Đu đủ 1 tháng tuổi! Các bác cho nhận xét nhé! Thanks!

• Thread starter Gà lai
  • Ngày gửi

Vườn này cách đây 3 năm mình có trồng đu đủ rồi! Giờ mình trồng lại
kem phat trien ban a
bạn nhìn vào bộ lá hay sao mà biết hay vậy!? Trước khi trồng mình có bỏ 400 gr vôi, 300 gr lân và khoảng 3 tô phân chuồng. Bây giờ mình mới bắt đầu bỏ phân hoá học, cụ thể là pha DAP với thuốc kích rễ để tưới cho nó! Phòng ngừa côn trùng chích hút thì 10 ngày mình xịt một lần! Không biết chế độ chăm sóc như vậy được xem là yếu trung bình hay khá nhỉ!? Các cao thủ đu đủ cho nhận xét với nhé! À, về nước tưới thì 2 ngày mình tưới 1 lần bằng hệ thống tưới như trong hình! Theo các cao thủ đu đủ thì cây đu đủ còn thiếu những gì nhỉ!? Hy vọng các bác cho e lời khuyên nhé, thanks!

Trông cây hơi yếu, chắc thiếu phân, bạn bón phân hóa học hơi muộn, cây ko có lực. Bạn vừa cho phân a? hơi nhiều thì phải. No dồn đói góp...

Trông cây hơi yếu, chắc thiếu phân, bạn bón phân hóa học hơi muộn, cây ko có lực. Bạn vừa cho phân a? hơi nhiều thì phải. No dồn đói góp...
Mình mới bỏ phân DAP còn cái trong hình là vôi đó bạn! Thanks!

cây 1 tháng như vậy lạ bình thường
Mình không biết sao nhưng thấy cây vẫn không được xanh và mập cây lắm! Hay là do giống này lá to mà thân không bậm nhỉ...?
Đây là hình đu đủ giống chuẩn bị trồng!

Ngoài Bắc ko bít trồng vào thời điểm này có được ko nhỉ các bạn?

ngoài bắc bác trồng vào thời điểm này là ok vì qưa mùa đông lóng cây sẽ ngắn sang mùa xuân cây ra hoa là thuận lợi chỉ có gía cả thì e o bít

Nay em nó đã được hai tháng các bác ạ! Các bác vào bình loạn nhé!

Cây cao khoảng 1,2m đường kính gốc khoảng 3-4cm bắt đầu ra hoa một cây khoảng trên dưới 5 hoa!

Back