Em định mở trại nuôi trùn quế , mong các bác cho e xin ý kiến ạ

• Thread starter tri_number12209
  • Ngày gửi
Ông a của e có miếng đất ở Hóc Môn khoản gần 1000m2 cho e mượn , khu vực xung quanh ở đó có rất nhiều hộ nuôi bò sữa và số lượng thì e thấy sơ sơ thôi cũng hơn trăm con rùi , e cũng định tính nuôi bò nhưng vì không đủ vốn và nghe nói cần phải có đất rộng để trồng cỏ nuôi bò thì mới kinh tế nếu không có thì nuôi không hiệu quả cho mấy nên e định đi theo e trùn quế để tận dụng phân bò xung quanh. Ngặt nổi e định chuyển qua làm nông dân nên không biết bỏ tiền va công sức ra nuôi rồi đầu ra như thế nào các bác có thể tư vấn dùm e không ạ , e rất cảm ơn ạ

nuôi trùn không hiệu quả đâu bạn ạ.nhiều người trên mình bị lỗ vì nuôi nó nhiều lắm.Bạn nuôi loài khác nha !

thành công hay thất bại còn tùy thuộc vào cách làm và mục đích của mỗi người. nếu bạn nuôi giun đeể chăn nuôi trang trại thì điều đó qúa hay rồi còn gì

để có 1kg trùn cần rất nhiều phân bò và thời gian, nếu phân bò xin được thì ok còn nếu phải mua dù là rất rẻ cũng phảii nghĩ lại. tốt nhất là nên nuôi, trồng vật gì đó tiêu thụ luôn số trùn và phân trùn đó thì sẽ khả quan hơn là bán.

Back