Điểm Danh Hằng Ngày Của Hội Nuôi Gà.

Thời gian gần đây, trên Hội chúng ta yên ắng quá. Sự thực thì nhiều thành viên tham gia rồi xem có gì mới, sau đó out.
Biết rằng bạn quan tâm Hội lắm.
Từ đây, chúng ta sẽ có một topic dành riêng cho Anh em "tạm gọi là chém gió". Đúng ra nó phải được gắn ở chuyên mục Giải Trí. Tuy nhiên, ACE trong Hội chắc chủ yếu load trang này.

Nên tạm thời để ngay đây vậy. :6^:

* Mỗi ngày khi chúng ta đăng nhập thành viên thì nếu vào trang Hội nhớ ghi một status để thử xem thành viên chúng ta được bao nhiêu người load trang nhé. Chắc hẳn đó nguồn cảm hứng cho mọi người vào mỗi ngày..thử xem!

ví dụ: Status "Đi làm thôi! ". hay " Ra xem gà hết bệnh chưa?" hay "Hội nay rãnh thiệt", "giá gà được 90.000 đ.kg"....."TQ bán gà qua nữa"...:blush:

Last edited:
Hello cả nhà!
Mới từ Đăk lăk về, nữa tháng nay không ghé agriviet được, nhớ ơi là nhớ!^_^
Muốn lắm nhưng "ở trển" chỉ biết cưỡi voi và đu dây nên không vào thăm được.
Cả nhà ăn Tết vui không?

P/s: Phattheoct: Chúc mừng nghen! mai mốt làm một buổi off đi em hén!

cho P tham gia hội này với bác hoàn tử ơiiiii. cần học hỏi kinh nghiệm của bà con lắm .......

Last edited by a moderator:
Em đang tập tành viết cái dự án thành lập trang trại nho nhỏ cỡ 1000 - 1500m2 vốn đầu tư khoảng 70 triệu nuôi gà, thỏ hoặc rắn mối mà chưa biết bắt đầu từ đâu cho đúng hướng các lão bối chỉ cho em mấy gạch đầu dòng với :7^:

Bạn ở vùng nào?
Tôi ở Củ chi, HCM.
Lúc nào giao lưu thì nói mới được! :mellow:

Đời là bể khổ, qua được bể khổ thì ta qua... đời (!!)

Help me!!! help me.

Em nuoi dc khoang 100 con ga, nhot o mot cai chuong khoang 30m2. Cho an hoan toan thuc an cong nghiep. ko hieu sao no can nhau hoai, nhieu luc Zian muon vao can tui no het biet. Cat mo ga thi thay GHE GHE qua. ai biet cach nao hay chi em voi, khi nao ghe AN GIANG em se dai an PHO. hehe.

Em nuoi dc khoang 100 con ga, nhot o mot cai chuong khoang 30m2. Cho an hoan toan thuc an cong nghiep. ko hieu sao no can nhau hoai, nhieu luc Zian muon vao can tui no het biet. Cat mo ga thi thay GHE GHE qua. ai biet cach nao hay chi em voi, khi nao ghe AN GIANG em se dai an PHO. hehe.

Thả gà ra vườn đi em.!

Alo! Alaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!
Có ai không? Sau một mùa vụ đại thắng, mọi người du hí đâu hết rồi?
Không ai trà bánh, một mình buồn ghê!

Last edited by a moderator:
Mới chân nuôi gà chào hội

Hi Các Anh,

Em là Dũng. Em đang làm web developer, Nhưng ở quê Củ Chi em có nuôi 1 đàn gà nhỏ. thấy hội hay nên muốn nhập hội để tám...và chia sẽ kinh nghiệm.

Mỗi lần đọc bài viết của anh hoàng tử, NNN cảm thấy thật vui. Cảm ơn anh vì đã cho NNN thật nhiều niềm vui trong thời gian qua nhé! Cảm giác có người luôn quan tâm và ủng hộ mình... happy lắm (!!) :75:

Năm nay không tổ chức cuộc thi "bé yêu agriviet" hả anh? Chắc tính "dấu" công chúa nhỏ nè! :84:

@NNN: Năm nay Anh có ý định từ mấy tháng trước nhưng thời gian không có nên tạm thời Anh chưa kêu gọi tổ chức lại. Chắc sẽ nhah thôi, con gái cũng lớn rồi..hi hi.Chừng nào chuẩn bị Anh hú em phụ Anh hén!...^_^

.................................................
....................................

Bà con nhớ quan tâm đến giá gà thả vườn, đang có xu hướng giảm. Hiện tại thương lái mua tại trại từ 75.000 -78.000 đ/kg.
:bop:

@hoangtucantho: Hì, chắc chắn rồi anh hoàng tử, đến lúc đó NNN sẽ xắn tay áo nhào dzô phụ anh một tay mà! :6^:

.............................

Đã khuya rồi vẫn ngồi đếm sao... Đếm xong rồi thấy mình... tào lao!

Hihi... Chúc cả nhà ngủ ngonnnnnn! :76::76::76:

Back