CÓ NÊN ĐẦU TƯ NUÔI BÒ THỜI ĐIỂM NÀY ?

Bạn chưa nuôi mà đã lo giá thịt? Sợ bạn luôn đấy. Người ta bắt bò con lúc giá cao, bán giá thịt đang thấp vẫn có lời khá đó bạn
Vì bao nhiêu vôn liếng tích lũy em sẽ dành cả vào việc này chị ạ. Mà trên khắp các diễn đàn ai cũng kêu như vậy, ngay cả thực tế người chăn nuôi ở quê em họ cũng than nhiều, nên em cũng lo ạ.

Vietna

Nhà nông nghiệp dư
Bạn xem giá bò hơi, bò giống có thể xuống thấp hơn lúc này được nữa hay không ?

Bạn xem giá bò hơi, bò giống có thể xuống thấp hơn lúc này được nữa hay không ?
Dạ, vì em chưa làm thực tế nên cũng chưa có cái nhìn định hướng được gì về giá cả anh ạ. Vậy lên mới cần các anh chị trong diễn đàn chia sẻ và chỉ bảo giúp.

tranlehoan

"Bảo tồn và nhân giống Gù hương - Xá xị"
Chào các anh/ chị. Em ở Vụ Bản - Nam Định
Sang năm 2018 em có ý định đầu tư khoảng 200 triệu nuôi bò. Nhưng so với thời giá hiện nay thì giá bò đang xuống thấp quá, nên em đang phân vân không biết có nên đầu tư không ?
Mong các anh/chị đi trước có kinh nghiệm và thông tin chỉ bảo ạ.
Chào bạn. Năm 2018 bạn có thể đầu tư chăn nuôi được. Đầu năm 2018 chúng ta hội nhập gần như toàn bộ về nông nghiệp, giá cả sẽ có sự biến động. Bạn nên nuôi từ giữa năm 2018 vì khi đó giá đã cơ bản ổn định(nếu còn biến động cũng rất nhỏ). Trước hết chăn nuôi nhanh thu hồi vốn nhưng cũng có nhiều rủi ro hơn trồng trọt, bạn nên đầu tư nuôi bò đẻ hoặc trâu đẻ. Nếu thị trường biến động thì nó vẫn sản xuất ra tiền, bạn bỏ công ra là sẽ có lãi. Chúc cho nhưng đam mê, những theo đuổi trong chăn nuôi của bạn thành công!

Chào bạn. Năm 2018 bạn có thể đầu tư chăn nuôi được. Đầu năm 2018 chúng ta hội nhập gần như toàn bộ về nông nghiệp, giá cả sẽ có sự biến động. Bạn nên nuôi từ giữa năm 2018 vì khi đó giá đã cơ bản ổn định(nếu còn biến động cũng rất nhỏ). Trước hết chăn nuôi nhanh thu hồi vốn nhưng cũng có nhiều rủi ro hơn trồng trọt, bạn nên đầu tư nuôi bò đẻ hoặc trâu đẻ. Nếu thị trường biến động thì nó vẫn sản xuất ra tiền, bạn bỏ công ra là sẽ có lãi. Chúc cho nhưng đam mê, những theo đuổi trong chăn nuôi của bạn thành công!
Vâng. Có thêm ý kiến của anh làm em vững tâm hơn ạ

Toi o thach thanh thanh hoa co khoang 2h hien tai dang trong mia va nuoi 6 me bo de ma thay gia bo nay re qua mong moi ng tu van conen nuoi o nua kg ah.

Chào các anh/ chị. Em ở Vụ Bản - Nam Định
Sang năm 2018 em có ý định đầu tư khoảng 200 triệu nuôi bò. Nhưng so với thời giá hiện nay thì giá bò đang xuống thấp quá, nên em đang phân vân không biết có nên đầu tư không ?
Mong các anh/chị đi trước có kinh nghiệm và thông tin chỉ bảo ạ.
Tui cubg dang nuoi bo vat va day ban ah