• Cây sương sâm

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 15/12/13

1. Tran Tuan Phong

Tran Tuan Phong Nhà nông nghiệp dư

Mình không trồng cây này mình trồng cà chua, qua hình ảnh thì mình thấy nó cực kỳ giống bệnh đốm lá ở cà chua( gọi là đốm lá vì nấm tập chung và tạo ra các vết đốm ở lá là chủ yếu ngoài ra còn bị ở thân và cuống hoa) Bạn thử dùng thuốc trị nấm của cà chua thử xem . hi

2. duchuy100386

duchuy100386 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      Bạn cho mình tên chính xác loại thuốc mà bạn dùng thấy hiệu quả trên cây cà chua luôn đi bạn..vì mình dùng khá nhiều loại thuốc rồi đó bạn hi...thank bạn trước cái ngen

3. duongtri151

duongtri151 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nông dân
      xem tình tình thì bạn huy đã trở thành ''khách hàng thân thiết, ưu tú, vip,...'' của tiêm thuốc bvtv gần nhà rồi hen, định góp gạch tiếp nhưng sẽ hơi ...dài, nhiều chữ đọc mỏi mắt luôn. tổng kết tất cả những gì mình đã làm, biết với cây ssl, nhưng mà cho hẹn vài hôm nữa vậy, h mà gạch đá ngổn ngang tùm lum thì lại thiếu chỗ nọ chỗ kia rồi phải vá, bổ sung,.. rối mắt người đọc, khó hiểu...
      --- @ 8/12/14, Original Post Date: 8/12/14 ---
      p/s; mình rất tệ môn văn

4. duchuy100386

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      ok bác thì giờ mình coi đám ss của mình là phòng thí nghiệm ngoài trời mà bạn hihi.......Chờ gạch đá của bác để mình lụm về mình ném zô cái phòng thí nghiệm của mình coi sao !

5. minh ban hat neu ban mua minh ban cho 01675031033

6. minh cung cap la ssl va hat cay giong day ai wam tam thi goi cho minh nha 01675031033

7. theo ý của tui là bác nhặt đá vụn nhỏ về .tụm ngay góc cây sương sâm .đương nhiên là phải làm luống cho cây .láy đá tụm góc vừa tre mát và có thể đề phòng nấm.giữ độ ậm .và trong đá có chất đạm tự nhiên rất tốt cho cây sương sâm ..... đây là kinh nghiệm của mình mong mấy bác tham khảo.

8. sánh con

sánh con Nhà nông tập sự

--- @ 13/12/14 ---
      theo ý của tui là bác nhặt đá vụn nhỏ về .tụm ngay góc cây sương sâm .đương nhiên là phải làm luống cho cây .láy đá tụm góc vừa tre mát và có thể đề phòng nắm.giữ độ ậm .và trong đá có chất đạm tự nhiên rất tốt cho cây sương sâm ..... đây là kinh nghiệm của mình mong mấy bác tham khảo.
      --- @ 14/12/14 ---
      --- @ 14/12/14 ---
      --- @ 14/12/14 ---
      xịt thuốc motox đó bạn

9. duchuy100386

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      motox là thuốc trừ sâu phải không bạn?

10. Sương Sâm

Sương Sâm Facebook: suongsamvadudu@gmail.com

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Chữa bệnh cho em nó được chưa ducduy ?

11. duchuy100386

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      Thực sự là chưa bạn bạn ơi..Bạn trồng nhiều vậy nên chủ động ngừa đi ngen..Đừng để bị nhiều quá là đau đầu lắm. Tình trạng vườn mình là do nguyên mùa chôm chôm mình bỏ lơ em nó luôn nên khi bị cái là không đỡ kịp...còn mùa này thì không lo lắm. chủ yếu là mùa mưa ngen bạn