Giá gà hiện tạii (26/12/2013) khu vực của mọi người thế nào rồi??

hoangtucantho

Nông dân ¾
Nông dân @
Cám ơn thông tin bổ ít mọi người nhiều!

Chắc đợi vài ngày nữa, chứ lái khu vực dưới mình chạy làng rồi. hi.

Gần đến Tết rồi, chúc mọi người bán đuợc giá cao để ăn Tết nhá.

Thanks, :6^:

tigonyeuthuong

thuongyeutigon >"<
Hôm qua nhi bán 80k gà trống.
Thằng nào ép giá quá vậy ta?
Nhi bán gà gì nè? Gà nuôi nông hộ phải zậy hong? Gà trại mà bán cỡ vài ngàn thì hong có giá đó đâu!
Thông tin chuẩn rồi á, gà Bình Phước chủ yếu nuôi gà lai thôi hà. Gà ta rặc và nuôi nhỏ, bán lẽ chắc có giá đó á Nhi! (>"<)

sa mac nong

Thành viên mới
Nhi bán gà gì nè? Gà nuôi nông hộ phải zậy hong? Gà trại mà bán cỡ vài ngàn thì hong có giá đó đâu!
Thông tin chuẩn rồi á, gà Bình Phước chủ yếu nuôi gà lai thôi hà. Gà ta rặc và nuôi nhỏ, bán lẽ chắc có giá đó á Nhi! (>"<)
giá cả cho nao cung thấy thê thảm hết dậy..

connhen

Nhanong.Com
Mang ra cho bạn lun đó bạn, dịp lễ này cũng sút đc gần 200 e, còn lại hơn 100 đề tết tây cho đi lun. mình ở gần ngã ba thành ấy, hi
Ai nha, mình cũng trên diên khánh nè, pm mình số đt với, 2-3 ngày nữa mình xuống thị trấn rủ đi cafe chơi :wub:

Ngaytrovellcd

_
Nông dân @
Nhìn sơ bộ tình hình thì gà chuồng nuôi bán công nghiệp (nuôi bằng thức ăn công nghiệp, chuồng trại và sân chơi) tại Bình Định giá bèo nhất. Giá thương lái vào chuồng bắt hiện tại 57 -60k/kg (bắt số lượng nhiều > 1 tấn)
Nguyên nhân gà tại Bình Định giá rẻ có thể do chế độ nuôi quá nhanh (75-85 ngày/lứa) trọng lượng xuất chuồng 1.4 - 1.5kg/con. Tính ra thì bà con chăn nuôi vẫn có lợi nhuận một ít (nếu tỷ lệ hao hụt <10%)
Bên cạnh đó gà nuôi trên 100 ngày xuất tại chuồng vẫn đạt 62 - 65k/kg nhưng số lượng bắt ít; thương lái kèo nhèo rất nhiều.
Kết luận: Giá thấp quá!!!!
Xin c hết!!!!

quocminh_tk

Nhà nông nghiệp dư
Tại Quảng Nam: 65k/kg. thảm quá mấy bác ơi. Em đang "ôm hàng " tết hơn 3000 con. giá thế này chắc chết