Hân hoan chào đoán quý khách thăm quan "trang trại" Thiên Lý

Tình hình là thời gian qua em tích cực xây dựng lại cái trang trại mini của em. Nay kết quả đã tạm chấp nhận được, muốn mời các bác bớt chút thời gian ghé thăm.
Khi đi nhớ mang theo "quà" - đó chính là những góp ý hết sức chân thành từ các bác.
Mong được chào đón và nhận thật nhiều "quà"!
Đây là "bản đồ" quy hoạch việc phát triển trang trại.

Để biết chi tiết hơn, mời các bác ghé qua link bên dưới.
Chúc các bác sức khoẻ và thành đạt!

http://thienlyhoa.blogspot.com/

Last edited:
em không biết uông riệu, mới 20 tuổi, không có quà(nhưng j bác có là những j e mơ rồi). chuẩn bị làm con rẽ MỸ THO e tới thăm bác được không?.
chúc bancs làm ăn phát đạt
Chuẩn bị làm con rể mà không biết uống rượu thì khổ đó. Nhưng Thiên Lý gia trang thì rất vui khi có khách tới thăm. Nhớ báo trước nhé bạn vì mình hay đi "lung tung" lắm!!!
[QUOTECuối tháng 6 vừa rồi Loan về quê chơi, có dịp ghé thăm trang trại của ngaytrovellcd. Có thể nói với diện tích đất khiêm tốn nhưng bạn làm rất bài bản, tận dụng hết diện tích để nuôi-trồng. Tuy trang trại mini nhưng Loan nghĩ thời gian tới hiệu quả mang lại rất đáng nể đó.
Loan chúc bạn có nhiều sức khỏe để làm tốt các kế hoạch mình đề ra nha![/QUOTE]
Cảm ơn Loan, mình sẽ cố gắng.

Dtich đất không lớn nhưng thật biết cách bố trí và biết khai thác.Bác cũng đã làm được việc mà không phải ai cũng làm được.chúc mừng.hihi.

Nhìn trang trại của bác thích quá! Em cũng đang có ý định rời Hà Nội về Bắc Giang lập trang trai! Rất mong sau này đưọc bác và mọi người chỉ giáo! Chúc bác sức khỏe và thành công!

Chúc mừng anh bạn trẻ của tôi, thật là đúng với câu nói "Ngày về khác phút ra đi"

nhìn trang trại nhà bác thích quá. sau này nhất định e sẽ xin về hưu sớm, mua một mảnh đất 1ha rồi trồng thiên lý, su su, đỗ khế, nuôi gà... như nhà bác. chúc trang trại bác ngày một phát triển!

Hì, cảm ơn các bác đã ghé thăm. Em cũng chỉ mới làm được tý việc đó thôi. Các bác ủng hộ là em vui lắm rồi. Chúc các bác sức khoẻ và thành đạt.
Chúc mừng anh bạn trẻ của tôi, thật là đúng với câu nói "Ngày về khác phút ra đi"

Dạ cảm ơn bác đã dành thời gian cho con. Con chỉ cố gắng để làm được điều gì đó trước hết là có ý nghĩa cho bản thân, và gia đình thôi ạ. May mà trời cũng thương nên mới được vậy đó bác.
Vườn nhà bác tốt chứ ạ? Con mong được 1 lần đến nhà bác mà vẫn chưa có cơ hội,

nhìn trang trại bác thật quy mô mà ngưỡng mộ ,không biết khi nào có dịp tham quan đây , chúc bác thành công hơn nữa nha

Hì, cảm ơn các bác đã ghé thăm. Em cũng chỉ mới làm được tý việc đó thôi. Các bác ủng hộ là em vui lắm rồi. Chúc các bác sức khoẻ và thành đạt.

Dạ cảm ơn bác đã dành thời gian cho con. Con chỉ cố gắng để làm được điều gì đó trước hết là có ý nghĩa cho bản thân, và gia đình thôi ạ. May mà trời cũng thương nên mới được vậy đó bác.
Vườn nhà bác tốt chứ ạ? Con mong được 1 lần đến nhà bác mà vẫn chưa có cơ hội,
Bây giờ chúng ta là người 1 nhà rồi cơ mà, nếu có dịp vào Nam nhớ ghé thăm tôi nhé. Tôi mời ngaytrove thật lòng đấy , và nhớ mời cô bé đã giới thiệu cho tôi với ngaytrove biêt nhau, cùng đến luôn nhé

Bây giờ chúng ta là người 1 nhà rồi cơ mà, nếu có dịp vào Nam nhớ ghé thăm tôi nhé. Tôi mời ngaytrove thật lòng đấy , và nhớ mời cô bé đã giới thiệu cho tôi với ngaytrove biêt nhau, cùng đến luôn nhé

Dạ cảm ơn bác. Nhất định con sẽ đến và con sẽ mời cô ấy nhưng cô ấy đi hay không thì con chịu đó bác. Hì hì.

lâu lâu ghé thăm ko có ai à ,dạo này thiên lý của bác thế nào rồi ,sắp hết tháng cập nhật hình ảnh mới cho anh em tham quan với bác hen

Hai người đã là người 1 nhà rồi sao? Bố XV ơi! Bố giả con gái cho ngaytrovellcd rồi hả? hehehe, chỉ có vậy mới thành người 1 nhà nà!

Dạ cảm ơn bác. Nhất định con sẽ đến và con sẽ mời cô ấy nhưng cô ấy đi hay không thì con chịu đó bác. Hì hì.
Cứ báo trước nhất định L sẽ đi mà, đi cho biết mặt Bố XV. Nghe danh lâu lắm rồi, mà chưa có duyên gặp bố ha!

nhìn trang trại bác thật quy mô mà ngưỡng mộ ,không biết khi nào có dịp tham quan đây , chúc bác thành công hơn nữa nha
Làm 1 chuyến đi bác, 650km thôi mà.

Ơ hay, cái bạn Loan Nguyen này kỳ thế nhĩ!!! Được rồi, khi nào có dịp vào tp tớ sẽ alo. Cố gắng để có chuyến thăm bác Xuân Vũ nữa chứ hì.!!!!
Cái vườn của mình chỉ mới lắp thêm hệ thống tưới tự động trên dàn đậu rồng nữa thôi chứ chưa có gì nổi bậc cả. Vì diện tích vườn đậu cũng khiêm tốn thêm cái dàn tưới lại đặt trên dàn nên khi chụp ảnh cũng không khái quát được (hệ thống tưới phun). Hệ thống này mình mới lắp được 2 tuần, hy vọng sẽ giúp ích được trong việc tăng năng suất và kéo dài thời gian thu hoạch vì năm nay trời nắng kinh khủng. Quê mình từ đầu năm đến giờ chưa có trận mưa nào ra trò cả, nước có vẻ sẽ là yếu tố then chốt trong thời gian tới nên đang lo lo đây.
Khi nào có dịp mình sẽ up ảnh lên. Cảm ơn các bác đã dành time dõi theo.
Chúc sức khoẻ và thành đạt!!!!

Lâu quá không kịp cập nhật hình ảnh về Thiên Lý Gia Trang. nay xin gửi vài bức ảnh mới thu thập tại vườn ngày 12/09/2013

Đây là hình ảnh những chú lươn con được sinh ra từ Thiên Lý Farm cách đây 34 ngày.

Còn đây là hình ảnh những con lươn được 20 ngày tuổi.
Ngoài ra, Thiên Lý farm còn đang tích cực phát triển đàn bò để tăng diện tích trùn quế. Hiện tại số lượng là 6 con.

Tình hình là thời gian qua em tích cực xây dựng lại cái trang trại mini của em. Nay kết quả đã tạm chấp nhận được, muốn mời các bác bớt chút thời gian ghé thăm.
Khi đi nhớ mang theo "quà" - đó chính là những góp ý hết sức chân thành từ các bác.
Mong được chào đón và nhận thật nhiều "quà"!
Đây là "bản đồ" quy hoạch việc phát triển trang trại.

Để biết chi tiết hơn, mời các bác ghé qua link bên dưới.
Chúc các bác sức khoẻ và thành đạt!

http://thienlyhoa.blogspot.com/

Bác chỉ mình cách nhân giống hoa thiên lý với

khong biet mua nay dau rong cua ntvlltd ntn roi?nghe noi dau rong xao an ngon lam!

Hôm vừa rồi ko để ý, vào Blog của Ngày Trở Về xong thích quá, alo hẹn tham quan liền. ai dè ở bình định
Chúc em ngày càng thành công nhé. có dịp vào SG nhớ thông báo anh mời Cafe
ah, em có thể diễn giải rõ hơn quy trình vận hành liên hoàn trong trại không ?

Hôm vừa rồi ko để ý, vào Blog của Ngày Trở Về xong thích quá, alo hẹn tham quan liền. ai dè ở bình định
Chúc em ngày càng thành công nhé. có dịp vào SG nhớ thông báo anh mời Cafe
ah, em có thể diễn giải rõ hơn quy trình vận hành liên hoàn trong trại không ?
Hi hì! Thích quá, Ở Sài Gòn cafe đắt gấp >3 lần ở quê. Nay vào đó có anh mời là em thích rồi nè!!!
Vườn em bé lắm, chỉ có 1500m2 thôi được chia làm 3 "tầng" chính. Từ mặt đất em đào xuống 30cm rồi lót bạc (xây thành) để làm hồ nuôi lươn. Phần mặt đất còn lại và thành hồ dùng làm nơi ăn chơi của gà vườn. Trong đó em làm giàn (kiểu giàn bầu, bí vậy) để trồng đậu rồng vừa che bóng mát cho gà và lươn. Đồng thời nước xả hồ lại là nước tưới cho đậu rồng. Đó là hệ thống "xen canh" theo không gian.
Về đối tượng sản xuất chính thì em chọn nuôi bò để lấy thịt; phần phân bò dùng để nuôi trùn quế (làm thức ăn cho lươn và một ít cho gà vì diện tích trùn không nhiều) rồi dùng trùn làm thức ăn chính cho lươn.
Phân gà và phân trùn lại dùng để trồng cỏ, trồng ngô cho bò và trồng rau ăn (đậu rồng). Thực ra thì đậu rồng bán chứ ăn không hết được vì năm vừa rồi chỉ trồng diện tích giàn 300m2 và thu tổng cận được hơn 1 tấn đậu thương phẩm.
Em chỉ làm bao nhiêu đó thôi. Còn mấy con tắc kè, rắn thì chỉ làm thêm cho vui theo phong trào động vật hoang dã chứ không có ý định phát triển đối tượng này.
Toàn bộ gà trong vườn có lò mổ bao tiêu sản phẩm; lươn có hệ thống quán ở địa phương phân phối. Đậu rồng thì chợ địa phương; bò thì số lượng không nhiều nên chưa lo đầu ra.
Em chỉ mới làm được vậy thôi. Có cao kiến gì hay mong được chỉ bảo.
Thiên Lý.

Back