• Dismiss Notice

giúp e lập nghiệp trên mảnh đất quê mình với ace

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 14/4/15

1. minhvuong Nông dân nghèo

hiện tại e có 10triệu(vnd)vs lại nhà e có 1 trang trại 3 ao nuôi cá,nuôi thêm được 10 con bò(có thể nhiều hơn), 1000con gà(gà thả vườn)vậy ace cho e hỏi e bắt đầu nuôi con gì trước vậy mấy bác.ace nào đã lập nghiệp bằng số tiền ít ỏi này(10tr) cho e sin ý kiến vs nhá.thanks

Đang tải...
    2. 9x_Khởi_Nghiệp

9x_Khởi_Nghiệp Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chơi bài tứ sắc
      minhvuong thích bài này.
    3. minhvuong

minhvuong Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      nông dân
      UOTE="9x_Khởi_Nghiệp, post: 737370, member: 88379"] Nuôi ếch dưới ao là tiện nhất[/QUOTE]
      có khả thi ko bác e quê yên bái.e hiện đang đi làm kiếm thêm vốn nuôi gà e tính mua 5triệu tiền gà còn 5 triệu để lại thuốc thang cám cho gà bác thấy sao?e nuôi thêm cá rô đồng sv cá trắm lấy chịu về thả ao trước mắt là e tính vậy bác thấy vậy dk ko?

caodinhvuong thích bài này.
    4. anhmytran

anhmytran Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Về hưu
      Nuôi ếch rất bận rộn và khó khăn, lại bỏ
      mất vườn trại trên cạn.

Bạn nên nuôi gà đi, còn ao thì nuôi cá,
      không nên tập trung sức lực vào nuôi cá
      nhiều quá. Thân này ví sẻ làm đôi?

minhvuong thích bài này.
    5. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Điều kiện của chú em thì nuôi loại cá ăn cỏ..nhưng xem loại nào bán được thì nuôi. Nuôi gà thả vườn nữa là xong. Đất thì canh chỗ nào trồng được cây ăn trái thì trồng. Thời gian còn lại thì đi phụ hồ đi.

6. minhvuong

minhvuong Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      nông dân
      OTE="hoangson121vx, post: 737410, member: 144398"]Điều kiện của chú em thì nuôi loại cá ăn cỏ..nhưng xem loại nào bán được thì nuôi. Nuôi gà thả vườn nữa là xong. Đất thì canh chỗ nào trồng được cây ăn trái thì trồng. Thời gian còn lại thì đi phụ hồ đi.[/QUOTE]
      bác làm e nản chí quá e ko đi phụ hồ e tập trung canh tác đất đai bác ạ nhà e giờ tập trung làm chè nên tháng cũng đủ ăn
      --- @ 15/4/15 ---
      ok thanks bac e sẽ làm vậy xem sao

VUONGVESPA_CR thích bài này.
    7. PhuocAn1985

PhuocAn1985 Nông dân nghèo

10tr ko phải số vốn nhỏ đâu a ơi. Nếu dễ lập nghiệp thì nuôi gà vịt cho dễ, nhưng cẩn thận vì gà có cái khó của gà vịt có khó vịt, chỉ cần siêng năng, và cẩn thận thì ok rồi

Nếu a mua 5tr tiền gà thì a ko đủ tiền nuôi với số 5tr còn lại đâu, 5tr tiền gà là nhìu gà lắm, nếu a cho ăn ít quá, thả vườn kiếm thêm thì gà chậm lớn lắm

minhvuong thích bài này.
    8. minhvuong

minhvuong Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      nông dân
      UOTE="PhuocAn1985, post: 737427, member: 138196"]10tr ko phải số vốn nhỏ đâu a ơi. Nếu dễ lập nghiệp thì nuôi gà vịt cho dễ, nhưng cẩn thận vì gà có cái khó của gà vịt có khó vịt, chỉ cần siêng năng, và cẩn thận thì ok rồi

Nếu a mua 5tr tiền gà thì a ko đủ tiền nuôi với số 5tr còn lại đâu, 5tr tiền gà là nhìu gà lắm, nếu a cho ăn ít quá, thả vườn kiếm thêm thì gà chậm lớn lắm[/QUOTE]
      vậy bác chỉ e mua bao nhiêu còn để lại nhiêu tiền thuốc,cám ạ thanks bác

9. PhuocAn1985

Mua 1tr tiền gà, 9tr tiền chi phí thì họa may, vì 1tr giờ cũng vòng vòng 100 con rồi

10. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

bác làm e nản chí quá e ko đi phụ hồ e tập trung canh tác đất đai bác ạ nhà e giờ tập trung làm chè nên tháng cũng đủ ăn
      --- @ 15/4/15 ---

ok thanks bac e sẽ làm vậy xem sao[/QUOTE]
      Tác phong của chú em anh thấy có vẻ lười lười..nên anh thấy nó không khả thi.

11. PhuocAn1985

phải khích lệ chứ a