Khởi nghiệp chăn nuôi gà và lợn đặc sản

• Thread starter xl_anhlathangchanbo
  • Ngày gửi
Tôi năm nay 29 tuổi, đã có gia đình và hai con nhỏ, tốt nghiệp đại học ngành kinh tế đối ngoại. Trải qua quá trình gần nhiều năm làm việc tại các công ty qua nhiều vị trí khác nhau, tôi nhận thấy rằng đam mê lớn nhất của mình là làm nông nghiệp, biến Việt Nam thành bếp ăn của thế giới, giờ tôi muốn quay lại khởi nghiệp với ngành nông nghiệp với dự án chăn nuôi bò và lợn đặc sản của Việt Nam, mong được sự góp ý của những người từng khởi nghiệp với ngành nông nghiệp, bên cạnh đó rất mong được giao lưu cùng với tất cả các bạn bè gần xa có đam mê, và hiện đang theo đuổi phát triển ngành nông nghiệp nước nhà!
Thân!

Tôi năm nay 29 tuổi, đã có gia đình và hai con nhỏ, tốt nghiệp đại học ngành kinh tế đối ngoại. Trải qua quá trình gần nhiều năm làm việc tại các công ty qua nhiều vị trí khác nhau, tôi nhận thấy rằng đam mê lớn nhất của mình là làm nông nghiệp, biến Việt Nam thành bếp ăn của thế giới, giờ tôi muốn quay lại khởi nghiệp với ngành nông nghiệp với dự án chăn nuôi bò và lợn đặc sản của Việt Nam, mong được sự góp ý của những người từng khởi nghiệp với ngành nông nghiệp, bên cạnh đó rất mong được giao lưu cùng với tất cả các bạn bè gần xa có đam mê, và hiện đang theo đuổi phát triển ngành nông nghiệp nước nhà!
Thân!
Tôi cũng như em, cũng đã tốt nghiệp Đại học, cũng làm việc nhà nước 18 năm đủ ăn, đủ mặc. Hiện nay, niềm đam mê lớn nhất của tôi là làm nông nghiệp: Trồng cây ăn trái, nuôi gà thả vườn và dự định thêm một vài thứ khác... Mong em thành công!

Nghề nông là nghề cực khổ nhất đó các bồ ơi. Chẳng những cực nhọc mà còn chịu nhiều rủi ro nữa đó.

Tôi cũng như em, cũng đã tốt nghiệp Đại học, cũng làm việc nhà nước 18 năm đủ ăn, đủ mặc. Hiện nay, niềm đam mê lớn nhất của tôi là làm nông nghiệp: Trồng cây ăn trái, nuôi gà thả vườn và dự định thêm một vài thứ khác... Mong em thành công!
;) em cũng giống bác. Trải qua bao tháng năm học hành giờ về lại với đồng ruộng.
Nghề nông là nghề cực khổ nhất đó các bồ ơi. Chẳng những cực nhọc mà còn chịu nhiều rủi ro nữa đó.
Tuy nhiều rủi ro nhưng bác có nghe câu "người bỏ đất chứ đất không bỏ người" chưa. Còn đất thì vẫn có thể làm ra tiền, hiện nay 1 số bác nhà đất bạc mẫu mà lại đi làm công ty tháng 4-5 triệu em thấy tiếc lắm. :Dapdau:

Thân!
Bạn đang ở đâu thế. Mình đang ở Đak Nông. Nếu gần rất vui làm quen với bạn

Mình cũng mới bắt đầu làm nông đây, mình làm ra được gì thì mang đi chào mời bán cái đó...giao tận tay người tiêu dùng...cam kết sản phẩm làm ra chất lượng an toàn cho sức khỏe người tiêu dùng...

Thân!
Đất .. nếu có cỡ 3-5ha thì làm đi thím. Ít hơn thì hơi khó

Khời nghiệp chưa bao giờ là muộn, chào mừng anh. A địa phương hóa sản phẩm( đặc sản) như thế nào? A biết rõ đầu vào ở địa phương đó chưa và a định bán đi đâu?

làm đi bạn đừng nên do dự.cd được mấy đâu mà hờ hững. mình cũng làm nhà nc và chuẩn bị nghỉ làm nông nghiệp. mới đầu họ bảo điên hâm nhưng với kết quả hiện tại mình rất hãnh diện và nhiệt huyết. cứ có quỹ đất là truyển ngay đi

Minh cung the, trai qua bao nam bon chen ngoai xa hoi, gio quay ve que lam nong nghie, tuy vat va mua nang nhieu nhung rat vui voi cay trai va chan nuoi. Ban hay nuoi heo nai va nuoi heo thit di, heo nha de ra nuoi thit luon va nuoi them ga tha vuon, vit xiem.
Minh bat dau hon 1 nam thoi, tu 6 con heo nai voi lua dau de dc hon 60 be nuoi den lon xuat ban thang roi tru tien cam minh con hon 150 trieu. Gio minh dc 15 nai hau bi va 6 nai luc dau de hon 70 con. Lan nay minh se de lai them 15 hau bi nua la dc 30 nai.dang xay them trai heo thit 500 con. Minh lay cam truc tiep o cty nen gia cam rat re. Nuoi them vit xiem va ga de an cam thua cua heo nai vi doi luc heo nai ko an het cam.
Ban cu manh dan lam nong di. Ko gi lo lang ca. Chuc ban thanh cong va phat trien

Xin chào đồng nghiệp ^_^
Sống là tự tạo niềm vui cho mình mà bạn, nếu trồng cái cây hay nuôi con gì đó vừa ra tiền mà còn vui thì tốt chứ sao. Ít nhiều thì mình cũng tạo ra thức ăn cho mình và mọi người, cũng đóng góp, cũng tự hào rồi, rủi ro thì công việc nào cũng có vì vậy k nên lấy đó làm cái cớ mà né tránh k làm, vô tình mai một nhân tài đó bạn ơi. Nhiều người sống sướng quen rồi, chán rồi,bây giờ muốn đổi phong cách, lối sống sang cực. Mình cực rồi, khổ rồi, muốn đổi mà k được, vì xọt cẳn vô là khó rút ra

Nghỉ hưu rồi làm sẽ tốt hơn chú ạ. Lúc đõ làm ko phải lo nghĩ về kinh tế nhiều nữa.
Đất .. nếu có cỡ 3-5ha thì làm đi thím. Ít hơn thì hơi khó
Ng ta nói làm dự án nên em nghĩ chắc cũng phải có số vốn về tiền và đất khá rồi
làm đi bạn đừng nên do dự.cd được mấy đâu mà hờ hững. mình cũng làm nhà nc và chuẩn bị nghỉ làm nông nghiệp. mới đầu họ bảo điên hâm nhưng với kết quả hiện tại mình rất hãnh diện và nhiệt huyết. cứ có quỹ đất là truyển ngay đi
Em ko khuyên bác nên bỏ hay ko bỏ cv hiện tại. Em là ng đã từng. Giờ em cũng chưa có gì. Nhưng em thấy cs tinh thần tốt hơn trước nhiều.

em cũng rất thích làm mô hình trang trại khép kín, có đam mê có vốn thì cứ triển thôi a ak :)

Không lẽ bây giờ nghĩ về làm nông ...

Mà không có đất làm sao đây ...

Mình cũng là dân đại học Quản trị kinhdoanh , cũng bôn ba làm việc nhà nứoc nhiều năm , giờ cũng đang chuẩn bị về làm trang trại nho nhỏ

Nghỉ hưu rồi làm sẽ tốt hơn chú ạ. Lúc đõ làm ko phải lo nghĩ về kinh tế nhiều nữa.

Ng ta nói làm dự án nên em nghĩ chắc cũng phải có số vốn về tiền và đất khá rồi

Em ko khuyên bác nên bỏ hay ko bỏ cv hiện tại. Em là ng đã từng. Giờ em cũng chưa có gì. Nhưng em thấy cs tinh thần tốt hơn trước nhiều.
bác làm đk mấy năm rồi trk bác lm j bác bỏ về lm những gi vậy

bác làm đk mấy năm rồi trk bác lm j bác bỏ về lm những gi vậy
Làm 3 năm. Bỏ đc 2 năm. Hiện giờ đang khởi động chăm nuôi thôi. Cũng chọn mô hình khép kín con này ăn phân con kia để phát triển. Có thể ko giàu vì nó nhưng đc cái thoải mái với đời.
Không lẽ bây giờ nghĩ về làm nông ...

Mà không có đất làm sao đây ...
Ở hoàn cảnh này thì bạn khó có lựa chọn làm nông lắm. Thường những ng bỏ việc về làm nông là họ có vốn về đất đai và 1 số tiền rồi. Chứ ko có đất thì khó. Cố gắng bãm việc thôi bạn ạ

Hiện tại mình đang tìm địa điểm, cả tháng nay vẫn chưa tìm được nơi ưng ý, nơi rộng thì đắt quá, mà hẹp thì lại không đủ diện tích trồng cỏ nguyên liệu cho bò. Đang muốn tìm một địa điểm ở khu vực trung du miền núi phía Bắc để thuê, bạn nào có thông tin làm ơn báo cho mình để mình tham khảo.

Back