• Cầu lưu ý cẩn trọng khi mua gà Đông tảo (Lâm Minh)

Thảo luận trong 'Chuyện cảnh giác / Người xấu - Việc xấu' , 14/8/13

1. ngocthanh.30_11 Nhà nông nghiệp dư

Đây là lời quảng cáo hoành tráng của Lâm Minh:
      ....Và nhiều gà khủng giá cả khác
      (lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
      CÁCH PHÂN BIỆT GIỮA GÀ THUẦN VÀ GÀ LAI CHO BÀ CON NHẬN DẠNG KHI MUA GÀ
      CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
      Nếu ai đã giống như em thì chia sẻ cho mọi người đc bik đề phòng tránh nhé!

Last edited: 14/8/13
      DQKhanh thích bài này.
      Đang tải...
    2. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Chia buồn cùng chú.

3. Mai khuyen

Mai khuyen Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tập làm nông dân
      Một nạn nhân đã lên tiếng ,mà bạn có mua đúng gà đông tảo thật thì bạn tìm đàu ra ở đâu ,vì bạn mua con giống giá trên trời ko lẽ bán giá = giá gà bình thường.Dù sao cũng chia buồn cùng bạn

4. Tuanfodacon

Tuanfodacon Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thạc sỹ kinh tế, Kỹ sư xây dựng
      Bác mua trứng về ấp cho nở ah? Gà Đông Tảo xịn, nở ra chân đã to đùng rồi.

DQKhanh thích bài này.
    5. ngocthanh.30_11

ngocthanh.30_11 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Công nhân
      Mình xin bổ sung ý kiến: gà này mình mua 1 thang tuổi với giá 225k/con.
      thật ra thì mình chưa có kinh nghiệm, chỉ là dân mới chơi thôi nên tin tưởng ng bán, nhưng ko ngờ lấy lòng tin của khách hàng để hám lợi.

6. cungcapgagiong

cungcapgagiong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      chia buồn cùng chủ thớt. lên cho mọi người cảnh giác. đó sao gọi là d0o6ng tảo được. gà ta chứ đông nổi gì

7. thanhphong23

thanhphong23 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      anh lam nong
      đồng cảnh ngộ

mình cũng ham thích gà Đông Tảo nên cũng lặn lội đi mua về nuôi. minh mua ở trang trại gà đông tảo Tuân ấp 2 xã Hòa BÌnh Đông Hòa Trảng Bom. cũng quảng cáo rầm rộ là gà thuần chủng nhưng mua về nuôi thì hóa ra ga chân vàng. lai tạp đúng là chăn nuôi lừa đảo

8. Truong Thuy Linh

Truong Thuy Linh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Bán men VISINH-308
      Khi nuôi con gì thì phải tìm sách, lật tung trên mạng tìm tài liệu muh đọc.

- Thấu triệt Kỹ Thuật rồi mới nuôi

Còn chỉ nghe thôi, chứ con mắt chưa thấy ---> mù.

Mở mắt to ra còn chưa thấy nữa.

Chạy theo phong trào ---> tự chuốt lấy, tự chết đừng có la, đó là bài học, tự nuốt đi.

Cái câu "Chó mặc chó, đoàn lữ hành cứ đi).

Ai quãng cáo láo thì mặc họ, mình học tìm hiểu thì làm sao họ gạt đc mình.

Chia vui cùng bạn, vì bạn trả giá bài học chỉ 1-2 triệu, còn bạn nuôi con khác mất vài trăm triệu, mất vài tỉ, không còn cục đất chọi chim là chuyện thường.

***Có một điều làm tui thắc mắc ...bạn lên mạng gõ phiếm ào ào, sao bạn không Google ...không phải là người nông dân không biết chữ ...cái này là chuyện lạ nhỉ.

DQKhanhTấn Thành thích bài này.
    9. nguyenthanh2687

nguyenthanh2687 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Muốn Làm Nông
      Chia buồn cùng bạn, đừng tin vào quảng cáo...
      Cmt để cảnh báo bà con...

10. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Cách đây 4 năm mình cũng từng tìm hiểu con này, và cũng thấy trại này. Nhưng trời xui đất khiến sao mình lại không thích nuôi loại này lắm nên thôi, cũng hên chút xíu, ko là ăn thịt lừa rồi.

11. huynhtruong1991

huynhtruong1991 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      thú y
      quảng cáo nói láo ăn tiền, nên khi mua gì trên mạng đừng tin vào lời quảng cáo, đến tận nơi thấy tận mắt còn chết, phải tìm hiểu thật kỹ trước khi nuôi hay mua cái j đó