Hỏi cách làm chết cây

buidinhngoc

Không gì tốt bằng làm cho bản thân mình
cái này bạn dùng thuốc diệt cỏ loại nào cũng được, nồng độ càng đạm đặc càng tốt. dùng ống xi lanh loại nào cũng được( phải có kim) bơm vào thân của cây đó, tuỳ thuộc vào cây o hay nhỏ mà bơm nhiều hay ít. bơm 1 vòng xung quanh thân cây.và chờ khoảng 2 ngày thì cây sẻ từ từ héo dàn và chết.
chúc bạn thành công.
làm sao mà bơm được thuốc vào thân cây?

cuongplei

Nhà nông tập sự
Đang cần xử lý cái cây khế nhà hàng xóm, nghe các bạn bày nhiều cách hay quá mà mình lại ko thể áp dụng được vì ko thể nói tc đc, còn ném đá dấu tay thì cây nhà nó lại trồng cách bức tường cao 1m và xa bức tường nửa mét. Ko biết có cao thủ nào giúp mình vụ này ko ? Mong nhận đc cao kế. À mà mình có nghe qua cách bơm thuốc gì đó vào cành để nó chết từ cành đến hết thân. Ko bit tn ?
pác cứ đóng một cái ống sắt to cỡ phi 42 xuyên chéo từ đất nhà pác sang dưới gốc cây nhà kia và moi bớt đất trong ống đi một đoạn , mỗi ngày bác hoà 1 chai thuốc cỏ đổ vào cái ống đó rồi lấy nút nút lại khỏi bốc mùi.thuốc cỏ theo ống ngấm xuống dưới gốc... đảm bảo cái cây khế đó có cách bờ rào 1m thì cũng toi trong vòng 1 tuần :))

K

Khong ten

Guest
Loại hàng xóm này chỉ có giang hồ mới xử được thôi. Hay tối đến mang 4lit xăng qua nhà bật hột quẹt đốt nhà luôn.
Hay mùng 1 tết cho vào cữa nhà và sân 4 thùng sơn dầu cho cả nhà nó khỏi đón tết luôn.

T

tomy le

Guest
hi cả nhà:
minh co vài trăm cây gốc dâu đã đốn rùi. nhưng mình cần làm cho nó mau mục? để trồng thêm cây khác ngay gốc cây dâu đó. xin cả nhà làm ơn chỉ cách làm cho nó phân hủy nhanh? mà ko cần dùng tới may cưa?
thanks all

Le thi Khanh ly

Nhà nông tập sự
hi cả nhà:
minh co vài trăm cây gốc dâu đã đốn rùi. nhưng mình cần làm cho nó mau mục? để trồng thêm cây khác ngay gốc cây dâu đó. xin cả nhà làm ơn chỉ cách làm cho nó phân hủy nhanh? mà ko cần dùng tới may cưa?
thanks all
Đổ trấu vào đốt.

Le thi Khanh ly

Nhà nông tập sự
Trời ơi, đốt không khéo là cháy nhà đó. Cách tôi thường xài là phân u rê pha nồng độ cao, phải thật cao, không là nó chẳng những không chết mà còn tốt mịt mù trở lại là khổ đó.
Mình nghĩ mấy gốc dâu bạn ấy nói đã chết rồi. Mình làm vậy với những gốc cây cổ thụ, nó ngún mấy ngày đêm chứ không cháy bừng lên.tất nhiên phải cẩn thận củi lửa

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH