• Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 11/7/13

1. Đậu Đỏ HD Nhà nông nghiệp dư

Xin chào toàn thể anh em nông dân tham gia diễn đàn, cũng từ lâu rồi Đậu Đỏ đã tham gia diễn đàn và học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm quý giá về nông nghiệp của anh em trên diễn đàn và mỗi người trên diễn đàn đều có niềm vui, đam mê và xu hướng chăn nuôi 1 giống vật nuôi của riêng mình. Cá nhân Đậu Đỏ thì thích nuôi gà Đông Đảo nên Đậu Đỏ đã tìm hiểu và nuôi được 1 năm rồi. Hôm nay mình lập topic để khoe với anh em thành quả của mình sau 1 thời gian chăn nuôi để anh em giao lưu, đặc biệt là anh em nào ở Hải Dương thì ủng hộ Đậu Đỏ nhé; Gà của Đậu Đỏ đây
      1, Gà bố mẹ lúc mới khởi nghiệp đây( Gà này mình mua của anh Phước An - Hải Phòng)

Và đây là bố mẹ khi đã sinh sản được 1 đàn con:

2, sản phẩm của chúng đây( hai đàn nở được 22 em gà con, lúc này được 1 tuần tuổi)

Thêm 1 đàn nữa của con mái đẹp nhất của mình - ra con toàn chân khủng( có con chân to đột biến nhé)

3, Và đây là ảnh bọn con của nó mình chụp cách đây 3 tuần lúc này được 1 tháng tuổi

Anh Việt - Phước An có đi ngang qua thì up ủng hộ em nhé, hoan nghênh tất cả anh em vào giao lưu đóng góp ý kiến để Đậu Đỏ ngày càng có nhiều gà đẹp hơn nhé.

Đang tải...
    2. Đậu Đỏ HD

Đậu Đỏ HD Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Shipping Line
      Dạo này anh em nuôi gà ĐT có vẻ bận rộn hay sao ấy nhỉ, thấy tình hình im ắng quá, hay là anh em nông dân đi nghỉ mát hết rồi. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

3. nguyenduong232

nguyenduong232 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      công nghệ thông tin
      up phụ bác cho gà đẹp...

4. Đậu Đỏ HD

Nghề nghiệp:
      Shipping Line
      Cám ơn bác nhiều!:9^:

5. phước an

phước an Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      anh thì ko muốn up up up để lên đầu đâu, lý do vì khi ae vào đọc bài toàn thấy các trang up up up chẳng có nội dung gì đọc bực mình lắm :). Thế nên chịu khó chụp ảnh up lên cho ae coi nhé. Gà rất đẹp :D
      Có khi Đậu đỏ sắp phải để lại anh vài con làm giống rồi :6^:

6. taukilan

taukilan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      gà đẹp.....tướng tá ngon lành cành đào.hihi

7. Đậu Đỏ HD

Nghề nghiệp:
      Shipping Line
      Hi anh Việt, cám ơn anh đã đóng góp ý kiến rất bổ ích, em rất sẵn lòng share gà giống với anh!

Cám ơn Taukilan:9^:

8. bdsphuongdong

bdsphuongdong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bdsphuongdong
      up cho bác, chúc bác bán đắt hàng 0938048899

9. nong_ran

nong_ran Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tu do
      Gà đẹp thật.
      Nhà Đậu đỏ ở chỗ nào Hải Dương thế?

10. embelienxo

embelienxo Nhà nông nghiệp dư

Có theo giỏi topic của phuocan cũng nhiều , thấy đc lòng nhiệt quyết và đam mê, bên cạnh đó thì bạn đậu đỏ cũng có những con gà giống chất lượng , hy vọng là các bạn tạo điều kiện giúp anh em khu vực phía nam sở hửu đc những con giống tốt để nhân đàn ...vì hiện tại nhu cầu nuôi gà ĐT ở kv phía nam cũng rất nhiều , nhưng để tìm đc những con giống tốt thì ko phải dể, vì sao mình nói vậy: cách đây gần 3 năm gà đt đã đc rao bán trong miền nam, và mình đã mua về nuôi vào thời điểm đó, keets quả những nơi bán như : Tuấn trảng bom, gà chân rất nhỏ, còn bác lâm minh ở bình dương,(gàdongtaohungyen, hàn mặc tủ.....) thì treo đầu dê bán thịt chó từ chim trĩ đến chim công, cho đến gà đt toàn gà lai và gà bệnh, mua bán hẹn ngoài đường , những cơ sở ảo, ma...mình đã đi khảo sát thì ko có thật.
      Hy vọng 1 ngày ko xa các bạn tạo ra những con gà "thuần chủng "theo đúng nghĩa của nó. Chúc các bạn vui khoẻ, đạt đc hoài bảo đam mê ! Thân chào.

11. Đậu Đỏ HD

Nghề nghiệp:
      Shipping Line
      Nhà em ở gần Thị Trấn Cẩm Giàng, huyện Cẩm Giàng, Hải Dương anh ạ!

Cám ơn bác nhé:9^:

--------

Cám ơn bác đã quan tâm đến Topic của em, thực ra thì lúc khởi nghiệp nuôi gà em cũng lấy chủ yếu là gà giống của anh Phước An và cũng nhở sự hỗ trợ nhiệt tình của anh mà em nhanh chóng có được những lứa gà con khá ưng ý. Chúng em ngoài này cũng rất muốn giao lưu với các anh em trong đó để cho niềm đam me được nhân lên nhiều lần nhưng cũng vì còn bận công việc nên chưa biết phải hỗ trợ anh em trong đó thế nào chỉ biết hẹn anh em rằng mong có thể giao lưu vào 1 ngày gần nhất. Anh Việt - Phước An xem có sáng kiến gì để ủng hộ anh em Sài Gòn không?

Last edited: 16/7/13