cách úm gà hiệu quả nhất

• Thread starter huynhvanthai
  • Ngày gửi
em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.

Nghĩa là bạn cung cấp giống cho mình và thu mua gà sau đẻ? Mình mới chập chững làm nên chưa hiểu.

Chính sách của m nhé, vụ đầu b bỏ vốn ra từ giống, cám úm, thức ăn còn mình hướng dẫn chi tiết để b k có thâm hụt. Vụ 2 mình hướng dẫn b canh tác lương thực từ phân bón của gà đã ủ hoai hoặc qua trùn quế. Vụ 2 bắt đầu miễn phí giống không có giới hạn về số lượng, miễn phí cám úm tự tạo không có sự xuất hiện của thực vật GMO, đăng kí PGS cho bạn và b có thể có quyền lựa chọn các kênh phân phối khác tùy theo hậu mãi của đơn vị hợp tác chứ k nhất thiết phải mình. Lợi thế về giá và sẵn vững kĩ thuật cho b nhiều lựa chọn. Hơn hết là lò ấp được chuyển giao để b có thể làm lò công nghiệp với giá thành rẻ hơn vài lần, ít nhất 2 lần so với hiện tại.
Ai làm thì người ấy hưởng, không có phí cho trung gian trong tiêu thụ nông sản. 100% kg hơi người mua trả tiền bạn nhận hết, phí vận chuyển được bảo trợ 50%.

Ban xem thế này có thiếu sót gì nữa không? Diện tích nhà mình có hơn 1000m vuông liệu đã có 300 gà hiện tại rồi thì còn nuôi mái được nữa không? Trong phạm vi 2km vuông không có trại gà lớn

Chuồng sàn chứ không nuôi thả, gà k tiếp đất. B k hề hối tiếc khi bỏ tiền ra vì gà ăn là lớn, k hề bị đẹt, k phải kháng sinh chạy vạy và tốn kém. Không độn phí thì chi phí sản xuất giảm. Hơn hết là nhàn, tiết kiệm thời gian.

Sàn này k ổn lắm vì m k rõ mắt sàn, úm vậy là đủ thưa nhưng hãy cho ăn máng chuyên dụng.
Để có lãi nhất cho người nuôi và chất lượng k bằng lời nói, gà nuôi 10 tháng, khai thác đủ trứng ăn, giống, thịt. Vụ 2 vào từ tháng thứ 8 9.

Bạn cho mình cái tổng chi phí 100 con tới khi đẻ (không tính chuồng trại) để gia đình có kế hoạch được không.

Trại m lấy năm trả tiền cá 1 lần, yến 10 ngàn. 1 năm tính ra cả gạo ngô không đáng bao cả nên m cũng k tính chi li. 1kg bột cá bao tiền và thường rất ít chất béo, k thể tốt, dễ tiêu và đầy đủ chất như cá tươi. Đặc sản hóa sản phẩm cũng có nghĩa là chi phí sản xuất giảm nhưng được giá hơn.

Mặt sàn là tận dụng nắp của thùng nhựa hoa quả và tấm lót đế làm cầu lông
Giờ mình muốn nuôi thì làm sàn theo kiểu nào? Bạn lên tiền trạm rồi vạch hướng hay sao?

Sắp xong chuồng, xuanhai bên Hải Phòng cho mình ảnh, thực tế chuồng mỗi khu khác nhau do địa hình, nhưng kết cấu chung đều do mình quy chuẩn.
Sàn làm bằng sắt hộp để đỡ, lưới sắt chỉ cắt đủ dài để dải lên và cố định các đầu mép là thả gà thôi. Sàn có mái dùng chú mưa nắng, ngủ và sàn không mái liền để sân chơi, cho ăn và giãn mật độ, hiệu quả chống cắn mổ là tuyệt đối khi đủ 2,5 tháng đã thả bằng mật độ gà lớn và cho ăn thêm rau xanh và chất béo động vật như nội tạng cá, sỏi nhỏ.

Được, miễn gà k chạm đất và đúng quy trình. Tuy gỗ rẻ và b chỉ dùng được 2 3 vụ.

Gỗ mình sẽ ngâm. Biết chọn có thể dùng trên 5 năm mà
Bước đầu nếu làm mình sẽ thử 100 con. Như vậy cần diện tích bao nhiêu bạn nhỉ

Được, dựa vào tay nghề của b về chuồng. B nghĩ sao về sát trùng, phun xịt chuồng đó ?
100 thực sự là quá ít, vì thực tế nó k ăn đáng bao cả, giá trứng thì trai gà ông Tâm đang rao 800/100 quả, b làm đủ 100 quả một ngày vào dịp vụ tết cũng có chút đỉnh. Thêm gà thêm tiền, Ba Vì có hẳn hợp tác xã gà mía và mua được xe tải đi mang gà vô trong.

Mình có biết gì đâu,cứ phun xung quanh chuồng,phun quanh vườn thôi. Cái cơ bản như mình nói ban đầu đó. Mình chưa biết chi phí để nuôi 100 con hết bao nhiêu trong khi vốn để xoay vòng không có. Ở khu vực quanh đây thì chưa có ai làm để xem thực tế tại địa phương.

Nó đẻ là bắt đầu thu rồi, giá trứng so là trứng ăn, có gì phải lo chứ , giá trứng giống thấp nhất cũng 460/100 quả.

Trứng ăn mà bán ở mình thì ko ăn thua. Ko rõ đc cần phải đầu tư bao nhiêu vốn mới khó xoay trở.hì. mình thì đang kết nuôi gà giống

Để có lợi và đa dạng sản phẩm thì b cứ theo quy trình của mình mà làm. Gi ống cũng được mà thịt cũng ngon. Xong vốn và kĩ thuật chưa rành thì b nên chọn mình thay vì tự xoay sở với gà, cám và thương lái. Vì những kiểu đó đều cũ và nhiều rủi ro. Nếu làm k có lãi thì mình k giúp bạn, bản thân m cũng có lãi xong ai làm thì người đó hưởng, mình k có tiền từ mua đi bán lại ăn %. Tất cả để mở lối cho b đi dễ dàng nhất, vì mình cần các sản phẩm mà b k cần.

Mình hiểu điều ấy. Giá như bạn biết được trại nào đó đã làm với quy mô nhỏ để mình biết tham khảo thì tốt quá. 100 con thử nghiệm ban đầu với số vốn ít ỏi,thời gian thu hồi vốn phải hơn 6 tháng

Back