìm tòi thôi chứ ko ai chỉ mình đâu mình đả đi biết bao trại ếch để học hỏi mà ko ai chỉ hết rồi lên diển đàn tham khảo ý kiến mỗi ng 1 ít rồi về áp dụng rồi có kinh nghiệm. Mình lên diển đàn bằng dt nên ko úp hình đc , làm mưa thì bạn mua cái pét tưới cỏ về câu ống nước đặt trên chuồng ếch đẻ rồi mở nước cho nó phun thôi đơn giản mà chỉnh vừa thôi đừng mở hết van nó phun mạnh văn ra ngoài hết, nhớ giử mực nước trong hồ đẻ 5cm thôi nhé ,

1 person likes this.