• kỹ thuật nuôi sâu quy ?!!!

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 14/11/09

1. nguyenwafgroup

nguyenwafgroup Học làm nông dân

cai nay hay ne bua nao tham khao thu

2. nampvcc

nampvcc Học làm nông dân

ky thuat nuoi sau quy

xin hoi ? nghe noi sau quy la mon an giau dinh duong cho con nguoi co dung khong? xin chi giup

3. manhquynh

manhquynh Học làm nông dân

sâu quy chỉ dùng cho chim với cá cảnh thôi mình chưa thấy ai ăn đâu, sâu này nuôi cũng đơn giản thôi đợt trước mình nuôi nhiều chim cũng nuôi thử rồi

4. nampvcc

nampvcc Học làm nông dân

ky thuat nuoi sau quy

sao o gan nha minh co nguoi dem chien gion roi an rat ngon .gia dinh nay ho da nuoi rat nhieu, va an cung nhieu lan roi.

5. phamquoctri

phamquoctri Học làm nông dân

Đúng đấy bạn ạ. Sâu này nhiều dinh dưỡng lắm, Ở TQ người ta làm 1 mâm cỗ mà chỉ toàn là sâu thôi. Nào là chiên, nào là canh... Trông cũng hấp dẫn lắm! Bạn tin ko?

Last edited: 12/9/11
    6. nampvcc

nampvcc Học làm nông dân

kythaut nuoi sau quy

cam on ban ! doan video nay . nhung o thanh pho Ho Chi Minh ,co nha hang nao dung mon sau quy trong thuc don khong ?

7. phamquoctri

phamquoctri Học làm nông dân

Bạn cần viết tiếng Việt có dấu. Theo tôi biết thì trong SG không có loại sâu này mà chỉ có loại sâu gạo nhỏ. Tôi ở HP có nhà hàng côn trùng cũng khang trang lắm,trong những con sâu tôi được biết thì chỉ thấy họ bán superworm còn mealworm thì không thấy có.

8. buihuongmk

buihuongmk Học làm nông dân

Cách nuôi sâu gạo

Các bạn có biết khi nuôi sâu gạo 1kg cám thì được bao nhiêu sâu không? Sa khi nuôi phần còn lại (phân sâu) sẽ được làm gì có lợi nhất? Mình nuôi sâu gạo để nuôi gà ta có lợi nhận không?
      Rất mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình. Cảm ơn nhiều.

9. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

không có lời đâu bạn ... Giá sâu tùy đia phương . 1 KG sâu bét bét cũng trên 150k... cao hơn giá gà

Trong khi đó nuôi sâu phải tuân thủ nhiều khâu mất thời gian lắm bạn à . Nhất là nếu ở miền bắc . Mùa đông lạnh trứng ko có nở được nếu nhiệt thấp quá ...Dẫn đến chăn nuôi gián đoạn

Bạn nuôi gà tìm kiếm những topic nói về nuôi ruồi . Giá thành thấp sẽ có lợi hơn . ruồi lớn nhanh hơn sâu . Nhược điểm của nó là mùi hôi ... phải có nhiều đất mới chăn nuôi được quy mô công nghiệp

1 person likes this.
    10. qingyu

qingyu Học làm nông dân

nuôi meal dễ lắm bạn. mình mới nuôi lần đầu ko biết đợt sâu này có nhiều hơn khi mua ko nhưng kích thích thành qui thì dễ lắm. minh mua 100g sâu ở tiệm về bỏ vào cái thau và rãi 1 lớp cám gạo, hằng ngày cho ăn rau quả, thỉnh thoảng cho ăn thịt (mình ăn cơm làm rớt :D ) nuôi tới khi nào nó thành nhộng thì nhặt ra để riêng, cái này mình nghe anh nuoide chỉ, đợi khi nhộng thành bọ thì bắt bỏ ra cái thau khác cũng rãi lớp cám, đặt vài nhánh cây có lỗ cho nó leo trèo và đẻ trứng, cho bọ ăn rau quả luôn, khoảng 1 tuần gì đó là có sâu thôi bạn, do nuôi lần đầu nên thiếu kinh nghiệm giờ ko biết sao tách bọ khỏi sâu. Hic, nếu bạn có nuôi thì mua lưới về ngăn giữa bọ và sâu ra để dễ chuyển chỗ. Bác nuoide ơi bác add nick YH của em giùm đc ko? nhờ bác góp ý cách nuôi super cho em, em định nuôi kinh doanh, mới nuôi lần đầu thôi ah. nhà bác ở đâu vậy nếu gần em đến thăm bác. :D

1 person likes this.
    11. buihuongmk

buihuongmk Học làm nông dân

Rất cảm ơn lời tư vấn của bạn.
      Mình đang tìm cách kiếm ít tiền bù đắp cho thời bảo giá bạn à.

--------

Mình có diện tích hẹp lắm, 250m2 nhưng cất nhà hết 100m2, không biết làm gi trên diện tích đó để kiếm thêm thu nhập. Mong các bạn giúp đỡ.

Last edited: 27/9/11