Hình ảnh Offline Du lịch nông nghiệp Đà Lạt 2013

Một số hình ảnh về 2 ngày offline tại Đà Lạt, Loan đưa lên trước những hình tập thể nhé! Hình cá nhân sẽ update sau.
Có rất nhiều máy quay phim, chụp hình, bà con Gia đình mình chờ xem nhé!

Chúng tôi cùng nhau lên xe

Chúng tôi cùng nhau lên xe

Vườn hoa của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Vài con vật yêu thích của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Vài con vật yêu thích của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Nhà hàng Sunrise nơi Đoàn dùng bữa sáng và ăn tối Thứ 7/5/10/2013

Nấm nhà anh Quế

Nấm nhà anh Quế

Bể nhân giống nuôi cá tầm, cá hồi

Cá tầm con

Khu nuôi cá tầm

Bữa tiệc thịnh xoạn đón khách quý từ phương xa

Bữa tiệc thịnh xoạn đón khách quý từ phương xa

anh Quế mời Đoàn những ly rượu nấm linh chi bổ dưỡng

Cả nhà cùng thưởng thức cá tầm, cá hồi -đặc sản Lạc Dương - Lâm Đồng
Từ bạn nữ áo vàng tên Thúy từ Đà Nẵng vào cùng với Mẹ và cô bạn thân tên Chi, mẹ nhà báo Trung Cường - báo tuổi trẻ, tiếp theo là chị Thư - bạn thân anh Tiệp, bạn gái anh Nhiên, anh Nhiên (nick name: Trdnhien)...

Từ trái qua: anh Tuấn - GIAMAN, bx a Tuấn, bé Gia Mẫn, bé Lệ, bạn Sương, bạn Mai, bạn Thúy, anh Phương (nick: machphuocphuong)
Từ phải qua: anh Hoàng Linh (nick: kirimaru80), chị Phước (bà chủ của:bếp ăn của Phước), Tigon yêu thương - người giấu mặt đến phút cuối đã lộ diện.

Khucthuydu, anh Quế, em vợ a Quế, anh Hưng (nick: thantai47)- rất hân hạnh đón tiếp anh. a Tuấn - Giaman

Bố vợ a Quế chúc sức khỏe Đoàn và website Agriviet ngày càng lớn mạnh...

Từ trái qua: Anh Định (nick: bogiavenongthon), anh Nhiên - 1 thành viên vui tính mà Đoàn sẽ rất khó quên
Từ phải qua: anh Tiệp - đệ tử chú Vân-nick:tranvanlocninhbinhphuoc, bạn Sơn...

Admin khuthuydu, anh Kiệt -Phòng Nông Nghiệp PTNT huyện Lai Vung, tỉnh Đồng Tháp, anh Tiệp

Từ phải qua: anh Hoàng Lâm, anh Quế, anh Tuấn - Nha Trang, Chú Chiến - hocmon, áo đỏ Nhà báo Trung Cường -PV báo tuổi trẻ
tiếp theo bố vợ a Quế, anh Phương - Nha Trang, anh Thắng - Quảng Trị (có lẽ là người đi số km xa nhất trong Đoàn)...

Anh Hưng (nick: thantai47) - người ko ngại đường xá xa xôi đưa người đẹp Tigonyeuthuong đến với buổi off

Anh Phú(nick:baby_plm) giới thiệu về bản thân và sản phẩm thuốc khử trùng khử mùi cho trang trại nuôi heo - gà ...

Anh Tuấn - Giaman

Admin Khucthuydu, a Quế, bé Lệ, Loan, bạn Sương, và anh Tiệp

Bố vợ anh Quế - trao đổi những kinh nghiệm cuộc sống, là người luôn có những trăn trở đưa con cá tầm vào các bữa ăn của người VN, đặc biệt là người SG
......còn tiếp

Last edited:
nhìn các bác thèm quá. em lập gia đình xong là làm nông dân ngay. cuộc sống mới lập nghiệp còn nhiều khó khân về kinh tế. Xin cảm ơn mọi người đã cho em thêm nghị lực để phấn đấu!!

Gởi cho mỗi người một tấm hình tập thể đi MOD ơi? Kèm theo chi phí và địa chỉ là hình sẽ đến nơi thôi! Bi nhiêu thì bi nha MOD ơi? Hihihi.
Ai có nhu cầu pm cho em, sẽ có hình miễn phí nhé!
p/s: không được rõ lắm nha pà con, dụ này bắt đền nhà báo được nè! Loan tin tưởng tay nghề anh ấy, ai ngờ rượu nấm làm run tay mất rồi.

Chà chà..nông dân nuôi gà mà giống như người mẫu chân dài thế này. Sẽ có khối anh …tương tư đến…chết dở

Vậy mà người ta cứ cho rằng nông dân là phải …lam lũ…quan điểm này là của…thế kỉ trước rồi
Nông dân thời hiện đại, thời đổi mới tư duy nên biểu hiện đã khác hẳn

Bác có muốn lão xem tướng cho bác không ?

Ai có nhu cầu pm cho em, sẽ có hình miễn phí nhé!
p/s: không được rõ lắm nha pà con, dụ này bắt đền nhà báo được nè! Loan tin tưởng tay nghề anh ấy, ai ngờ rượu nấm làm run tay mất rồi.

Cứ nhìn người ta mãi
Làm người ta bối rối
Chụp hình thì run tay
Lỗi tại đâu... "rượu Nấm"

Cứ nhìn người ta mãi
Người đâu "ghét ghét" là
Bao nhiêu là.. Trai tráng
Chỉ nhìn riêng người ta

Cứ nhìn người ta mãi
Cho các bác đặt điều
Mắt là dàn thu phát
Tín hiệu của... Tềnh êu :))

Cứ nhìn người ta mãi
Nhưng nếu Loan làm ngơ
Chắc lòng anh... tê tái
Chụp hình lại run tay :)))

Ps: Vậy là tại @Loan Nguyễn, chứ đâu phải tại người ta.
ihihi...

Last edited by a moderator:
Chà chà..nông dân nuôi gà mà giống như người mẫu chân dài thế này. Sẽ có khối anh …tương tư đến…chết dở

Vậy mà người ta cứ cho rằng nông dân là phải …lam lũ…quan điểm này là của…thế kỉ trước rồi
Nông dân thời hiện đại, thời đổi mới tư duy nên biểu hiện đã khác hẳn

Bác có muốn lão xem tướng cho bác không ?

Hì, bác Mục nói làm Tigon nhớ lại hôm gặp anh Tuấn - Bình Dân lần đầu. Ảnh nói vầy bác nè: "nghe nói Tigon nuôi gà, cứ nghĩ là một chị nông dân quần xa-tanh, áo bà ba...cho gà ăn...không ngờ trông tiểu thư quá!"

Tigon rất muốn được bác Mục xem tướng, ngày trước đọc ở các Pic giao lưu, thấy bác Bình Minh xem tướng hay lắm. Nhưng Tigon sinh sau đẻ muộn thành ra hỏng kịp làm quen bác ấy đã ...đi đâu mất tiêu. Giờ Bác Mục đây rồi, sao lại không nhờ xem dùm một .....quẻ nhỉ?
À, thêm thông tin chút xíu, con sinh năm Bính Dần 1986. (Ngày18/2 Dương lịch). Mẹ nói con sinh vào 5-6h chiều bác à.
Hồi hộp quá...trước giờ ai cũng bảo con ...số khổ ! Hức..hức.....

Cứ nhìn người ta mãi
Làm người ta bối rối
Chụp hình thì run tay
Lỗi tại đâu... "rượu Nấm"

Cứ nhìn người ta mãi
Người đâu "ghét ghét" là
Bao nhiêu là.. Trai tráng
Chỉ nhìn riêng người ta

Cứ nhìn người ta mãi
Cho các bác đặt điều
Mắt là dàn thu phát
Tín hiệu của... Tềnh êu :))

Cứ nhìn người ta mãi
Nhưng nếu Loan làm ngơ
Chắc lòng anh... tê tái
Chụp hình lại run tay :)))

Ps: Vậy là tại @Loan Nguyễn, chứ đâu phải tại người ta.
ihihi...
Trước hết là cảm ơn bài thơ của ngongviet, hihihi Loan thì ko được như ngoinhanho nên ko thể đối đáp bằng thơ với ngongviet được, thôi thì Loan bình loạn nhé!
Đọc bài thơ của ngongviet xong người ta sẽ nghĩ là tại Loan, nhưng mà thực tế thì ko phải vậy...hehehhe tại người ta, tại rượu nấm ngongviet ơi!!!
P/s: Có ai làm chứng dùm Loan ko nè! Oan cho Loan lém:ex10:

Tặng Tigon Bài Thơ Ngẫu Hứng Này Nhé. Cây Nhà Lá Vườn... hihi

Tóc em làm rối cả chiều
Tôi không gỡ nổi những điều vấn vương
Em còn dấu mãi vần thương
Nên tôi thành gió trên đường em qua
Nhớ em mỗi buổi chiều tà
Nhớ em nắng hạ nhạt nhòa trong mưa
Tôi nào dám chuyện đón đưa
Chỉ gom năm tháng cho vừa nhớ mong
Chỉ vì tóc gió đưa hương
Tigon! Tôi đã chót thương em rồi... :)))

Làm nông dân trước khi lập gia đình chứ! Lập gia đình xong, vợ không cho chồng làm nông dân thì sao :))
Trời lành lạnh, uống tí rượu với lẩu bò thì.... quên đường về thiệt!

mấy anh chị đi đà lạt trải nghiệm nhiều thật.đã lên đà lạt nhưng toàn đi du lịch ngắn ngày nên không có tham quan những chỗ này nhiều :D
nhìn thích thật

Tóc em làm rối cả chiều
Tôi không gỡ nổi những điều vấn vương
Em còn dấu mãi vần thương
Nên tôi thành gió trên đường em qua
Nhớ em mỗi buổi chiều tà
Nhớ em nắng hạ nhạt nhòa trong mưa
Tôi nào dám chuyện đón đưa
Chỉ gom năm tháng cho vừa nhớ mong
Chỉ vì tóc gió đưa hương
Tigon! Tôi đã chót thương em rồi... :)))[/QUOTE]

[I][COLOR="#000080"]Mông lung chiều nắng tắt, vài vần gửi ngongviet vui vui...Ke ke...thơ là thơ nhé!....

[/COLOR][/I]
[I][COLOR="#0000CD"]Tigon nhỏ bé nép trong vườn
Biết đâu ngongviet đã "chót" thương
Hay tin người ấy mang lòng nhớ
Bổi hổi bồi hồi dạ vấn vương

Nhưng hỡi cuộc đời lắm tai ương
Được mất nay mai hóa vô thường
Tình là một thoáng đa sầu hận
Gôn lại về thôi...một góc vườn...
[/COLOR][/I]

Hic..Hic...Thấy bác Mục ghé Agri, Tigon mừng quýnh quáng chạy ngay vào pic hình offline Đà Lạt coi có gì "Hót" không. Nhưng...trống không! Mấy ngày nay không ăn đêm, không ngủ ngày ngóng tin bác Mục mà ...buồn quá đi mất!

Bác Mục ới ời!!!!Lỡ hứa với Tigon đừng để con phải ...ngóng trông thế chứ!!!!!Tướng số Tigon sao, sướng khổ thế nào, Mục cứ nói thẳng để Tigon nhắm mà ...nhảy với bác ơi!!!
:ex10::ex10::ex10::ex10::ex10:

Biết nói thế nào đây …nhìn tấm hình đẹp…bất giác buông 1 câu hỏi… đó không phải là 1 lời hứa.nhưng bác tigon nhắc nhở làm laõ thấy áy náy

Cô còn trẻ quá…số mệnh chưa hình thành…mới chỉ có những nét mờ nhạt cơ bản thôi.

…dưới 30 tuổi chỉ là những thói quen chưa thành nết..tính tốt xấu chưa rõ ràng năng lực chuyên môn do học tập đang được hình thành . những cơ bản đầu tiên của số mệnh đang được lập ra.cho suốt cả 1 cuộc đời sau này

“Tam thập nhi lập” 30 tuổi trở lên số mệnh mới bắt đầu hình thành lá số cho 1 đời người sẽ được lập lên

Không 1 người nào là tốt tướng hoàn toàn…và không 1 người nào là xấu tướng hoàn toàn
Sướng khổ . thọ yểu, vinh nhục, trong lòng bàn tay mình…

Khổng minh Gia Cát Lượng mặt đẹp như ngọc…thông tuệ siêu quần..mắt sáng…thần lộ…đây là tướng chết thảm..không thọ
Biết được tướng xấu của mình..thái độ ông hòa nhã..phong cách ung dung..không giận quá không vui quá…bình thản trước mọi vấn đề thản nhiên đối phó…và ông lấy 1 người vợ có dung mạo thật xấu ( con gái của Hoằng Thừa Ngoạn).nhờ thế ông sống tới già…chết nhẹ nhàng.( xú nữ giá quý phu )*

1 danh tướng của chúng ta vừa qua đời nhẹ nhàng.sau thời gian sống rất thọ . để lại biêt bao nhiêu chiến công hiển hách..cũng có phong thái này..rất nhẹ nhàng..từ tốn..này
Kẻ thù chỉ biết cái năng lực đáng sợ của ông khi đối phó với ông….còn bình thường ông là người đơn giản dễ gần gũi với ngôn ngữ không thuyết phục ( ngôn ngữ không đanh thép)

Ai dám quả quyết rằng “mỹ nhân tự cổ như danh tướng…bất hứa nhân gian kiến bạc đầu”

2 ví dụ về 2 nhân vật kiệt xuất trên là bằng chứng cho “nhân định thắng thiên cũng nhiều ”

Có 1 anh học trò…1 lần đi ngang qua 1 nhà tướng số…nhà tướng số này níu anh lại và nói rằng :
Cả đời lão phu chưa thấy người nào tốt tướng như anh..xin chúc mừng..
Nói xong ông lão quay đi…anh học trò níu lại..năn nỉ cụ nói thêm tốt là thế nào…và cuộc đời sẽ được những gì?!
Ông cụ ngần ngừ rồi nói : tại anh bắt tôi nói thật đó nhe, số anh sẽ có 10 vạn kim ngân (100 ngàn lượng vàng)…
Sao cụ biết ?
Tôi đọc lén sổ của Thiên Tào nên biết

Anh học trò mừng lắm rồi ngẫm ngĩ : số giàu thì nhất định sẽ giàu…vậy học hành làm gì cho khổ thân
Bèn bỏ về nhà nằm chơi..cuối cùng anh… chết đói

Xuống âm phủ anh khiếu nại : ông thày tướng nói dối rằng số rất giàu cuối cùng phải chết thế này..
Diêm vương cho bắt hồn ông thày tướng xuống hỏi tội nói dối làm chết người
Ông thày tướng nói rằng : quả thật hồi đó có đọc lén sổ của Thiên tào…thấy tên anh ta sẽ được hưởng 10 vạn kim ngân..
Bèn hỏi Thiên Tào vàng của anh ta đâu :
Thiên tào trả lời : thấy anh đi học cho rằng anh sẽ làm quan nên trao số tiền này cho Trình khúc tinh…để chờ cơ hội khi anh thi đỗ sẽ giao cho
Bèn hỏi Trình khúc tinh..ông thần này tâu rằng : đang đi học anh bỏ ngang…nên không cách nào trao cho được…ngĩ rằng anh sang học võ nên trao tiền cho Võ Khúc Tinh rồi..
Bèn hỏi Võ Khúc Tinh ông thần này Tâu…không thấy tên anh trong sổ quan võ…nên giao vàng này cho thổ địa nhà anh rồi…
Bèn hỏi Thổ Địa…Thổ Địa tâu..anh ta có 1 khúc vườn…cho rằng sẽ có lúc anh ta quốc vườn, nên chôn ngoài vườn dưới 1 lớp đất mỏng…chỉ cần anh ta quốc vườn là vàng sẽ lộ ra…chờ lâu quá không thấy anh quốc vườn…nên đem vàng để ở dưới gầm giường..cho phủ lên 1 lớp bụi kẻo trộm nhìn thấy…ai dè anh ta cũng không quét nhà…nên không thể thấy được vàng…

Diêm vương phán : chỉ cần quét nhà là mi giàu to..mi lười đến độ không quét nhà..thôi mi chết đói là phải rồi…không khiếu nại ai được cả..
Ngĩ cũng tội cho mi…vậy ta cho mi được đầu thai và chọn con đường đầu thai
Anh học trò xin cho mình mình được làm con “mèo đen có cái mũi trắng”
Tò mò diêm vương hỏi…sao kì vậy : kẻ hèn lười lâu năm nên thành nết mất rồi…làm con mèo đen nằm trong bóng đêm cái mũi trắng sẽ khiến lũ chột tưởng là nắm cơm lên lại gần..đưa tay ra là bắt khỏi cần phải đi săn đêm
Đó là sự tích con mèo đen có mũi trắng

Cũng là 1 cách của nhân định thắng thiên…số giàu nhưng do mình đã thành ngèo..

Trẻ tuổi quá biết trước số mệnh sẽ không có lợi…nếu nói tướng tốt có thể thành chủ quan sẽ thành hại như anh chàng học trò kể ở trên
Nếu nói tướng xấu sẽ có thể thành chán nản buông xuôi

* = Người đàn bà dung mạo xấu khi xuất giá là quý phu nhân…người vợ rất tốt
Vợ Tô Tần dung mạo tuyệt đẹp…do ỉ vào nhan sắc nên tâm rất xấu vì thế cuộc đời khốn khổ…biết bao nhiêu tấm thảm kịch cho người có nhan sắc sách vở báo chí viết nhiều rồi

...
Cô còn trẻ quá…số mệnh chưa hình thành…mới chỉ có những nét mờ nhạt cơ bản thôi.

…dưới 30 tuổi chỉ là những thói quen chưa thành nết..tính tốt xấu chưa rõ ràng năng lực chuyên môn do học tập đang được hình thành . những cơ bản đầu tiên của số mệnh đang được lập ra.cho suốt cả 1 cuộc đời sau này

“Tam thập nhi lập” 30 tuổi trở lên số mệnh mới bắt đầu hình thành lá số cho 1 đời người sẽ được lập lên

Không 1 người nào là tốt tướng hoàn toàn…và không 1 người nào là xấu tướng hoàn toàn
Sướng khổ . thọ yểu, vinh nhục, trong lòng bàn tay mình…

....
Bác Mục-Tử ơi!
Đọc cái này của Bác con thấy giống một người Cậu - gốc Trung Hoa đã từng nói về con cách đây 2 năm. Sau khi nghe được những lời nói đó, thì con đã không còn thắc mắc về tướng số của mình nữa.
Chỉ biết sống sao cho phải ĐẠO

Back