Em muốn thoát nghèo từ 100 cặp bồ câu.

• Thread starter Nguyễn Viết Nam Quân
  • Ngày gửi
Em đag dự tính làm trang trại và sẽ bắt đầu bằng chim bồ câu pháp. Các tiền bối chỉ giùm em cách chọn giốg làmchuồng và ky thuat nuoi chim. Phòng bệnh và trị bệnh với ạ. Em ở ninh bình thì nuoibồ cau có dc k??? MMong cac bac chỉ giùm emvs ạ e cảm ơn

- Bán không được, đầu ra con ra ràng không có đó
- Dịch bệnh tùm lum
- Chi phí thu chi thế nào?
-
bacs ở khu vực nào thế ạ. chi phí nuôi chim cao lắm ạ bác bác nói sâu chi tiết hơn chút đc k ạ
Chỉ sợ bạn chưa nuôi được đến lúc tim đầu ra ấy chứ . Bệnh tật dữ lắm vào nghề mới thấy nản
vâng em cũng thấy bác đăng lên diễn đàn rồi cố lên nhé bác em se cố hết sức để làm thứ em muốn

làm gì cũng nên xem xét thực tế , đừng nghe hết bằng tai

nhắc lại chút với bạn câu cổ truyền "nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại"
câu này tưởng răng muôn đời đúng, bạn nên nghĩ kỹ.
nuôi bồ câu, mình cũng từng nuôi, nay bạn nuôi cần chọn 1 trong 2 cách : nuôi nhốt hay nuôi thả tự do. nuôi thả dễ mất, còn nuôi nhốt tốn thức ăn và các chi phí. tuy nhiên nếu nuôi kiểu công nghiệp đa số là nhốt.
2 kiểu nuôi này có nhiều cái khác biệt lớn, và có thể nói hiệu quả tương đương, cũng như khó khăn cũng tương đương. tuy vậy, có thể nói bồ câu nuôi thả thì thịt ngon hơn nuôi nhốt nhiều.
bạn định gây nuôi thì trước hết hãy thử 1 lứa vài đôi thôi đã, nếu phát triển được, thì tự gây giống mở rộng, vì loài này đẻ cũng nhanh. quá trình đó cũng là để thực tập các kiến thức đã học cho thành thạo.

Bạn tìm trên Agriviet nè, " Thanh lý bồ câu pháp giá rẻ". Rồi bạn đến mua rẻ và nuôi thử đi

minh thấy trên mình mấy trại bồ câu dẹp tiệm hết rồi
bác ở đâu thế ạ
nuôi bồ câu, mình cũng từng nuôi, nay bạn nuôi cần chọn 1 trong 2 cách : nuôi nhốt hay nuôi thả tự do. nuôi thả dễ mất, còn nuôi nhốt tốn thức ăn và các chi phí. tuy nhiên nếu nuôi kiểu công nghiệp đa số là nhốt.
2 kiểu nuôi này có nhiều cái khác biệt lớn, và có thể nói hiệu quả tương đương, cũng như khó khăn cũng tương đương. tuy vậy, có thể nói bồ câu nuôi thả thì thịt ngon hơn nuôi nhốt nhiều.
bạn định gây nuôi thì trước hết hãy thử 1 lứa vài đôi thôi đã, nếu phát triển được, thì tự gây giống mở rộng, vì loài này đẻ cũng nhanh. quá trình đó cũng là để thực tập các kiến thức đã học cho thành thạo.
vâng em cảm ơn bác nhiều chưa nuôi mà em thấy các nói nghe buồn quá. thôi kệ em sẽ làm cộng với chút may mắn xem thế nào hihi
Bạn tìm trên Agriviet nè, " Thanh lý bồ câu pháp giá rẻ". Rồi bạn đến mua rẻ và nuôi thử đi
nhất trí bác em sẽ nuôi thật k thử hihi

XL bác chứ ! ngta chủ yếu ăn bồ câu ra ràng chứ đâu có ăn bồ câu già ! mà ra ràng thì có bay đc đâu mà thả vs nhốt !

Hãy nghe lời khuyên của tôi nhé.
Tôi không cản bạn, nhưng tôi khuyên bạn không nên tập trung hết vốn vào nhé. Để mai này còn có cái để mà tính
vâng em còn nuôi cặp bò với gà cá vịt nữa mà bác bồ câu thỳ bố vợ em nuôi nên ông kêu bắt 300cap mà mần ăn hihi

bác ở đâu thế ạ

vâng em cảm ơn bác nhiều chưa nuôi mà em thấy các nói nghe buồn quá. thôi kệ em sẽ làm cộng với chút may mắn xem thế nào hihi

nhất trí bác em sẽ nuôi thật k thử hihi
Nếu bạn nuôi thật không phải thử mình khuyên trân thành bạn nên mua khoảng 20 đôi thôi đừng làm cả trăm đôi. Tìm những chỗ thật uy tín mà mua giống

Nếu bạn nuôi thật không phải thử mình khuyên trân thành bạn nên mua khoảng 20 đôi thôi đừng làm cả trăm đôi. Tìm những chỗ thật uy tín mà mua giống
vầng trắc em lấy giống ông già vợ em quá cho trắc ăn

Có người thân nuôi rồi thì chẳng phải bàn, nhưng hãy tìm đầu ra cho chắc ăn đi nhé
Chỗ bạn thì tôi không biết, còn chỗ tôi nhiều người bỏ của chạy lấy thân rồi, cũng gì con bồ câu pháp đó

XL bác chứ ! ngta chủ yếu ăn bồ câu ra ràng chứ đâu có ăn bồ câu già ! mà ra ràng thì có bay đc đâu mà thả vs nhốt !
đúng vậy bạn ạ, nhưng mà con bố mẹ nó có vai trò quyết định đến con chim con, vì bố mẹ nó mớm mồi cho con mà

vâng em còn nuôi cặp bò với gà cá vịt nữa mà bác bồ câu thỳ bố vợ em nuôi nên ông kêu bắt 300cap mà mần ăn hihi
người ta có câu "nghề gia truyền", nhưng cũng có câu "cha làm thày, con đốt sách"
có nghĩa là mỗi người có 1 khả năng riêng, không hẳn giống người khác. cha có làm tổng thống thì con chưa chắc đã làm tổng thống. bạn vẫn cần phải tự khẳng định mình xem có nuôi được không đã

anh nói đúng quá. em cũng lo đầu ra nhưng bố em bảo cứ nuôi đc đi rồi từ từ sẽ có hihi động lực lớn
có gan làm giàu, cố lên nhé a! e nuôi 1 cặp giờ nó đẻ đc 4-5 con rồi đang ấp thêm 2 trứng nữa, thấy cung ko có dịch bệnh , cho ăn thức ăn cn chung với heo thit, chim vẫn phát tiển bình thường.

Có người thân nuôi rồi thì chẳng phải bàn, nhưng hãy tìm đầu ra cho chắc ăn đi nhé
Chỗ bạn thì tôi không biết, còn chỗ tôi nhiều người bỏ của chạy lấy thân rồi, cũng gì con bồ câu pháp đó
Cho em k co nguoi nuoi bac a.
người ta có câu "nghề gia truyền", nhưng cũng có câu "cha làm thày, con đốt sách"
có nghĩa là mỗi người có 1 khả năng riêng, không hẳn giống người khác. cha có làm tổng thống thì con chưa chắc đã làm tổng thống. bạn vẫn cần phải tự khẳng định mình xem có nuôi được không đã
Em xin ghi nhan y kien cua bac.
có gan làm giàu, cố lên nhé a! e nuôi 1 cặp giờ nó đẻ đc 4-5 con rồi đang ấp thêm 2 trứng nữa, thấy cung ko có dịch bệnh , cho ăn thức ăn cn chung với heo thit, chim vẫn phát tiển bình thường.

vầng trắc em sẽ cắt bớt để chi phí cho những con khác lấy ngắn nuôi dài bác nhỷ hỳ hỳ

vậy là lời to rồi hi e sợ chỗ em không có giá đó

Thú thật với bác đầu ra em cũng không lo lắm em chỉ sợ nuôi k đc thôi bác ạ. hihi

thế bác cho em xin cái mô hình chuồng trai với ạ em muốn tham khảo chút. cách chăm sóc phòng bệnh chữa bệnh nữa ạ hihi

nuôi cái này rủi ro cao thế hả bác
Mỗi nơi một kiểu khí hậu nên về chuồng trại sẽ khác nhau,lồng nuôi thì nhà em tự đóng bằng tre mặt trước cũng là tre xung quanh và đáy dùng lưới mắt cáo loại tráng nhựa. Chim thường mác 1 số bệnh bác cứ goole sớt có j k hiểu thì đăng bài mn sẽ giúp bác.

Bài viết có nội dung tương tự

Back