Danh sách đăng ký OFFLINE Hậu Giang ... 2012

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Chuyển qua "Thư mời họp mặt Hậu Giang- Xác nhận số lượng thành viên tham gia lần cuối" - Mọi thông tin, thắc mắc, đăng ký xin vui lòng xem và gửi bài tại đây http://agriviet.com/home/threads/82272-Thu-moi-hop-mat-offline-hau-giang-ngay-11-03-2012-xac-nhan-lan-cuoi-?p=251956#post251956

Kính gởi các bà con cô bác gần xa!
Thể theo nguyện vọng của các bác Thuy-canh, chú vovanquan.....
Tôi xin đứng ra tổ chức buổi họp mặt nho nhỏ tại hậu giang
Nay xin kính báo với bà con ở gần cũng như ở xa, bà con ở trong này cũng như bà con ở ngoài đó ai có hảo ý thì vui lòng đăng ký tham gia.

Mục Đích: mục đích chỉ mong bà con đến đông đủ để "chỉ bảo" cho "cái thằng tôi" từ không biết gì sẽ trở thành "nhà nông chính hiệu". Chỉ là một buổi giao lưu trò chuyện là chính cho phong trào ở Miền Tây , không phải hội thảo về kỹ thuật nông nghiệp. Những anh em ở xa nên cân nhắc ....
Ngày dự kiến: 11/03/2012

Địa điểm:

64 ấp phương quới, xã Phương Bình, Huyện Phụng Hiệp - Tỉnh Hậu Giang.

Điện thoại: 0944.418679 (Danh)

Danh sách sơ bộ như sau:

1/-bác thuy-canh.
2/-bác maquemau + 3vé
3/-chú vovanquan
4/-bác 3-phi
5/-Hathu-yeunongnghiep
6/-nông dân hậu giang.
7/-hueBkHcm
8/-Cuong_cantho
9/-nguoinhaque
10/-hoangtucantho
11/-ngocphat02
12/-ngocphuit
13/-thanhthanhdanh
14/-Phan Tung
15/-dovanlo+1vé
16/-PHM +1vé
17/-NuoiranCantho
18/ Khucthuydu
19/ Giang còi - (Truong Giang)
20/ Loan Nguyen
21/ phattheoct + 1vé
22/ Jen_ero - MC chương trình
23/ davitvt + 1vé
24/ tanthanh + 1vé
25/ paye
26/ Y-Nin Byă (bạn ngoinhanhotrenthaonguyen)
27/ Banmatchodat --- Cần thơ -
0988 63 68 60 ( aNH EM ở xa có thể ghé Cần Thơ chơi trc 1 ngày)
- 15h CHIỀU THỨ 7 (ngày 10/03/2012) ra bến Ninh Kiều lên ghe đi tham quan sông nước kết hợp lai rai vài món nhanh nhẹ (gỏi xoài khô lóc, chuột đồng, ếch nhái...). Ghe đã chuẩn bị rồi nên cần biết số lượng người để lấy ghe to hay nhỏ mà thôi.

(Nếu xuống Miền tây vào thứ 7 thì Địa điểm tập trung tại Cần Thơ như sau: Nhà số N16 Đường 44A Khu dân cư 586 phường Phú Thứ quận Cái Răng TP Cần Thơ.
Qua khỏi cầu Cần Thơ 2Km gặp vòng xoay rẽ trái 2km nhìn bên trái sẽ thấy KDC 586, vào cổng KDC 586 đi 300m nhìn bên trái sẽ thấy đường 44A. nếu vẫn bí thì Alo 0988 63 68 60)​

28/ TraiMientay --------Đồng Tháp
...................................
..............................................
...................

số thứ tự chỉ mang tính minh họa không có "ý" về ... tuổi tác.
Thể theo "nguyện vọng" của bác thuy-canh - nhà tài trợ nước ngọt, nước mặn, nước lạt và nước cay cay nồng nồng còn tôi thì ... gồng gánh mồi màng nên bà con tham gia không cần phải mang theo quà cáp gì!
mong bà con gần xa mạnh dạn tham gia!
kính mời!
:huh::huh::huh::huh::huh:
--------​

sau đây là bảng hướng dẫn đường đi:
Đường thứ 1 (dễ đi ): đường nhựa
Cần thơ ----> thị xã ngã bãy (30km) ------> quẹo về thị trấn Cây Dương (10km) ----------> Tỉnh lộ 927 khu căn cứ tỉnh ủy Hậu giang (10km) đi tới cuối đường gặp cua gấp bên phải thì tới ... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
Đường thứ 2 (khó tìm-gần hơn đường thứ 1 chút chút):đường nhựa.
Cần thơ -----> ngã ba Cái Tắc (15Km) rẽ phải --------> thị trấn Kinh cùng (15km) ------> qua cầu Kinh Cùng đi thẳng đến cây cầu kế tiếp là cầu Móng, không qua cầu rẽ trái, chạy thẳng đến cuối đường, gặp cua gấp bên trái thì tới ..... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
lưu ý:
gởi Bác nào không biết bơi... lội. Nhớ mặc áo phao khi qua đò. dặn hờ chắc ăn chứ cái đò cũng lớn lắm chở được 05 xe honda lận.

Từ Cần Thơ xuống Bến đò Bà Bái khoảng 45Km. Có tuyến xe buýt đi theo hướng đi số 2. Nhưng phải đi 2 chặng. Tức là từ Bến xe Buýt Cần Thơ (Nằm ngay ngã ba Đại Lộ Hòa Bình và Võ Văn Tần-cách Bến xe Cần Thơ 1.5km-cách Bến Ninh Kiều 500m) ---> Đại Lộ Hòa Bình ----> Đường 30.4 ----> Cầu Cái Răng (quốc lộ 1A củ) -----> bến xe Cái Tắc (điểm cuối tuyến - chuyển qua xe buýt đi Cầu Móng). lộ trình tiếp theo: Cái Tắc -----> Kinh cùng -----> Cầu Móng.(tại đây gọi bác tài cho xuống xe). cháu sẽ sắp xếp cho người đón tại điểm này.
Nếu từ Sài Gòn(Bến xe miền Tây) thì đi mất khoảng 5 tiếng thì tới điểm Cầu Móng (chưa kể thời gian xe ghé trạm ăn uống!). chỉ có hãng xe Phương Trang và Mai Linh là có phục vụ tuyến đi Tp.Vị Thanh(Hậu Giang) nhưng phải đăt vé trước vì chạy theo giờ.
phòng vé Mai Linh Tp.hcm : 08.39.39.39.39 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.13.99
phòng vé Phương Trang Tp.hcm: 08.38.30.93.09 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.358.3

Hướng đi số 1 chỉ khuyến khích bà con đi từ Cà Mau, Sóc trăng Bạc liêu lên.

gởi tặng bà con
tân cổ "nhớ hoài hậu giang" - thanh ngân.
http://youtu.be/NAKrD9jsmDc
bài hát "về miền tây" - cẩm ly+tốp ca
http://youtu.be/OhidZ-FnOaw

Last edited by a moderator:
Bác 3 phỉ và Trường Giang nhớ "đọc vị" rồi "kể lại" cho tôi với. Nghe Xuân thạnh và Ấp sanh mãi mà chưa được thử lần nào!
Bao giờ vô Suối Tre tự tử nhớ thông báo trước để tôi gời cho vài xị Xuân Thạnh thưởng thức trước khi chết.

Kiểu này cho em vài can gụ đem về nha

À mà có thể mang theo em vợ theo được không các Bác. Hình như trong điều 6 của luật ăn nhậu có khuyến khích đó.
Ủng hộ ý kiến này. Hehe
--------------
Các bác toàn bàn về rượu mà ko thấy bàn về mồi là sao trời? Uống mà ko ăn sống sao nổi.
Gợi ý 2 món:
Cá trê đồng nướng mọi - chấm mắm gừng.
Gà đất sét nướng lửa rơm - Muối ớt + chút chanh + lá chanh xắt nhuyễn
Các bác thấy thế nào?

Nông dân hậu giang có thực đơn rùi và bắt tui phải giữ bí mật đến phút chót, nếu không ai hỏi thì tui nhứt quyết không khai đâu.

Nông dân hậu giang có thực đơn rùi và bắt tui phải giữ bí mật đến phút chót, nếu không ai hỏi thì tui nhứt quyết không khai đâu.

Lại thế! Hổng lẽ em làm bình chọn các món để mọi người đoán sau ta!!!
...........................
Anh...........Nói em nghe đi....
.....Em không nói ai đâu.....................
..Có người hỏi em mới nói!! Yên tâm yên tâm....
Nghe đi oFF lần này mà bàn thế thì "lành ít xỉn nhiều "rồi.....Chị Jen cho em 1 vé "kè" ra xe....ai đăng ký thì vô, nếu không "mất dép" thì đừng tiếc nhé!

Bác nào đoán trúng Bác Nông dân hậu giang sẽ thưởng cho 10 lít rượu, nhưng ko được mang về đâu nhé.:lol:

ý hay! ý hay!
Cho biết trước 2 món là Ngà voi chấm óc khỉ và Vịt ấp cua, hấp dẫn chưa? đoán tiếp đi.

Nếu có người hỏi thì khai phải không?.
Hai món anh Baby đề xuất thiệt là hấp dẫn quá nhất là món gà nướng đất sét .

Theo thông tin tôi vừa cập nhật thì đất vườn của nông dân HG đang trong giai đoạn cải tạo nên mới bón "hữu cơ chất lượng cao" sáng sớm nay, bón trên diện rộng, nên làm món gà nướng mọi cho chắc ăn !?

Ủng hộ ý kiến này. Hehe--------------Các bác toàn bàn về rượu mà ko thấy bàn về mồi là sao trời? Uống mà ko ăn sống sao nổi.Gợi ý 2 món:Cá trê đồng nướng mọi - chấm mắm gừng.Gà đất sét nướng lửa rơm - Muối ớt + chút chanh + lá chanh xắt nhuyễnCác bác thấy thế nào?[/Q**Chà chà!Thực-dơn thế nầy thì sẽ cứng bụng thôi! Lo gì "xà lõn dây thun lỏng" chứ?

Last edited:
@ Bác thuy-canh.
Trời ạ! mới nhắc Bác mà bác xuất hiện lìền, linh quá . mấy bữa nay vắng Bác thấy buồn buồn làm sao ấy. Bác về VN chưa?

Bao giờ vô Suối Tre tự tử nhớ thông báo trước để tôi gời cho vài xị Xuân Thạnh thưởng thức trước khi chết.
Bác 3 Phỉ hài hước thiệt!
Em đọc lại mấy lần, mà vẫn thấy tức cười :botay:

Em sẽ rút kinh nghiệm, đem theo một lô vỏ chai nước suối, rót trước để dành rồi chia lại cho bác Bồ :blush:

Tương truyền "Tửu tiên Đỗ khang" ở bên tàu lúc lâm trọng bệnh sắp lìa đời thì mới phát minh ra rượu và cũng nhờ uống rượu mà khỏi bệnh. Bây giờ có người trước khi chết được uống "Xuân thạnh" thì có muốn chết nữa không? hay có phát minh ra cái gì mới không? chắc là món mồi mới để làm "cặp đôi hoàn hảo" với "rượu Xuân Thạnh quá"!

Chè

Xưa vua uống rượu không mồi,
Ngọc Hoàng thấy vậy bồi hồi xốn xan.
Mình là dân nhậu Hậu Giang,
Có mồi không đãi bàng quang ai nhìn.

Em đây góp ý thình lình
Rau luộc thập cẩm đúng mình Agri.
Nếu ai thắc mắc thêm chi,
Kèm cho trứng luộc chấm thì khỏi chê.

* Rau quả luộc thập cẩm chấm với trứng lacos*
Rẻ mà ngon, Ăn với cơm nhảo nữa là no tới rốn luôn. hiiiiiiii
..Có sản phẩm cây trồng lẫn vật nuôi.

--------

Rượu vô chẳng thấy chè đi tới,
Các Bác miền trung có mang theo?
Miền tây xứ của em nghèo,
Thôi thì ra ruộng hái vèo tim sen.

Trước khi nhậu trà sen thông cổ,
Lát tưng tưng mình nổ mới linh.
Bác nào không thể hiện mình,
Nhấp vô chút ít thình lình to tim.

Nghe các bác bàn ăn nhậu mà không nghe bàn trà nước. Em xin mang theo ít tim sen mới hái phơi héo héo cho các bác làm trà. Thứ này mát gan, giải độc, trợ tim. Làm vài ngụm, ngồi "tám" chuyện chờ nhậu.
Lát sau thông cổ, lớn gan, mạnh tim mà làm vài câu vọng cổ nhé. Em không biết hát nhưng thích nghe.

Last edited by a moderator:
Bởi thình lình nên mời trứng luộc
Cùng với là rau cỏ tập tàng
Bà con đừng có hoang mang
Trứng lộn chín tới rượu tràn hết chê

Anh nhớ chừa tui cái mề!

kính thưa tất cả bà con!
thiệt là có lỗi với bà con cô bác, chủ thớt mà lặn mất tăm! thấy bà con bàn mà phát... thèm!cảm ơn chú banmatchodat đã giữ bí mật đến giờ. Sẳn đây tự khai thực đơn dự kiến cho bà con góp ý:
thứ tự ngẩu nhiên: cá lóc nướng lá chuối (rơm đem ủ phân hết rồi! xài đỡ lá chuối), tai tượng chiên xù (bánh tráng cuốn rau sống + bún), gà hấp (diêm) cải xanh, ốc bưu luộc sả + cơm mẻ, cơm trắng+thịt kho+canh khổ qua dồn chả cá thác lác, lẩu mắm: lươn+ốc bưu đen+cá tra phi lê+cá tra ..... hầm khứa khoanh (bỏ cái đầu cho chắc ăn!)+bún+rau .... hầm bà-lằng. nhược điểm của lẩu mắm là ăn mà dính áo thì coi chừng cái mùi cở xe ... dù cũng đuổi xuống. Món cuối tráng miệng: bánh bò bông+bánh da lợn (đang dụ vợ ông anh bà con bạn dì ruột làm giùm!) còn món này tôi thấy cũng hấp dẫn, bà con ra về sẽ có một đoàn bánh tét nhưn chuối+một bánh tét nhưn đậu nhưng ...... "gồng" .... hổng nổi! bà con nào có ý tài trợ thì tôi sẽ lên kế hoạch "gói bánh" ngay. tất cả món ăn trên có thể thay đổi vào phút... chót. Vài dòng chia sẽ thiệt thà với bà con quan tâm đến offline Hậu Giang, bà con cứ mạnh dạn góp ý, trong khả năng tôi sẽ cố gắng thu xếp hết sức mình để theo nguyện vọng chung của tất cả bà con.
kính.

Khà khà...! Đã vào tới nơi thì phải có bác "bồi tiếp" thì mới "chết" được. Í nhưng mà có lẽ phải tìm cách tham gia off để sau đó sẵn công Jen ..."nai lưng" cho về luôn thể.

(Xin lỗi bà con miền Tây vì...chen ngang)

kính thưa tất cả bà con!
thiệt là có lỗi với bà con cô bác, chủ thớt mà lặn mất tăm! thấy bà con bàn mà phát... thèm!cảm ơn chú banmatchodat đã giữ bí mật đến giờ. Sẳn đây tự khai thực đơn dự kiến cho bà con góp ý:
thứ tự ngẩu nhiên: cá lóc nướng lá chuối (rơm đem ủ phân hết rồi! xài đỡ lá chuối), tai tượng chiên xù (bánh tráng cuốn rau sống + bún), gà hấp (diêm) cải xanh, ốc bưu luộc sả + cơm mẻ, cơm trắng+thịt kho+canh khổ qua dồn chả cá thác lác, lẩu mắm: lươn+ốc bưu đen+cá tra phi lê+cá tra ..... hầm khứa khoanh (bỏ cái đầu cho chắc ăn!)+bún+rau .... hầm bà-lằng. nhược điểm của lẩu mắm là ăn mà dính áo thì coi chừng cái mùi cở xe ... dù cũng đuổi xuống. Món cuối tráng miệng: bánh bò bông+bánh da lợn (đang dụ vợ ông anh bà con bạn dì ruột làm giùm!) còn món này tôi thấy cũng hấp dẫn, bà con ra về sẽ có một đoàn bánh tét nhưn chuối+một bánh tét nhưn đậu nhưng ...... "gồng" .... hổng nổi! bà con nào có ý tài trợ thì tôi sẽ lên kế hoạch "gói bánh" ngay. tất cả món ăn trên có thể thay đổi vào phút... chót. Vài dòng chia sẽ thiệt thà với bà con quan tâm đến offline Hậu Giang, bà con cứ mạnh dạn góp ý, trong khả năng tôi sẽ cố gắng thu xếp hết sức mình để theo nguyện vọng chung của tất cả bà con.
kính.

Nghe thèm quá Anh Danh! Em đăng ký phá mồi cho chắc ăn! ...Có cần gì thì alo cho em! B)

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back