Lươn sau 3 tháng nuôi!!

• Thread starter Sharpen
  • Ngày gửi
Xin chào anh chị em diễn đàn.
Em bắt đầu nuôi lươn cách đây 3 tháng với 50kg giống ban đầu loại ~30c/1kg với giá vốn 15tr. lượng thức ăn hàng ngày 3kg/1ngày , ngày ăn một lần vào buổi chiều tối.
sau một tháng nuôi lươn hao hụt vừa bệnh + sập giàn tre + cắn nhau ... = ~ 100con
sau một tháng thì tiến hành tách lươn cho đều size --> 2 hồ , hồ lớn hồ bé.
hồ lớn lươn ăn rất khỏe phát triển đồng đều đến nay là 3 tháng trung bình từ 1.5 - 2.5g/ 1con

hồ bé thì sau khi tách nuôi đến tháng thứ hai thì nhận thấy có rất nhiều còi đẹt , bắt hết lũ này ~60con = 2.5kg. Sau khi bắt hết lũ còi đẹt hồ đẹp lên trông thấy lươn đều size ăn uống cũng khỏe hơn. trung binh từ 1-1.5g

Hiện tại sau 3 tháng nuôi thì tổng trọng lượng thức ăn hàng ngày cả hai hồ = 6kg.
Dự tính sau một tháng nữa em sẽ tiến hành tuyển lựa những con lớn đạt trọng lượng để xuất bán. Do có người nhà bán chợ nên giá lươn bán ra dao động từ 150k-170k
Anh em nuôi lâu có kinh nghiệm thì jup em tính toán thử xem hiện tại cả hai hồ em dc khoảng bao nhiêu kg lươn thịt???
với giá cá hiện tại em lấy dao động trong khoảng 8k/1kg thì anh em tính jup em nuôi như vậy có lãi ko?

Nuôi lần đầu thì khó tính lời lỗ lắm vì chưa kiểm soát được hao hụt và lượng thức ăn.
Bạn cứ nuôi đến >300g/con thì hãy xuất bán vì lúc đó mới lời nhiều!

Back