• Dismiss Notice

Cần giúp đỡ về mùa sinh sản của các loài chim cảnh

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 4/4/10

1. sungsuong Guest

Xin chào,

Cho em hỏi anh em nào biết thời gian sinh sản của chim sáo, chim nhồng , chim cưỡng và chích chòe không? Vì em muốn mua chim nhỏ về nuôi lớn mà không biết thời gian sinh sản của chúng.Vì em muốn tìm hiểu để tiện ra ngoài tiệm dễ mua. Anh em nào biết chỉ giùm em.

Đang tải...
    2. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Bạn nhắn tin cho nick Xuan Vu ... Bác ấy nuôi nhiều chim lắm ... Hôm nọ bác ấy nói mùa này nhà bác lúc nào cũng có tầm 5000 con chim non " nghe mà choáng" mấy loại này chắc chắn bác ấy biết

3. sungsuong

sungsuong Guest

Cảm ơn bạn nha,

4. trangtraiheoconlonton

trangtraiheoconlonton Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      đến mùa nhồng rồi đó bạn nhưng nhồng năm nay đắt hơn mọi năm nhiều quá !

5. truongkhoi2004

truongkhoi2004 Chẳng lẽ tiêu lưng ba vạn sáu

đúng rồi
      hôm qua em vừa rinh một em sáu nâu con. tính rinh em nhồng nhưng đắt quá. pác chủ đòi đến 1,3 chai Hic hic

6. sungsuong

sungsuong Guest

dậy chim cưỡng có ai biết mùa sinh sản của nó ko,gần tết mình rinh được con sấu nâu nuôi gần 3 tháng rồi, giờ ý định mua thêm cưỡng và nhồng cho đủ bộ.Mà có anh em nào ở Tp.hcm biết chổ nào bán chim nhiều ko, ngoài Thuận kiều ra còn chổ nào ko

7. vuonchim

vuonchim Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhan vien vp
      bạn muôn nuôi đẻ loại này phaỉ chịu khó đầu tư chuồng trại , nuôi môi trường rộng có cỏ cây , hoa lá , nước thì chim sẽ đẻ .Nên nuôi đàn mỗi loại từ 10 - 15 con để chúng tự do chọn bạn tình
      Chúc thành công

8. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Chào các bạn chim non có vào đầu mùa xuân ,tức tháng giêng âl ,đến tháng 7 âl thì hết mùa ,nhưng tập trung vào đầu mùa mưa tháng 3,4,5 .Riêng cưởng và sáo trâu (sáo đen)đến tháng 3 âl mới có .nhồng ,xich,chích chòe đất, có rất sớm có khi tháng 12 âl là đã có rồi ,xích hết sớm nhất tháng 4 âl là hết, còn nhồng thì đến cuối tháng 7 âl mới hết.Chích chòe đất tùy vào thời lượng của mưa nếu mưa nhiều thì hết sớm thôi.Còn chim nuôi thuần hóa trong nhà thì có loại đẻ quanh năm như yến phụng, manh manh ,bẩy màu...Bạc má,trỉ,công... cũng đẻ theo mùa nhưng vẩn có đẻ rải rác bạn à .Thân ái chào các bạn

9. trangtraiheoconlonton

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      em đang tính kiếm vài chú nhồng nuôi chơi mà giá cao quá!

10. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

uhm năm nay nhồng nếu giá bán lẻ không dưới chai/con đó bạn,toàn bộ giá năm nay con gì cũng cao,chỉ có con đất giá đầu mùa cao, nay lại thấp hơn năm rồi, loại biết ăn hiện nay giá giao sỉ 150k/con

11. trangtraiheoconlonton

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Bác Vũ ơi người ta nói con nhồng nuôi khó lắm phải ko ạ?họ bảo em con mới nở giá 950 mà còn đỏ hỏn em hãi quá ko dám mua.Nếu mua con nhỏ thế tỷ lệ chết có cao ko bác?Nghe nói bác mua dế của anh Dũng cho nhồng và chim cảnh ăn ạ?Chắc diễn đàn này bác Vũ có nhiều chim và nhiều nghề nhất rồi!Hiiiii