Chăn nuôi lươn

• Thread starter duchuy187
  • Ngày gửi
Em dự định chuyển nghành kinh tế qua chăn nuôi. hiện tại em dự định nuôi lươn không bùn. Nhưng do chưa có kinh nghiệm về bên này nên nhờ mọi người cho em ý kiến về việc này.
Nuôi lươn vốn đầu tư có lớn không? chi phí cho sản xuất có cao lắm không? đầu ra của sản phẩm có ổn định và giá cả có bị chèn ép nhiều không. em dự định thuê căn nhà có khu vườn khoảng 150m2 đến 200m2 để làm nơi chăn nuôi. nhờ mọi người cho lời khuyên giúp

Vịt con à mồi thích khẩu của cá tai tượng lớn đó, còn trẻ em thì không đến đổi vì nó cũng sợ người nếu nuôi ở ao,. Còn trên hồ kiếng cá rất dạng người nên chẳng hề sợ ai. Trừ trường hợp rất lớn mà bị bỏ đói , mới xẩy ra nguy hiểm nhưng rất hiếm với cá tai tượng, chuyện này thường xẩy ra với cá Bông. cá bông nó không đói cũng có thể tấn công người nếu bị xâm phạm
Hihi cá tai tượng cũng là loại vật nuôi mang lại kinh tế mà chú Vũ nhỉ. Cháu ngoài Bắc chú xem có con gì nuôi hợp lý hok với :(

Ở miền bắc nuôi được, cá tai tượng, giống với cá rô biển, cá rô phi gần giống nhau vậy mà. Thường người nuôi cá tai tượng trên hồ làm cá cảnh nhưng. Sau này được vào diện nuôi cá thịt, vì nó dễ nuôi, ăn tạp, mau lớn

Về cá nuôi hình như trên diễn đàn mọi người đã quên đi con cá Tai tượng, cá này rất ngon thịt và cũng ít thấy bán ngoài chợ, không biết nguyên do nào. Theo tôi nuôi cá này rất dễ nuôi, vì nó ăn mặn và ăn chay luôn, từ rau , cỏ, củ, quả đến thịt, cá, và cả phân người , phân gà vịt v v cái gì cũng ăn tất . Nếu là trùn quế nó ăn là Ok rồi. Thế sao không thấy bàn về nó. Nếu tôi có chỗ nuôi tôi sẽ nuôi con cá tai tượng[/QUOT
xl cho em hỏi bác cá tai tượng là cá gì vậy.em ở tận ngoài bắc bác ak
1000m2 có gần nhà hok? gần khu dân cư hok? Có người trông nom hok? Theo như mình gột cá vẫn cần chăm sóc nhiều bạn ak. Hiện giá cá nheo khá là cao 70-80k/kg. Thời gian nuôi cũng nhanh nên bạn có thể xem xem đầu tư. 1000m2 có thể thả 1000 con or hơn. Thức ăn thì mua phân gà về ủ trên bờ rồi thả xuống dần ( ib mình bảo làm hiệu quả nhất ) hok tốn công lắm mà thu nhập cũng khá cao. Bạn có thể vừa làm cty vừa làm nó đc. Tiện có nguồn nước thay thg xuyên thì hok có gì bàn cãi. Con này cũng khá là chống chịu đc.
cũng ko gần nhà lắm anh ạ nhưng ngoài đó ko gần khu dân cư anh à.nước ra vào thì e chủ động đk.thanhk anh bác nhé

mong các bạn cho lời khuyên .tớ đang nuôi lươn ,tổ tự thuận lấy giống ,hao hụt 30 phần trăm /1klg.cá biển to mùa 10.000./1kl. mua luôn tự nhiên về để thuận có giá 70.000/1klg.vị mình đang nuôi thử 1 hồ 10m.sắp tới tổ đình đầu tư 100m.nhưng theo các bạn làm như mình vậy có lợi kong.cảm ơn.tôi ở hà tĩnh.

Back