Giống đu đủ nào có giá cao nhất việt nam ?

Hello agriviet.com !
Hello everybody !

Trên con đường đi tìm đất để trồng đu đủ thì tôi có nghe một cò đất là Tư Lộc ở Huyện Cẩm Mỹ Tỉnh Đồng Nai nói với tôi là: "Nếu em có trồng đu đủ thì em nên trồng đu đủ ruột vàng Long An, đừng trồng đu đủ Thái Lan, bạn anh trồng một hecta đu đủ ruột vàng thái lan xong bán không ai chịu mua, phải chặt đi trồng lại"

oh my chuối !
"Thật không ông nội, tui đang định trồng Sinta đây nè" tôi trả lời.
ông ta nỗi nóng: "mày không tin tao dẫn mày đi tới vườn đu đủ của nó, tao cho mày nói chuyện với nó luôn"
ok, tôi đi !
sau một lúc đi tới vườn đu đủ rộng chắc hơn 1 hecta, nhưng không gặp chủ vườn, tôi đi xem rồi chụp hình.

không thể hỏi, tôi tự đi tìm câu trả lời.
và tôi nhìn thấy một bức tranh, nó có hình ảnh như vầy: "nếu bạn trồng giống đu đủ mà thị trường không cần thì bạn sẽ không bao giờ bán được, chứ huống chi là có sự chênh lệch giá cả của các giống"

tôi thấy một thực tế là như vầy, những gì trên internet rất rất rất khác so với ngoài đời thường !

có những bài viết rất hay về các giống đu đủ, khi đọc xong thì mình chết mê chết mệt, đêm không thể ngủ vì vui sướng khi phát hiện ra một bức tranh quá tuyệt, nhưng mọi chuyện ngoài đời lại không như vậy, nếu bạn làm theo những gì trên internet nói, thì mức học phí của bạn có thể sẽ rất cao !

Vậy, đâu là giống đu đủ có giá cao nhất việt nam và chưa bao giờ dội chợ vì chất lượng của nó luôn vượt trội so với tất cả các giống đu đủ khác ?

Email: cauhaclong@gmail.com
Facebook: Sương Sâm Đu Đủ

Ở trong facebook của tôi có hình chụp tôi trong vườn đu đủ. Nay là cuối tháng 10/2014 đu đủ ruột vàng long an đang có giá từ 8.000 đến 11.000 đ/kg loại 1 tại vườn, còn nó đang có giá từ 13.000 đến 17.000 đ/kg loại 1 tại vườn.

Ai biết được tên của loại đu đủ trong hình, tôi sẽ tặng người đó một cây vàng nặng 5kg (cái cây, sơn màu vàng nha Người Anh Em) !

hahaha..

Nếu không có ai có câu trả lời, thì câu trả lời sẽ ở phần sau !

(cái điện thoại note2 đăng hình lên mà sao đăng hoài không được khucthuydu ơi, kiểm tra lại dùm cái)

Last edited by a moderator:
sai bét rùi bạn ơi !
Thua luôn rồi hả trungdudu ?

vậy: 2-0 nha !

hahaha..

chờ thêm một thời gian nữa xem, có thành viên nào trả lời được không đã, tôi trả lời sớm quá mất vui bạn ơi.

Giống đó gọi là giống trungdudu, Ngon nhất Việt Nam Tại thời điểm này còn sang năm thì chưa chắc vì sẽ có 1 vài giống mới của trungdudu ngon nhất thế giới. :Gun:. Mà sao không thấy bác vua đu đủ và bác vanhieutn vào bình loạn nhỉ

Giống đó gọi là giống trungdudu, Ngon nhất Việt Nam Tại thời điểm này còn sang năm thì chưa chắc vì sẽ có 1 vài giống mới của trungdudu ngon nhất thế giới. :Gun:. Mà sao không thấy bác vua đu đủ và bác vanhieutn vào bình loạn nhỉ

sương sâm là vuadudu
vuadudu là sương sâm

haclong !

(nick vuadudu bị khucthuydu xóa rồi)

vườn dudu của bác hieutn đang bị mấy con gì tấn công.
lại không có hình ảnh nên đâu biết gì mà góp ý.

chắc bác hieutn đang ở ngoài vườn, đợi trưa bác ấy về rồi mình cùng dùng cơm.

mời bác trungdudu ngồi !với lại thời gian qua mình đi thực tế nhiều. mình cảm thấy thực tế rất khác so với lý thuyết suông trên internet.

đợt trước, bác trungdudu trồng giống dd gì và giá bán tại vườn loại 1 ra sao z ?

Em cũng đang định khăn gói quả mướp vào long an học hỏi thăm quan. Trước em trồng chơi thôi bây giò mới trồng thật.

Em cũng đang định khăn gói quả mướp vào long an học hỏi thăm quan. Trước em trồng chơi thôi bây giò mới trồng thật.

vậy vào học chơi chơi thì dc
học kỹ thì chết đó bạn.

kinh nghiệm 15 năm chuyên trồng dd miền tây mà lên miền đông đánh 10 hecta còn trắng tay.
huống chi ...

đất miền tây giống đất của bạn ngoài đó thì mới nên đi học hỏi.

Ngoài Bác sẽ bị gián đoạn do có mùa Đông lạnh. Tuy nhiên chăm sóc tốt để có Bộ lá xanh thì rét quả vẫn ngọt.Tuy nhiên do rét mà cây vẫn còn sai quả thì cây dễ bị bệnh. Chất đất quyết định độ ngọt còn kỹ thuật chăm sóc cơ bản áp dụng kg quá khác biệt vì đặc điểm chung của cây đu đủ. Cái quan trọng là đầu ra. Trắng tay là do chưa thử nghiệm đã làm lớn ngay. Phải trồng thử nghiệm 1-2 năm với nhiều giống để theo dõi tình hình chứ làm lớn ngay là hỏng ăn. Cuộc sống cũng như làm kinh tế phải cẩn trọng chứ thấy lợi là đâm đầu vào làm thi dễ thất bại. Kinh nghiệm là yếu tố quan trọng. Trăm nghe kg bằng mình tự làm trên cơ sở lấy kinh nghiệm người khác và lấy kinh nghiệm thực tế của bản thân. Phải biết đất đai, thòi tiết của địa bàn nơi mình trồngĐa số dân mình lấy diện tính bù sản lượng, chứ kg chú trọng tối ưu hoá sản lượng và chất lượng trên diện tích. Vì trồng càng nhiều khả năng bệnh dịch càng lớn bd trung Bình 1 cây cho 30kg như vậy muốn lấy 100kg Cần 3 cây. Trong khi đó 1 cây đó có thể cho 100kg nếu chăm tốt. Điều khác biệt là cấy chăm tốt chất lượng quả ngon hơn hẳn

Nhìn haclong củng đập chai mà có cái bệnh nổ quá, nổ bể chai lun rồi.
Nghĩ sao mà đu đủ bây giờ còn giá trên 10k/1kg. Mơ hả.
1cây 1tạ đu đủ. 1ha trồng 1500 cây giá bán 10k/1kg. Nông dân lãi trên 1,4tỷ. Gê wá.
1cây mà 100k nổ wá ông ơi

Bắt tay vào trồng đi anh haclong, lúc đó 3k/1kg tui cho ông gáy téc téc lun.
Mà tui có thông tin bây giờ dân miền tây đang trồng đu đủ rất dữ dội, anh có trồng thì nên kân nhắc lại. Tin tui đi tui chưa bao giờ phán sai.

Bác nào có đu đủ ruột vàng long an bán cho em vài ký em ăn thử xem thế nào. Việt nam hoàn toàn có thể trở thành 1 nước xuất khẩu đu đủ

Bắt tay vào trồng đi anh haclong, lúc đó 3k/1kg tui cho ông gáy téc téc lun.
Mà tui có thông tin bây giờ dân miền tây đang trồng đu đủ rất dữ dội, anh có trồng thì nên kân nhắc lại. Tin tui đi tui chưa bao giờ phán sai.

cám ơn
1. giống miền tây thì gặp giống này thì chạy đứt đuôi.
thích thì đấu
thế thôi

chỉ sợ dân miền tây chạy mặt dân miền đông.

2. lái bạn cũng thua lái tui
3. nhưng phải nói kỹ thuật dân miền tây của bạn rất tốt.
4. 2013 thì dân miền tây nhiều người bán nhà vì cây dd, nên 2014 mới có giá này. 2015 thì lại y chan như 2013 thôi, miền tây nhiều kẻ bán nhà.

Thj anh haclong có đó. Kêu ổng gởi thử xem.
Còn đám đu đủ của bác vanhieutn tương lai lắm nha các bác.

tôi đánh bại các bạn về giá
về năng suất thì ngang nhau
vậy, 1 hecta của tôi bằng 2 hecta bạn
nếu có dội chợ, thì giống và lái của dân miền tây dội, chứ giống này thì chưa bao giờ thấp hơn 5.000 đ/kg
mà lúc nó 5.000 thì dân trồng đu đủ bắt đầu chặt đu đủ của chính mình trồng, kể cả ruột vàng long an cũng phải chết !

haclong !
Thj anh haclong có đó. Kêu ổng gởi thử xem.
Còn đám đu đủ của bác vanhieutn tương lai lắm nha các bác.

haclong ko có ruột vàng long an
bạn trungdudu hỏi bên nông hữu đi.

đám dd của bác hieutn tôi đánh giá ko cao, về chất lượng, về giá và về năng suất !

Back