cần mua rắn ráo trâu giống(còn gọi là rắn hổ hèo, long thừa...)

• Thread starter duydung.le
  • Ngày gửi
em nghe nói năm nay Trung quốc không cho xuất khẩu sang trung quốc, mấy lái rắn cung e dè lắm, ko biết năm nay giá cả rắn thịt như thế nào nữa, xin mấy bác cho ý kiến,

Bắt đầu căng à nha! hàng nông sản bắt đầu khó đi qua cửa khẩu TQ rồi?

Đâu nhất thiết là phải xuất đi TQ đâu các bác
Mình thích thì cứ nuôi,không bán được thì để ăn,bổ và ngon,người ta mua ăn,còn mình nuôi ăn,lợi hơn nhiều hii

* Tuy không xuất khẩu sang TQ nhưng nói chung là hiện tại các nhà hàng lớn tại Việt Nam vẫn có nhu cầu tiêu thụ cao về rắn này, 1 con răn chừng 2kgkg lên bàn nhậu cho các đại gia từ 3-5 người ăn là ok, chắc chắn có thể 10 năm nữa con rắn này vẫn không thay đổi có khi nhu cầu cao hơn nữa là khác, ko như nhím chỉ bán giống thôi.

Đâu nhất thiết là phải xuất đi TQ đâu các bác
Mình thích thì cứ nuôi,không bán được thì để ăn,bổ và ngon,người ta mua ăn,còn mình nuôi ăn,lợi hơn nhiều hii

Bác này giàu nè! hii, nông dân tôm cá còn không có ăn đó bác à!

Nuôi rắn mà không có chết và xổng chuồng là chưa thành công
Còn bạn hỏi nuôi rắn có sống 100% không là không có ai nuôi được

Nuôi rắn mà không có chết và xổng chuồng là chưa thành công
Còn bạn hỏi nuôi rắn có sống 100% không là không có ai nuôi được
Câu trả lời này đương nhiên là đúng. Nhưng phải tiếp theo nửa mới hoàn chỉnh .
- Nuôi sống 100% là có, chỉ có đối với những người nuôi vài 3 con. Còn nuôi chết 100% cũng có , vì có người nuôi chết sạch chuồng luôn. Chết sạch chuồng là đối với những người nuôi ít, mới nuôi, chết gần hết chuồng là đới với những người đã nuôi lâu rồi ....
Vấn đề nuôi rắn không phải 1 năm hay 4 - 5 năm, mà phải lâu hơn mới biết được.

Bác này giàu nè! hii, nông dân tôm cá còn không có ăn đó bác à!

Không phải đâu bác ơi,thời buổi này nông dân hiện đại hóa hết rồi,chỉ có người làm công nghiệp không có ăn thôi (trừ chủ doanh nghiệp) chứ nông dân là có đó.Bác không thấy bên Thái Lan sao,trên 50% người giàu đều làm nông nghiệp đó

Hay hay, mong một ngày mình giàu từ nghề nông! Xây biệt thự giữa những cánh đồng bát ngát hen? Oai nhỉ?

Không kết bạn giao lưu
Không hợp mặt Diễn Đàn
Không chia sẽ kinh nghiệm
Không tìm tòi học hỏi
Là không nuôi rắn thành công

em ủng hộ bác! nhưng bản tính không thích giao lưu nhậu nhẹt đông đúc thì sao giờ vậy bác? hii, vậy giao lưu trên Agriviet này hen.

Nói vậy chứ lâu lâu cũng hợp mặt anh em
lai rai vài lon để học hỏi lẩn nhau điều hây

Nói vậy chứ lâu lâu cũng hợp mặt anh em
lai rai vài lon để học hỏi lẩn nhau điều hây

Bác nói hoàn toàn đúng rồi,nhưng anh em mỗi người một phương muốn gặp làm vài lon khó quá bác ơi!
Mong một ngày náo đó ngồi cùng các bác lai rai và lắng nghe những chiến tích mà các bác đã trải nghiệp
RẤT MONG SẼ CÓ MỘT NGÀY!

ran giong tot

mình đang ở tp hcm cần mua rắn hổ hèo giống.....có ai bán thì cho mình giá bán để tham khảo (xin có nguồn gốc rõ ràng) và kèm hình ảnh về nơi nuôi rắn.
email: duydung.le@gmail.com
dd: 01226647947
thanks

hiện tại thì sang o tây ninh ran nhà sang cung moi de minh moi vua ban dc 1 ổ 14 con hiên tai thì ran nha minh nuoi ca som nha minh deu khen la nuoi mau lon va de say nhat neu ban muon mua con giong thi phon cho minh nhe xem ran truoc khi mua neu can thi xuong nha minh nhau 1 bua cho biet va hoc hoi thêm về cách nuoi nha ban 01658637206 xuan vũ

Cám ơn Cường nha hôm nào ra BR Vũng Tàu Hậu alo anh em mình làm lai rai
vài lon tâm sự ... ... Nói chuyện nhiều hơn. Thân Chào

Back