CÓ NÊN ĐẦU TƯ NUÔI BÒ THỜI ĐIỂM NÀY ?

• Thread starter trongvinapro
  • Ngày gửi
Chào các anh/ chị. Em ở Vụ Bản - Nam Định
Sang năm 2018 em có ý định đầu tư khoảng 200 triệu nuôi bò. Nhưng so với thời giá hiện nay thì giá bò đang xuống thấp quá, nên em đang phân vân không biết có nên đầu tư không ?
Mong các anh/chị đi trước có kinh nghiệm và thông tin chỉ bảo ạ.

Bò đang giảm giá có thể do bò ngoại nhập về nhiều. Tôi vừa thấy 1 công ty nhập hơn 200 bò Thái v/ c về đường bộ. Vậy nên đầu tư nuôi bò lớn bây giờ chắc không hiệu quả. 1 vị chuyên gia NN đã nói : Chính phủ đã có chiến dịch giải cứu dưa hấu năm 2016, rồi giải cứu lợn 2017, có lẽ rồi sẽ có giải cứu bò sắp tới -2018.
Về vỗ béo bò, cũng xin góp ý: pha vi sinh EM 0,2%, rỉ đường 2%, urê 0,4 % vào nước cho uống.

em ở sóc trăng em có 2 con bo thịt chabolai nặng khoảng 500kg mỗi con.em định bán ko biết bán ở đâu, có ai biết giúp em với vi em cũng mới nuôi thôi

em ở sóc trăng em có 2 con bo thịt chabolai nặng khoảng 500kg mỗi con.em định bán ko biết bán ở đâu, có ai biết giúp em với vi em cũng mới nuôi thôi
Chẳng lẻ cả tỉnh mà ko có lấy 1 lái bò nào à. Tìm ai nuôi bò hỏi chỗ ng ta mua, bán. Ở mình lái bò họ bán bò nuôi, thu bò thịt. Lời, giàu lắm.

Chẳng lẻ cả tỉnh mà ko có lấy 1 lái bò nào à. Tìm ai nuôi bò hỏi chỗ ng ta mua, bán. Ở mình lái bò họ bán bò nuôi, thu bò thịt. Lời, giàu lắm.
từ chỗ họ mua bò lơi, giàu lắm nên mình bán cho họ thì giá rất thấp.với lại chỗ mình it ai nuôi lắm pt vận chuyển khó khăn nên tìm thương lái càng khó hơn

Chỉ có người giàu mới làm giàu thêm...
Con bò sẽ tăng giá lại, nhưng thời gian chưa biết ngắn hay dài. Hiện nay người nghèo, cứ đeo bám con bò thì không có tiền mua gạo, mất công lao động. Thế là bán khuất nó đi, để còn có thời gian làm ra tiền. Cầm bò lại đây thì bò giá thấp, mát hết lao động kiếm gạo rồi.
Người giàu họ sẽ đầu tư bài bản, có sân ,có chuồng cho bò nghĩ ngơi , có đồng cỏ trồng cỏ đủ cỏ cho bò ăn. Thế là lúc giá rẻ cứ mua vào thả vào đấy, tha hồ mà sinh sản, đến lúc giá cao tung ra bán.
....Bán cho ai?
Bán lại cho mấy người lúc bán rẽ lại cho mình , chứ bán cho ai... Thế là giàu lại giàu thêm.
Còn nghèo lúc rẽ bán ra, , đắc mua vào .... nghèo lại nghèo thêm

Con bò sẽ tăng giá lại, nhưng thời gian chưa biết ngắn hay dài. Hiện nay người nghèo, cứ đeo bám con bò thì không có tiền mua gạo, mất công lao động. Thế là bán khuất nó đi, để còn có thời gian làm ra tiền. Cầm bò lại đây thì bò giá thấp, mát hết lao động kiếm gạo rồi.
Người giàu họ sẽ đầu tư bài bản, có sân ,có chuồng cho bò nghĩ ngơi , có đồng cỏ trồng cỏ đủ cỏ cho bò ăn. Thế là lúc giá rẻ cứ mua vào thả vào đấy, tha hồ mà sinh sản, đến lúc giá cao tung ra bán.
....Bán cho ai?
Bán lại cho mấy người lúc bán rẽ lại cho mình , chứ bán cho ai... Thế là giàu lại giàu thêm.
Haha. Đang tính làm chục con bò đây bác ơi

c
....Bán cho ai?
cũng chưa hẳn có giá lại đâu chú ơi.vì giá bò uc rẻ hơn vn mình nên các doanh nghiệp ồ at nhập về càng lúc càng nhiều

Chào các anh/ chị. Em ở Vụ Bản - Nam Định
Sang năm 2018 em có ý định đầu tư khoảng 200 triệu nuôi bò. Nhưng so với thời giá hiện nay thì giá bò đang xuống thấp quá, nên em đang phân vân không biết có nên đầu tư không ?
Mong các anh/chị đi trước có kinh nghiệm và thông tin chỉ bảo ạ.
Tôi đang nuôi 16 con bò địa phương, từ đầu năm đến nay đẻ 3 con. Chủ yếu nuôi bò cái. Tôi nghĩ nếu bò rẻ là cơ hội để gây đàn, nuôi bao giờ giá đc thì bán. Bò chỉ tốn có và ít cám đỡ sức ép vốn lưu động hơn gà, lợn

File đính kèm

187.5 KB · Lượt xem: 31
    177.1 KB · Lượt xem: 31
Tôi đang nuôi 16 con bò địa phương, từ đầu năm đến nay đẻ 3 con. Chủ yếu nuôi bò cái. Tôi nghĩ n
Tôi đang nuôi 16 con bò địa phương, từ đầu năm đến nay đẻ 3 con. Chủ yếu nuôi bò cái. Tôi nghĩ nếu bò rẻ là cơ hội để gây đàn, nuôi bao giờ giá đc thì bán. Bò chỉ tốn có và ít cám đỡ sức ép vốn lưu động hơn gà, lợn
Nuôi lâu quá mà không xuất đi được thì lỗ anh ạ. Với lại vốn liếng dồn cả 1 chỗ thì lấy gì mà sống chứ.

Mình nuôi 2 con đực tính ra lúc mua 24tr/2con. Nuôi 16 tháng bán được 54tr. Không tốn 1 đồng mua rơm, cám.Tính ra cũng lời nhiều. Mấy chú mình nuôi tới 2 năm. Đầu tư ít ít mà chăm kĩ mình nghĩ sẽ lợi hơn.

Nuôi lâu quá mà không xuất đi được thì lỗ anh ạ. Với lại vốn liếng dồn cả 1 chỗ thì lấy gì mà sống chứ.
vấn đề không phải lâu hay nhanh, mà cuối cùng lãi bao nhiêu? những nếu bạn chi có 1000m2 cỏ, thì nuôi được 02 con bò nhé.

Mình nuôi 2 con đực tính ra lúc mua 24tr/2con. Nuôi 16 tháng bán được 54tr. Không tốn 1 đồng mua rơm, cám.Tính ra cũng lời nhiều. Mấy chú mình nuôi tới 2 năm. Đầu tư ít ít mà chăm kĩ mình nghĩ sẽ lợi hơn.
Ăn nhau là thời điểm chị bán ạ, chứ tầm này thì thì lấy đâu lãi nhiều thế ạ !

vấn đề không phải lâu hay nhanh, mà cuối cùng lãi bao nhiêu? những nếu bạn chi có 1000m2 cỏ, thì nuôi được 02 con bò nhé.
Vâng, vì diện tích có hạn, nên em mới phải nghĩ xoay vòng nhanh gọn ạ !

Mình không có điều kiện nuôi bằng hèm thì mình thúc cho bò trước khi muốn bán 2-3 tháng. Ngày pha uống 2 lần.Mua cám cho bò+ bột mì+ muối hột pha (khoảng 1 nắm cho 2 con) vào nước để làm sao máng uống trực tiếp trong chuồng (bò muốn uống lúc nào cũng được) cùng với cỏ nhiều. Quê mình ai cũng làm vậy, mình cũng đang làm, bò phát thịt rất nhanh.
Bot mì chăn nuôi giá bao nhiêu vậy

Bot mì chăn nuôi giá bao nhiêu vậy
Bột mì, bột ngô, bột cám gạo đều được nghen bạn. Khoảng 6.5-7k/kg. Thúc 2 tháng cuối trước khi bán thôi. Bò mình bị đứng lại mất 2 tháng do mắc lở mồm long móng mà mình vẫn lời nhiều. Kinh nghiệm là chọn bò giống tốt, nuôi ít thôi, chăm kĩ thì rút ngắn tg nuôi, bò nhiều thịt, đỡ vất vả

Khôb
Ăn nhau là thời điểm chị bán ạ, chứ tầm này thì thì lấy đâu lãi nhiều thế ạ !
Không đâu nhé. Chị vừa bán giá thịt tính là 174k thôi. Lãi được vậy nhờ chị mua lúc bò rẻ, bò đẹp mau lớn, chị chăn thả nên bò ăn được nh loại cỏ mau lớn hơn cột 1 chỗ ăn 1 loại, chị cho ăn cây keo tỉ lệ đạm cao, với lại chị chăm kĩ. Cỏ tự nhiên không trồng nên giờ thiếu cỏ mới bán chứ bò chưa đủ tuổi, mới thay răng được hơn tháng à. Bán cũng tiếc mà kẹt quá nên đành.

Back