Gà con 5 ngày tuổi chưa tiêm marek giờ phải làm sao?

Hôm nay e mới bắt 100 con gà mà người ấp nói chưa tiêm thuốc gì cả, mà gà thì dc 5 ngày tuổi rồi , Bác nào có cách khắc Phục thì chỉ e vs. E xin chân thành cảm ơn ạ

E nuôi gà ta.

tigonyeuthuong

thuongyeutigon >"<
Hi..hi...sao trăng gì nữa nè! Cứ làm theo quy trình bình thường bỏ qua Marek.
Cứ chăn sóc tốt, vệ sinh sạch sẽ, mọi việc ổn cả thôi mà!

Dạ. E chân thành cảm ơn Bác ạ. Mà Bác cho e hỏi thêm Là hôm nay e nhỏ nhầm 1 lọ cho 1/4 gà của e, e nhỏ nhâm thuốc vaccin đâu cho gà 5 ngày tuổi , vậy e có Cần nhỏ lại toàn Bộ cho ngày Mai không Bác? Và e nhỏ nhầm như vậy có ảnh hhưởng gì đến gà không? E xin cảm ơn

tigonyeuthuong

thuongyeutigon >"<
Anh Hoangtucantho - Hội trưởng tư vấn cho bạn rồi đó, hong có làm sao hết. Mai nhỏ lại, rồi tới lịch đậu mua lại vac - xin chủng cánh thôi. Vậy hén!

Chào tigon, anh muốn làm vacxin dịch tả 3 lần cho chắc ăn, lần 1 là 5 ngày tuổi, lần 2 là 21 ngày vậy lần 3 cách lần 2 bao nhiêu ngày hả em?

Anh Hoangtucantho - Hội trưởng tư vấn cho bạn rồi đó, hong có làm sao hết. Mai nhỏ lại, rồi tới lịch đậu mua lại vac - xin chủng cánh thôi. Vậy hén!
Dạ. E chân thành cảm ơn a nhé , tai Bác ấy nói giở hay giở thật nên e hiếu hết ý tốt của Bác ấy ạ. Hi

tigonyeuthuong

thuongyeutigon >"<
Chào tigon, anh muốn làm vacxin dịch tả 3 lần cho chắc ăn, lần 1 là 5 ngày tuổi, lần 2 là 21 ngày vậy lần 3 cách lần 2 bao nhiêu ngày hả em?
Èo...có phải hỏi thiệt hong á anh?
Hay test Tigon đây? Nuôi lâu rồi mà hi..hi...
Lịch thì : 5 - 21 - 42 anh à, có thể xê dịch vài ngày tùy vào sức khỏe hay thời tiết nữa. Lần 3 chích anh nha!

Nửa cảm ơn khi có khi không chán thật

--------

Mà Bác Tigon ơi , cho e hỏi Là nhưng con e nhỏ thuốc newcasste rôi thì ngày Mai e nhỏ thêm có Ảnh hưởng gì không. E xin cảm ơn ạ

Last edited:
Èo...có phải hỏi thiệt hong á anh?
Hay test Tigon đây? Nuôi lâu rồi mà hi..hi...
Lịch thì : 5 - 21 - 42 anh à, có thể xê dịch vài ngày tùy vào sức khỏe hay thời tiết nữa. Lần 3 chích anh nha!
Tại lần 3 anh không có chích mà nhỏ mắt nên k biết lịch có khác không

TienChip

Nghiệp dư
Chị Tigon ơi. gà em nó 1,5 tuổi rồi , 1 trống 3 mái. e mới bắt được vài hôm. Vấn đề là người ta chưa hề làm 1 vx gì cả. em cũng lo lắm. vì 4 con gà này giá khá cao, em muốn chắc chắn mới tính đến chuyện vx . giờ lịch trình ntn chị hen, vì nó ko được làm từ nhỏ thì miễn dịch chắc cũng ko còn

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH