Bán chim công con( má vàng rặc 100%)trĩ 7 màu các loại,gà lôi hong tía, lôi vằn có giá

• Thread starter chimcong
  • Ngày gửi
Up.. Gà lôi hông tía đang nằm trong khung cấm mua bán vận chuyển và nuôi nhốt. Nhà mình ở Lâm Đồng mới thả 1 cặp dù rằng mình quen thân với thằng bạn học chung làm kiểm lâm.

em o ddang lam o thuan an muon ve que nuoi cong va tri anh co the huong dan ki thuat nuoi cho em ko neu duoc em xuong hoc ki thuat roi vr xay chuong va lay giong

Inbox giúp em giá công má vàng đi a ơi :) 0977649324 cảm ơn rất rất nhiều
thằng lừa đảo này nó lừa bao nhiêu người bạn chưa biết à , nó tên Lâm Minh ở Bình Dương. không hiểu làm thế nào mà vtv6, htv7 , báo Người lao động lại có bài khen nó, chứ anh em trên này bì lừa nhiều rồi bạn à.http://agriviet.com/threads/cau-luu-y-can-trong-khi-mua-ga-dong-tao-lam-minh.147154/
Đây là lời quảng cáo hoành tráng của Lâm Minh:
....Và nhiều gà khủng giá cả khác
(lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
CÁCH PHÂN BIỆT GIỮA GÀ THUẦN VÀ GÀ LAI CHO BÀ CON NHẬN DẠNG KHI MUA GÀ
CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
vaxixs

vaxixk

Nếu ai đã giống như em thì chia sẻ cho mọi người đc bik đề phòng tránh nhé!
Giống gà “mặt quỷ” (Ayam Cemani, Indonesia) được nhiều người săn lùng như báu vật, có giá trên 2.500 USD đã được nuôi và nhân giống tại Bình Dương.

Giống gà “mặt quỷ” là loại gà có xuất xứ từ đảo Java, nước Indonesia, toàn bộ thân hình từ nội tạng cho tới lông cánh đều có màu đen. Với mức giá khoảng 2.500 USD/con trưởng thành, giống gà này đang được rất nhiều người trong giới đại gia, người nhiều tiền săn lùng.

Những chú gà “mặt quỷ” nổi tiếng với giá tiền đắt đỏ chỉ giành cho đại gia

Trước những tiềm năng mà loại gà này có thể mạng lại, anh Phan Minh Hồng (31 tuổi, ở Bình Dương) đã mua giống từ bên nước bạn về để nuôi. Hiện trong trang trại gà của anh có 13 con gà trưởng thành và hàng trăm gà “mặt quỷ” loại nhỏ khoảng 2 tuần tuổi trở lên.

Loại gà này có nguồn gốc từ từ Indonesia. Được biết, nếu ai sở hữu giống gà này sẽ nhận được nhiều may mắn. Một cặp gà “mặt quỷ” trưởng thành được anh Hồng bán với giá 50 triêu đồng/1 cặp

Những con gà “mặt quỷ” này thường có trọng lượng từ 3 – 3,5 kg/con

Theo các nhà khoa học, chất fibromelanosis trong cơ thể gà đã thúc đẩy sự phát triển của tế bào sắc tố đen. Gen tạo ra fibromelanosis là gen đột biến.

Gà “mặt quỷ” đẻ trứng giống gà bình thường, nhưng trong giai đoạn ấp trứng và nuôi những tuần đầu là rất khó khăn. Gà rất dễ mắc bệnh tỉ lệ đạt của gà chỉ 60% nếu không chăm sóc kỹ. Gía của gà con là 3 triệu đồng/1 cặp (3 tuần tuổi).

Giống gà khổng lồ nặng trên 10kg giá bán 25 triệu/con cũng được nuôi trong trang trại của anh Hồng

Loại gà Vẩy Cá có nguồn gốc từ Nhật Bản được nuôi và bán với giá dao động từ 7 – 8,5 triệu/1 cặp.

Giống gà lông xù, có nguồn gốc từ Ba Lan rất đặc biệt. Toàn bộ lông trên cơ thể chú gà xù ra, trên đầu là những chòm lông che khuất hết phần mặt. Những chú gà rất nhanh nhẹn. Gà trọng lượng không cao nhưng giá của nó thì chỉ có đại gia mới có thể mua được. Giao động từ 35 triệu/1 cặp

Thế tóm lại là ai bán công vàng rặc ở miền bắc? Đối thoại làm vài cặp nào.

Thế tóm lại là ai bán công vàng rặc ở miền bắc? Đối thoại làm vài cặp nào.
Anh Giáp o Hà Nội, giá mềm hơn thằng lừa đảo Lam Minh mà không tốn tiền ship.

Bài viết có nội dung tương tự

Back