Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
trời bắt đầu hửng nắng tranh thủ chụp vài ảnh gửi H xem đàn gà mới bắt,1 mình nên khó chụp nên không đc đẹp.
con nặng nhất :

thằng chân to nhất:

đây là con bé nhất nhưng lại là con mình thích nhất,tương lai làm giống :
bọn gà nhỏ vẫn trong chuồng úm nên ngại chụp

trời bắt đầu hửng nắng tranh thủ chụp vài ảnh gửi H xem đàn gà mới bắt,1 mình nên khó chụp nên không đc đẹp.
con nặng nhất :

thằng chân to nhất:

đây là con bé nhất nhưng lại là con mình thích nhất,tương lai làm giống :
bọn gà nhỏ vẫn trong chuồng úm nên ngại chụp
Ngoài sức tưởng tượng của e anh ạ, bọn này về nhà anh lớn kinh khủng thật đấy. Anh nuôi tốt vào khi nào biết đạp máith ì bán lại cho e 1 con, dạo nàyco n trống non đạp máik ém quá, không biết lứa gà tiếp theo thế nào chứ ấp mãi chẳng thấy nở gì cả, chán quá nhà chẳng còn gà con!

vậy hả..chưa nuôi gà con bao h nên ko biết..nhưng cứ thấy e nào chân to là khoái rồi..còn sau này thì phải chờ vậy
Trời nắng ráo rồi, M chụp lũ gà nhóc và mấy e gà trống mái lên cho mình xem với. Hai con mái đợt này đẻ lại chưa? có biết ấp ko M?

Mấy con này mấy tháng rồi đấy H..bọn gà con cũng chưa có gì mới nên hôm nào chụp sau..2 con mái vẫn đẻ..mình ch02 con gà thường ấp ..chưa thấy 2 con ấy ấp cơ

Ngoài sức tưởng tượng của e anh ạ, bọn này về nhà anh lớn kinh khủng thật đấy. Anh nuôi tốt vào khi nào biết đạp máith ì bán lại cho e 1 con, dạo nàyco n trống non đạp máik ém quá, không biết lứa gà tiếp theo thế nào chứ ấp mãi chẳng thấy nở gì cả, chán quá nhà chẳng còn gà con!
giờ mới đc có 3 tháng nên cũng chưa rõ đẹp,xấu.đợi tầm 7 tháng ưng con nào H bắt.từ lúc nuôi bọn đt này tới giờ chưa có con nào vượt qua đc 3kg6.sợ nhất tới hơn 3kg nó không phát triển nữa.con chân to nhất mà cứ phát như bây giờ nên 5kg chắc phải to bằng trai bia:p luộc lên uống rượu thì:D

h ơi 4 con bé nhất lại ra đực hết rồi:Dapdau: 12 con không được nổi con mái.chủ nhật vừa rồi mình mới bắt 2 con mái tầm 8 tháng mặt,chân kinh khủng lắm.một con về lạ nước đang chữa không biết có qua không hi vọng ổn.lúc nào rảnh mình úp ảnh lên

Mấy con này mấy tháng rồi đấy H..bọn gà con cũng chưa có gì mới nên hôm nào chụp sau..2 con mái vẫn đẻ..mình ch02 con gà thường ấp ..chưa thấy 2 con ấy ấp cơ
Trời dạo này nắng đẹp quá, M chụp cả bầy trống mái và lũ gà con lên mình xem nào.

giờ mới đc có 3 tháng nên cũng chưa rõ đẹp,xấu.đợi tầm 7 tháng ưng con nào H bắt.từ lúc nuôi bọn đt này tới giờ chưa có con nào vượt qua đc 3kg6.sợ nhất tới hơn 3kg nó không phát triển nữa.con chân to nhất mà cứ phát như bây giờ nên 5kg chắc phải to bằng trai bia:p luộc lên uống rượu thì:D
OK anh C, nếu con to nhất đó mà phát vậy thì chắc đến khi trưởng thành cũng phải tầm 5 kg thật. các con bé hơn cứ với tốc độ như vậy thì cũng ko biết đường nào mà lần anh ạ, nhưng có lẽ cũng phải trên 4 kg.

h ơi 4 con bé nhất lại ra đực hết rồi:Dapdau: 12 con không được nổi con mái.chủ nhật vừa rồi mình mới bắt 2 con mái tầm 8 tháng mặt,chân kinh khủng lắm.một con về lạ nước đang chữa không biết có qua không hi vọng ổn.lúc nào rảnh mình úp ảnh lên
Số anh may mắn thật đấy, mua được đúng thời điểm ra toàn gà trống. khi nào rảnh thì chụp toàn bộ bầy gà lên anh nhé. em ít có thời gian về nhà nên toàn nhờ anh em bắt gà giống up lên để ngắm thôi.

mấy e gà này dc hơn một tháng rồi..con đen dc hơn 6 lạng..con vàng dc gần 6 lạng còn e kia chụp mà cứ chạy lung tung nên đành chịu ,..gà H dạo naỳ thế nào rồi

mấy e gà này dc hơn một tháng rồi..con đen dc hơn 6 lạng..con vàng dc gần 6 lạng còn e kia chụp mà cứ chạy lung tung nên đành chịu ,..gà H dạo naỳ thế nào rồi

Gà của M đẹp nhỉ, trông cũng ra dáng đấy, nhưng có vẻ nuôi nhốt phải không nên nhìn gà không mượt lắm. Nhà mình dạo này chán quá, đợt vừa rồi bán hết gà con lẫn gà choai nên bây giừo chưa có gà con, hôm nọ nở 1 đàn được 4 con thì bị chuột tha mất hết - điếng cả người. Lại chờ bọn gà mẹ sinh sản thôi! M cho gà ăn nhiều rau vào, mùa này ấm áp nên nhanh lớn lắm đấy, lại mượt lông nữa!

mấy e này cho ngoài vườn đấy chứ..nhưng chắc đang thay lông nên nó thế đấy..hôm rồi bán cho thằng e 3 con cũng bị mèo bắt mất

h ơi,đen quá con mái chân khủng hôm qua bị kẹt chân vào khe chuồng toi rồi.tiếc quá con đấy đẹp ngang với con mái chân khủng nhà h .h nhớ giờ có con mái nào khá để lại cho mình nha.buồn chụp vài tấm mấy thằng choai 4 tháng lên cho anh em chặt chém:

h ơi,đen quá con mái chân khủng hôm qua bị kẹt chân vào khe chuồng toi rồi.tiếc quá con đấy đẹp ngang với con mái chân khủng nhà h .h nhớ giờ có con mái nào khá để lại cho mình nha.buồn chụp vài tấm mấy thằng choai 4 tháng lên cho anh em chặt chém:

mấy e này nhìn ra dáng phết rồi đấy anh C ạ, dạo này e đang sửa nhà nên bận quá. Khi nào chúng lớn hơn xem có đủ tiêu chuẩn làm giống không anh nhé. e bạn quá nên cũng ko cmt được nhiều, để đợt sau rảnh hơn thì xem tiếp.

Hậu ơi nhận hàng nhé. Chưa cân thử nhưng em to chắc phải gần 2 kg rồi. Nhìn chung hơi còi 1 tí so với tuổi do di chuyển đường xa, tiêu chảy trước đây lại không có chỗ thả. Mãi mới tìm được chỗ cho các em nó bay nhảy thế này. Bây h thì ổn rồi, em nào em ấy chạy nhanh thoăn thoắt. Chắc chỉ cần 1 tháng nữa là lại hồi lại thôi. Hi vọng cuối năm sẽ cho ra lò lứa đầu tiên. :Huh::Huh::Huh:

Hậu ơi nhận hàng nhé. Chưa cân thử nhưng em to chắc phải gần 2 kg rồi. Nhìn chung hơi còi 1 tí so với tuổi do di chuyển đường xa, tiêu chảy trước đây lại không có chỗ thả. Mãi mới tìm được chỗ cho các em nó bay nhảy thế này. Bây h thì ổn rồi, em nào em ấy chạy nhanh thoăn thoắt. Chắc chỉ cần 1 tháng nữa là lại hồi lại thôi. Hi vọng cuối năm sẽ cho ra lò lứa đầu tiên. :Huh::Huh::Huh:
Đàn gà đẹp đó anh D ạ, nhìn chân cẳng ok lắm hy vọng sau này sẽ cho ra nhiều hậu duệ đẹp. Nhưng bây giwof có vẻ hơi còi anh ạ, cho ăn nhiều vào anh ơi vỗ cho nó nhanh lớn!

hậu ơi nhìn con này có ok làm giống không? tầm 8>9 tháng khoảng 3kg7cháu nội quan vân trường,con bố phải nói là hàng khủng nếu xét về mọi mặt nó ăn đứt quan vân trường chân to hơn cổ tay,mặt,tai tích tiếc là mới 2 năm nhưng cháu nó không còn sức chiến đấu mới cho lên nồi mấy hôm trước,con này gạ mãi chủ không bán vì nhà nuôi cảnh lợi dụng chủ đi vắng sai thằng em sang bắt trộm,ảnh cháu nó

hậu ơi nhìn con này có ok làm giống không? tầm 8>9 tháng khoảng 3kg7cháu nội quan vân trường,con bố phải nói là hàng khủng nếu xét về mọi mặt nó ăn đứt quan vân trường chân to hơn cổ tay,mặt,tai tích tiếc là mới 2 năm nhưng cháu nó không còn sức chiến đấu mới cho lên nồi mấy hôm trước,con này gạ mãi chủ không bán vì nhà nuôi cảnh lợi dụng chủ đi vắng sai thằng em sang bắt trộm,ảnh cháu nó

Nhìn con này anh chụp xa thì khá ổn rồi anh C ạ, nhưng nhìn gần thì chưa được rõ lắm. Nói chung là gà làm giống thì cân nặng là một vấn đề còn vóc dáng con gà cũng rất quan trọng nữa anh ạ. Theo ý kiến cá nhân em thì con này làm giống tạm ổn anh ạ.

Nhìn con này anh chụp xa thì khá ổn rồi anh C ạ, nhưng nhìn gần thì chưa được rõ lắm. Nói chung là gà làm giống thì cân nặng là một vấn đề còn vóc dáng con gà cũng rất quan trọng nữa anh ạ. Theo ý kiến cá nhân em thì con này làm giống tạm ổn anh ạ.
ưng ý thì mình cũng chưa ưng ý lắm vì xem ra cân nặng hơi ít tầm 1 năm chắc cháu nó cũng phải đạt 4kg,con bố 4k5 nhưng con mẹ chỉ khoảng 2k8,nó theo gen mẹ nhiều nên bé,giờ mới hiểu câu chó giống cha gà giống mẹ,dạo này bận quá không cũng phải đi đông tảo tìm mấy con mái,giờ mái cứ phải tầm 3,5kg trở lên mới bắt,mái to ra con mới to đc.do mình ko biết chụp chứ bên ngoài nhìn ok lắm,con này mình biết từ bé gà nhà này đúc ra 10 con như 10 gà chỉ 3 tháng mặt đã gộc tre như cụ già chân to đỏ,tiếc là không cho đẻ nhiều toàn ăn trứng với thịt.cháu nó qua tay mình cungx là cái duyên gạ mãi không bán,cách đây mấy hôm nhà ông ấy bị bắt trôm mất con mái(nhà nuôi có 1 mái) điên quá gọi mình sang bắt mà giá hạt rẻ,mừng quá đang làm bỏ cả việc lên đường,mà dạo này nhà có nhiều gà con ko h?đàn bắt nhà H chén mất mấy con rồi buồn quá

Back