• hỏi về cách làm hàng rào xung quanh cho 1ha đất

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác về nông nghiệp' , 27/11/15

1. nguyenhavu Nhà nông tập sự

Chào các anh em trong diễn đàn,
      Hiện tại mình có 1 miếng đất khoảng 10.000m2, mình muốn rào lại nhưng nếu xây tường cao 2m bao quanh thì chi phí nhiều wa (khoảng hơn 150 triệu), mình muốn hỏi các anh em trong diễn đàn có nguyên vật liệu nào rào đất lại mà chi phí rẻ rẻ xíu kg,( thí dụ như mua tôn cũ đóng vào hàng cây đã trồng viền xung quanh đất) hay có vật liệu nào khác kg. Giá bao nhiêu và mua ở đâu?
      Xin cám ơn anh em đã xem tin

GreenmountainDQKhanh thích bài này.
      Đang tải...
    2. Lê Thế Phong

Lê Thế Phong Đang học nuôi bò

Xây tường thì chi phí nặng lắm, Bác mua sắt, cát, đá về đổ cột đúc chừa râu dưới chân đế, trên thân lúc đổ bác cắm thêm 3 cây sắt cách khoảng đều trên cây cột "mục đích 3 cây sắt này để căn cho thẳng lưới". Bác đào lổ để cột có râu đế xuống trộn hồ sạn đổ xuống là chắc chắn. Rồi bác mua lưới B40 loại cao 1.8m về kéo là ok liền. Cột đổ 2m khi chôn chân 4cm còn 1.6m, Bác làm cột thấp hơn chiều cao lưới tí cho an toàn, vì ngoài treo vô cũng khó mà trong trèo ra cũng khó. Chi phí chắc phân nửa chi phí của bác dự kiến xây tường. Vài lời góp ý cùng bác !

3. nguyenhavu

nguyenhavu Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân
      cám ơn anh rất nhiều. vì em tính rào mà thấy chi phí cao wa, ý tưởng của anh rất hay

4. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Kinh doanh lưới thép hàn, hàng rào mạ kẽm
      Chào bạn .
      Mình cũng là mem của diễn đàn , bên mình hay làm hàng rào cho công ty , hoặc công trình tương đối lớn . Dù biết là những sản phẩm minh họa này giá nó cao ( vì bảo hành 10 năm mà ) , nhưng kinh nghiệm làm hàng rào mình có . Nếu cần tham khảo kinh nghiệm thì cứ alo nha , mình sẽ giúp. Hàng rào bên mình làm nè :

5. nguyenhavu

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân

6. Tuanfodacon

Tuanfodacon Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thạc sỹ kinh tế, Kỹ sư xây dựng
      Cọc bê tông + Dây thép gai

7. nguyenhavu

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân
      Khoảng 30 cọc bê tông+ 350m lưới b40, cao 2m thì giá khoảng bao nhiêu vậy bạn?

8. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Mình chỉ gửi giá cho bạn tham khảo thôi :
      trường hợp như bạn kia tư vấn , và thấy phương án sử dụng cột thép , hàn thêm 3 cái râu rồi kéo lưới B 40 khổ lưới 1,8 m là hợp lý và chi phí rẻ . Giá cột thép D 60 dày 1,5 mm có tráng kẽm là 175.000 đ / cây dài 6 m , về cắt ra . Giá lưới B 40 khổ 1,8 m bạn mua số lượng trên 300 m thì chắc mua được với giá 44.000 đ / m dài ( giá 12.500 đ / kg , 1 m dài nặng 3,5 kg ) . Về chôn cột thép , kéo lưới B 40 là phương án rẻ nhất đó bạn.
      À , mỗi cột khoảng cách tối đa tầm 4m thôi bạn ơi , ý định làm dài 10 m mà kéo lưới B 40 là không hợp lý đâu , nó võng.

trần hoàng tuyềnnguyenhavu thích bài này.
    9. nguyenhavu

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân
      cám ơn bạn nhìu lắm. thấy trên mạng ngta bán giá 14.000 có nghĩa là 14.000/kg hay 14.000/met vậy

10. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      giá 14.000 thì là 14.000 / kg bạn ơi . Nhưng giá trên mạng họ cập nhật chậm hơn giá thị trường , và họ báo giá chung , đơn hàng cụ thể và thương lượng chắc chắn sẽ mua đc khoảng 12.500 đ / kg . À ống mình gửi cho bạn tham khảo giá là ống mạ kẽm , nếu chưa có tiền thì mua ống thép đen sẽ rẻ hơn nhiều

nguyenhavu thích bài này.
    11. nguyenhavu

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân
      cám ơn bạn nhìu lắm